Ngành bán lẻ dược phẩm: Nếu FPT Long Châu là số 2 thì đố ai dám nhận là số 1 nhé!

bật mí cho bác biết là tư duy logic của bác không hẳn sai nhưng ngừoi ta biết trước cách nay hơn 1 tuần rồi

Cái quan trọng nhất là ta cứ đơn giản hóa mọi chuyện. Cuộc sống mà, nhẻ :smiley:
Không có cổ phiếu tốt hay xấu. Cổ phiếu tăng giá là cổ phiếu tốt.
Đương nhiên, khi nó kém thì ta ứng xử thôi.

2 Likes

6 tháng FRT lỗ trước thuế 198 tỷ, như vậy Q2 lỗ 200 tỷ

2 Likes

Vậy là còn xấu hơn dự báo. May nay thứ 6 nhỷ. Muốn nhìn dài thì các bác phải chịu được rủi do ngắn hạn.
Công ty có 2 mảng. Ko thể chỉ nhìn 1 mảng để dự báo đầu tư, còn bảo bỏ mảng kia. Nghe rất phi lý.
Ngắn hạn sẽ ko bình phẩm thêm. Giá cả do thị trường quyết định. Như bác gì trên có nói sao lỗ mà thị trường lại trả giá cao?
Vậy thì để thị trường trả giá lại khi kỳ vọng không còn đúng nữa nhé.
Tháng 10 sẽ cắt margin. Nói chung giá cổ phiếu Ko còn dư địa tăng.
Xin chúc bác chủ và các bác ở lại mạnh khoẻ
Vào phân tích chút mà bị gạch đá. chửi kinh quá

1 Likes

Có báo cáo rồi nhé các cụ, FShop lỗ 251 tỷ, Long Châu lãi trước thuế 51 tỷ, sau thuế 37 tỷ

Chạy thôi. 2 quý tới còn lỗ tiếp. Muốn bớt lỗ hay hết lỗ thì chấp nhận đóng bớt cửa hàng đi. Mà e là khó. Từ lúc fe credit f88 bị đấm thì đám ict ăn hành hết. Nói chung là nát. Lỗi ko phải do frt đâu mà do trên kia nhé.

1 Likes

Để xem blđ có đưa ra quyết điịh đóng bớt cửa hàng ko nhé

Lỗ 200 tỷ, cắt giảm 5000 nhân sự. Cp tăng nhanh như nào thì giảm nhanh như thế

Biết khi nào có lãi trở lại đây.

Với kq kinh doanh như này FRT chỉ xứng đáng giá 20

đầu tư mà nhìn bctc ra xong phán giá =))) bctc ra thì đã là quá khứ rồi. ko phải đáy mà người ta ngu đi đẩy giá lên đây cho vào =)) chắc toàn đầu cơ

Tào lao. Thế quý 3 này frt chắc lãi lớn quá nhỉ :))

Tôi dự quý 3-4 lỗ tiếp. Ae mua giá hiện tại cẩn trọng đu đỉnh: frt nếu xấu có khả năng bục giá 48. Phần lỗ năm nay sẽ đánh bay thành quả 2020 21

ae mua gì bctc quí 2 thì chốt hết đi cho nhẹ đầu

Đầu tư ko nhìn BCTC thì nhìn gì vậy bạn? Mọi sự kỳ vọng phải đc phản ánh và thể hiện trên kqkd. Ko chừng năm nay FRT lỗ cả nghìn tỷ. Tây sẽ tháo chạy như bên MWG. Tương lai FRT có thể nói là u ám

1 Likes

Kaka. Mấy cụ ở đây đầu tư trên giời.
Ko cần quan tâm bctc
Ko cần quan tâm mảng ICT, Bị canh tranh giá khốc liệt từ Mwg
Báo cáo bán ra của Dragon capital Tóc đuôi ngựa
Cắt margin vào t10, Do bctc bán niên lỗ.
Trong porker người ta gọi là tố láo, Khi bài trong tay cầm tịt.
Long châu quý này lãi st 31 tỏi. quá thấp.
Đã có các phiên phân phối trc đó.
Sang tuần cần cực kỳ cẩn trọng

2 Likes

bctc đã biết cách đây cả tháng, cổ thì cứ tăng ầm ầm, vĩ mô khắp nơi đều tốt, triển vọng cuối năm thì sáng sủa, … vậy mà ae lại cứ bi quan, mịa riết rồi tôi khg thể hiểu ae đầu tư theo tư duy kiểu nào nửa!
Thôi tôi khuyên ae không có nềm tin bán đi, đi mua cổ nào có bctc quí 2 tốt cho bọn kia nó có chổ mà úp bô cái

1 Likes

Chưa bao giờ có ý định chim cổ nào. Nhưng cách tiếp đón của chủ nhà và thành viên quá kém Nên đành phải lột tả sự thực trần trụi. Tố láo khi mà đối thủ đã biết mình cầm bài như thế nào thì hậu quả các cụ biết r đấy.

1 Likes

Cảm ơn bác nha!