Ngành bán lẻ dược phẩm: Nếu FPT Long Châu là số 2 thì đố ai dám nhận là số 1 nhé!

AE đi nhiều khắp các tỉnh thấy nó càng bá đạo hơn :smiley:

Giờ mà nó cắm mỏ trần một mạch lên 9x thì làm sao anh em?

Em đánh giá LC là amazon của nghành bán lẻ dược, với dân số già hóa như hiện tại thì đây mới là khởi đầu thôi. Còn TA thì tùy tình hình cung cầu nhưng em có nói trước đây rồi:

Vùng giá 60-62 (trước khi chia) hồi tháng 4 là đáy trung hạn của FRT sau khi ra bctc quý 1 lỗ ở cty mẹ.

1 Likes

cái này không phải lợi thế chính của FRT, case FRT có những yếu tố lợi thế chủ chốt đáng giá hơn kim cương mà người ngoài cuộc không hiểu nổi đâu, chỉ những ae sống chết chung thuỷ và nghiên cứu mới thấy. Bọn Tây là ví dụ đấy, bọn nó ngửi mùi nên mua liên tục bất chấp khi còn cơ hội.
Ngành bán lẻ dược VN được định giá lên đến hơn 16 tỷ USD vào năm 2025 thì FRT với lợi thế riêng và đẳng cấp của mình luôn là đối tác số 1 khi các hãng dược nước ngoài muốn vào VN. Là số 1 nhé, ae nghe cho rõ đi, số 1 của thị trường 100 triệu dân đang phát triển nhanh và cũng già đi rất nhanh, một thị trường mà ý thức về chăm sóc y tế và sức khoẻ ngày càng được quan tâm, …
FRT lâ doanh nghiệp đang khai thác một mỏ kim cương khổng lồ đấy. Theo các bác thì em nó được định giá bao nhiêu???!!!
500 là giẻ rách nhé! kkkk

1 Likes

FRT sẽ chinh phục các tầng giá, điều chỉnh rồi lại lên tiếp, em thấy FRT sẽ vượt đỉnh sớm trong năm nay thôi. Còn vốn hóa vài tỷ usd sẽ mất vài năm. Chỉ sợ mấy thằng tây nó lại ôm hết 49% thì các ông Việt Nam lại quỳ xuống mà năn nỉ nó bán cho 100 cp.

2 Likes

Có lần trò chuyện cùng Chị Bạch Diệp, Chị bảo sau này khi điều kiện cho phép khả năng sẽ tách Long Châu ra, ae hiểu khi tách LoNg Châu ra riêng sẽ được định giá bao nhiêu không!?
VNZ cũng chỉ tầm trung thôi nhưng khi tách ra khỏi VNG đã tăng trần bao nhiêu phiên ae còn nhớ không?! Đạt kỷ lục VN là 1,8triệu/cổ nhé!
Nếu LC tách ra chắc sẽ phá vỡ kỷ lục này đấy!!!
Kinh lắm

Cuối tuần vui nhé bác, cái j tới se tới, em chia sẻ vậy thôi. Thực tế sẽ trả lời tất cả.

2 Likes

Hạ hỏa đi các bác ơi, FRT lên vì Long Châu đấy, nhìn sang DGW PET MWG đi. nát bét có chạy theo sóng bán lẻ đâu. Long Châu là câu chuyện khác với bán lẻ và hạ lãi suất hay giảm vat

1 Likes

Nói thật là t định chửi chúng m.ày. thằng 3 tấn vs th Hoàng Dung. Nhưng nghĩ nó éo đáng.
Nghĩ 2 th m.ay nó hèn hạ éo chịu đc. T chấp lời chửi lại chúng m.ay thì đúng chả ra sao.
Tổng tài sản của ô chủ pic éo biết có bằng số lẻ của ng ta k mà đi kêu câu tầm đến đâu thì tiền đến đó. :)))
Thôi a xin 2 th m.ày, đừng lôi a lên nữa. Chúng m thấy cổ về 60 a cũng có vào cà khịa chúng m đâu. Nên cổ lên đc tý thì tha cho anh. :)))

1 Likes

Mô phật. Cuối tuần rồi các bác thả lỏng đi thôi. Nóng làm gì

1 Likes

Tôi xoá rồi. Chửi nhau lại thì rác diễn đàn. Các bạn ấy thích cho các bạn ấy nhất. Đc tiền thì ấm vào thân.
Chủ pic chả biết gì đâu nên mới hay có kiểu hô bậy.
Còn Hoàng Dung thì có kê tý số liệu nhưng thôi chả tranh luận vs hạng này. Ngày trước Hoàng Dung nó hiểu sai ý tôi hỏi, câu trước câu sau quay ra chửi tôi luôn. Sau đấy cũng chả thèm để ý động chạm đến làm gì.
Giờ cổ tăng cả chủ lẫn tớ nhảy vào xâu xé. Khiếp các bố.

1 Likes

Thôi anh xin m.ay. Đứng ở góc độ của bọn kê số liệu như m.ay thì nhìn ra số 1, số 2 thôi. M có hiểu về tài chính k, có biết quản lý chuỗi k, có định giá đc dung lượng ngành k, có hiểu rủi ro mở rộng chuỗi k, có biết rủi ro sức gánh k…?
Đánh giá DN có 2 mảng thì bỏ Fshop, hỏi số liệu so sánh vs bọn MWG éo có thì dỗi, quay ra chửi.
T hỏi cho vui thôi chứ t biết chắc cái mặt m éo đủ trình để trả lời đâu. Để t cho cái mặt m biết m ở đâu, m là ai… Kê mấy cái số liệu trên bctc thì vứt moẹ đi.
M phải tự hỏi cái cách mà t.ao hỏi m ngày đó ấy, tinh ý thì m sẽ hiểu là cái bảng excel m chụp lên vs t nó chả ý nghĩa gì. Vì mấy cái đơn giản đấy nó nằm moẹ trong đầu r chứ k phải mở ra xem.
Ra cái vẻ ghê gớm lắm. Chuyên viên bên MAS à, cần phải cúi xuống mà học hỏi. Hoành tráng chửi bới trên này k hay ho gì đâu em nhé.

1 Likes

qua nay cuối tuần đi chơi nên không vào diễn đàng nên không nghe được bác Lamtinh chửi rủa, không biết hên hay xui nữa!
Dù sao cũng cảm ơn bác, có lẽ chúng ta không cùng hệ ý thức nên góc nhìn khác nhau vậy.
Thôi thì cuộc sống mà, thiện tai thiện tai!
we are different! That’s life!
kkkkk

Thôi tôi xin lỗi bác, công việc áp lực quá. Diễn đàn vui vẻ chia sẻ thôi. đừng để bụng, tôi sẽ xoá hết comment khích bác

1 Likes

Chửi chút chút cho vui cũng được, nước chấm có thêm tí ớt cay cũng tăng thêm phần kích thích, nhưng lòng dạ đừng hẹp hòi gato là được kkk

T chỉ hỏi m 1 câu là m có lãi chưa.

hỏi câu thốn quá kkk

tuần này vượt luôn 2 đỉnh này nha người ae kkk

quá khoẻ, hàng freeload không còn baonhiêu nửa

1 Likes

mảng FPTshop quý 2 tiếp tục lỗ nhé mọi người. Ai sợ thì chốt hết đi.

2 Likes