Ngành bán lẻ dược phẩm: Nếu FPT Long Châu là số 2 thì đố ai dám nhận là số 1 nhé!

thứ 2 khả năng có test lại quanh 70.0, ae có thể tranh thủ gia tăng

Tuần này có 2 tin quan trọng
Vpb bán đối tác chiến lược sbmc giá 32-33 trong tháng 3
Cp cho dn bds giãn nợ
Em ko nghĩ t2 lại là 1 phiên giảm dù có tin xấu bên Mỹ

2 Likes

nếu giảm là cơ hội mua tốt đấy.
Bank thì ngoài ACB và STB (mua rồi), chu kì này mình thích SHB và TCB (mua mới)

2 Likes

HDB đc ko bác

1 Likes

được nhưng nếu thích bank chu kì này ưu tiên TCB và SHB, 2 em này về vùng mua đẹp (dưới giá trị thật)!
nhớ chia dần ra gom tích luỹ. Target 50% chốt lãi

FRT nay kết phiên 70.8 (thấp nhất), bù lại anh Tây vẫn gom miệt mài

1 Likes

Chắc phải đến dhcd mới bứt phá dc.

1 Likes

giai đoạn này mua tích sản đẹp, ae có thể chia ra canh mua dần

ae có thể tham khảo danh mục ưu tiên mua gia tăng sau:

1. Bán lẻ dược: FRT
  2. Thép: HPG
  3. Bank: SHB
    Hàng còn lại hold và tiếp tục quan sát. Tuyệt đối tránh dùng margin. Tháng 3 này thị trường rất điên rồ. Trong nguy có cơ!

danh mục này mua cho đầu tư trung và dài hạn xíu.
3 mã này Tây mua miệt mài chưa có điểm dừng!

1 Likes

hôm nay thị trường chung xấu chứ không thôi SHB tím, vùng này lực hấp thụ tốt, giá này quá đẹp cho một con bank tốt

FRT đã test đáy xong (như nhận định trước đây)!
Ngon. Gió đông về là phi lên 80.x thôi

2 Likes

HPG vùng mua đẹp 20.2-20.5

Chúc mừng ae đã nhập hàng và giữ hàng trong thời gian qua nha. Các bạn sẽ được hưởng thành quả cho sự vững niềm tin của mình.
Cũng xin chia buồn ae đã mất hàng vì nghe bọn chym lợn bẩn bựa, thiếu kiến thức và bọn chiên dza, broker … đầu đất đánh t+

1 Likes

một số tay bẩn bựa muốn gom FRT nên gần đây thuê media rẻ tiền ra tin chym lợn suốt. Chiêu nay xưa rồi. Chym lợn lúc này là tin tốt đấy kkkk
Giống HPG media cứ ra tin xấu suốt nhưng em nó vẫn lù lù đi lên thôi

1 Likes

Vs lão Việt Anh phó tổng liên tục bán ra frt nữa

2 Likes

kệ bà nó, tay phó này bị dính bđs buộc phải bán lấy tiền giải dây thôi, nhờ hắn bán mà ae mình mới có hàng mua đấy. Hàng càng ngày càng cô đặc. Tây nó gom gần hết hàng trôi nổi rùi…Mịa khi nào Chị Điệp bán kìa mới lo nha,nào giờ có khi nào nghe Chị Điệp bán đâu

1 Likes

lãi suất và lạm phát đã đạt đỉnh: chứng khoán đã qua đáy.
Chứng cháo sẽ phi ầm ầm thôi, ai còn nghi ngờ thì coi như từ chối cơ hội giàu sang rùi

1 Likes

nếu ae theo dõi pic từ đầu thì sẽ biết tôi nói chính xác 100% nhé. Thậm chí khi FRT đang phi vùng 72.x tôi vẫn nói nó sẽ test lại quanh 70.0, và thật vậy, hôm qua nó về test lại quanh 70. Quí 2 8x-9x nha

2 Likes

Dự kiến BCTC quý 1 kết quả thế nào bác cá mập. E cũng thích FRT. Năm ngoái FRT là siêu cổ rồi, liệu năm nay cá mập có làm phát nữa ko a.

3 Likes