Nghỉ ngơi thôi ae ạ

Tàu mình đang đậu bến 980 chờ :joy:

Chưa biết đâu nha tuỳ bác, không chơi đoán chỉ số, nào thị trường có gì mới thì theo dõi. Hóng các cao thủ, tay to mặt béo vào dụ dỗ con gà như tớ mà cả tháng nay chả thấy ai chán ghê.

Hiện tại tớ theo dõi từ khoảng từ tháng 2 tới giờ và 1 2 tuần gần đây rõ ràng nhất là hiện tượng cưa chân bàn xảy ra rất nhiều còn các con ae xem mạnh thì hết động lực và đang sideway trên đỉnh. Ae có thể dỡ hết các biểu đồ của tụi bđs trước đây ra xem sẽ thấy một điểm chung là tích luỹ xong gãy hết và đây là mô hình điển hình sắp tới là như vậy.

Phải xem ngọn lửa này được dập như thế nào, nhóm bđs nói riêng và các nhóm yếu nói chung xem margin ra sao mới tính tiếp. Lúc đó, tớ sẽ coi quá trình phục hồi sao tính tiếp còn về xa xăm hơn là tạo đáy dài hạn hay không thì chưa có dấu hiệu gì xuất hiện cả nên đừng vội cằm đèn chạy trước.

Nay ngó lại em STB đánh 40tr không trần cứng và 3 phiên sau đó bị táng không thương tiết nhìn thương thiệt.

Đúng là thị trường này nên nghỉ ngơi thật. Nhúng quá sâu giwof nghỉ lại ưu sầu.

Đấy báo sớm rút quân nhanh là z kk. Tùy dòng nữa nếu bđs tớ bảo cắt ngay vị trí đẹp hay con VPG tớ theo cắt ngay vùng 13-13.3 là đỉnh ngắn hạn hồi phục sau này luôn đó.

1 Likes

Mà này nhiều cái hay mà thị trường chúng ta có vấn đề riêng là bđs mà chả ae nào nhắt nhau mà cứ hô ngân hàng bên Mỹ không tác động uptrend kkk. Downtrend nơi chôn vùi các cao thủ mà chưa kể vài tuần nữa có lao dốc một số ông hô bắt đáy sai là lại hài kịch đầy ra ngay. Bữa bác khịa mình chắc ngay đỉnh ngắn hạn giờ cũng núp hết rồi.

1 Likes

Bữa tư vấn cho 1 bác về con dig thì nay thấy rõ là không phải tay to gì gì gôm như thuyết âm mưu nhá kkk. Bữa tớ nhớ không lầm có coi trên fintrade ae nhỏ lẻ bắt tầm 70 tỷ. Vậy nay lại ngó nó tiếp nhá. Chừng nào nhóm này call margin thì chắc thị trường lại vào pha căng thẳng tiếp.

Lại nghỉ tiếp chán ghê kkk. Năm nay đầu tư thư thả chứ chả cần chạy KPI như uptrend đâu kk.

1 Likes

Chà kinh thiệt ae nhỉ hết gói 120 ngàn tỷ bơm ra thị trường bị lờn thì nay SBV giảm lãi suất luôn kkk. Tin tốt tràn ngập thị trường trong lúc nhạy cảm kinh thiệt. Vế vấn đề này tớ sẽ coi trên 2 khía cạnh là cơ bản và kĩ thuật như sau:
1: Về cơ bản thì vẫn đợi tiếp đến ngày FOMC họp là 21-22/03 ra sao. Pha này Việt Nam lại cầm đèn chạy trước ô tô và đặt cược vào giảm lãi suất ngay cả khi chưa có tin chính thức từ FED ghê thiệt. ECB hay một số ngân hàng vẫn tăng mà chúng ta giảm thì nên xem xét như sau: Thứ nhất là có bị áp lực tỉ giá hay không? Thứ hai đây có phải là xu hướng giảm hay không hay chỉ là một pha giảm nhất thời và khi các áp lực quay lại thỉ đùng đùng tăng lên?
2: Về kỹ thuật thì tớ thấy gãy hết rồi và phải xem dòng tiền vào ra sao. Thị trường hiện tại yếu đuối vì cầu trúc bên trong đang gãy dần dần hết rồi không phải tin tức có thể tác động đảo xu hướng mà dòng tiền phải nhập cuộc ra sao và các nhóm gãy nhiều như bđs có tích luỹ hay thoát khỏi xu hướng giảm được hay không.

1 Likes

Việt Nam bơm doping tin tức ghê thiệt . Tính ra tin tức tràn ngập như đầu tư công, tỷ giá thấp và được bơm tiền, hạ lãi suất, duyệt gói kích thích trong khi mặt tối chỉ là mấy con bđs khất nợ mà thị trường không tái tích luỹ nổi thì hết cứu.

1 Likes

Nay ngó thôi chưa cần vội vàng đâu. Những pha bơm tin như vậy phải xem lực cầu cụ thể thế nào. Ít nhất tớ sẽ ngó tới FOMC để xem về mặt cơ bản ra sao.

Hôm nay có thể sẽ hưng phấn đầu phiên tuyệt đối không ham hố bây giờ đặc biết là bđs. Phải để lực cầu chứng minh bằng việc kéo tím khoá trần và lan toả chứ không phải treo giá cao để đó rồi xả về vùng thấp.

Chà lạ nhỉ thấy sao sao nhỉ. Tin tức SBV này kinh khủng lắm đấy mà sao mấy anh thờ ơ lạ kì quá đi.

Kkkk chắc là sắp ứng nghiệm rồi. Nay ae ngó các cao thủ hào hứng sắp có hài kịch quay xe rồi. Những lúc nhạy cảm vậy mà suy diễn cực kì dễ… chửi thị trường bịp.

TT đang đè gom đó cụ, ko gom với lái là lỡ sóng nhé he…he…

Thoải mái thoải mái bác ơi. Đợi mấy bác tạo sóng thử xem sao.

Do em nghe mấy chiên da bảo thế chứ em vẫn 20-30% nav lướt lát kiếm cháo qua ngày thôi :grin: :grin: :grin:

Nhường hết kkk. Bữa có bảo ae tham gia thì tự xử lý tớ không tham gia. Nhưng nhớ giữ nguyên tắc là cắt lỗ dứt khoát và không bắt đáy là dc kk.