Nghỉ ngơi thôi ae ạ

Lại nghỉ ngơi tiếp ae ạ. Nay chắc sáng tới đó là hết vị rùi đợi chiều 2h xem mấy anh có kéo trần hong đã. Vận động tới SBV giảm lãi suất là quá đỉnh rồi ngượng mộ ngưỡng mộ.

T dự chiều vẫn xanh đẹp, khả năng mai mới bắt đầu hành trình đi tìm đáy :yawning_face:

Theo dõi thôi, tớ phải coi nó phản ứng ra sao đã. Giờ tin tức hỗn loạn hết từ thế giới và Việt Nam bó tay. Những vụ việc sau khi tớ nghĩ như NVL chậm thanh toán, DIG bị điều tra, ngân hàng Mỹ sụp đỗ, các gói cứu trợ 110 ngàn tỷ bị huỷ hay tin tốt Việt Nam như thay đổi nghị định trái phiếu, thông qua gói 120 ngàn tỷ hay SBV hạ lãi suất phải theo dõi tín hiệu ra sao. Ae nhìn chỉ số thì thấy khống thay đổi là mấy nhưng nhiều nhóm tổn thương nặng nề và mò đáy.

Kì này SBV hạ lãi suất và nếu FED vẫn diều hâu thì áp lực không nhỏ mà dân tài chính hay gọi là" chống lại FED". Áp lực không nhỏ và ít nhất phải coi FED tăng sao đã mới bàn về cơ bản vì không cầm đèn chạy trước ô tô như thế được.

Tớ cũng không thích hành động trước trong một downtrend vì đảo chiều thị trường không phải dễ và tớ chưa thấy 1 nhóm nào đang có xu hướng kháng lại thị trường đã. Phải để những dòng tiền lớn vào tạo sóng chứ đừng mơ tới việc cướp hàng của họ.

1 Likes

Chà nay nhóm chứng khoán nhìn cũng hùng hổ nhỉ thấy nhiều con phá trend ngắn hạn tăng sau phiên qua đỏ ngòm. Tạm thời xem là nhóm mạnh nhất hơn cả bđs kkk. Còn bđs thì DXG sau phá trendline và bị tây xả cũng khá đáng chú ý.

Nay VN30 thì khá là khoẻ đang âm mưu phá trendline ngưng gập cản mạnh ngay MA50 để xem tình hình ra sao. Mấy nay có tin cơ cấu ETF để tránh nhiễu thì phải tuần sau xem tình hình sao.

Chà tụi này thấy mùi hơi lạ thiệt. Quay gần 25tr cổ VND hay 24tr cổ SSI mà không trần cứng nổi, freefloat quá khủng khiếp.

Hơi thất vọng nhỉ tiền không lan tỏa nổi, động lực chỉ ở một số con đặc biết là mấy con ETF chứ còn lại xìu xìu. Phục hồi tím thì không dứt khoát, nay chính sách chống"FED" mà mấy anh không bùm bùm chéo chéo tím ì sèo hơi kì nha.

1 Likes

Mà Vn30 kéo khỏe ghê, toàn luân chuyển tiền trong đó kéo. Chắc phải đợi phái sinh và cơ cấu xong. Mà Việt Nam hạ lãi suất kiểu này không biết nước ngoài bị hút ròng không đây.

múc chưa đại ca?
Hay đại ca đợi hết tuần đáo hạn ps xong

1 Likes

Tớ chắc phải đợi FED họp là tầm 21 22 xem sao. Trong tuần này thì quan sát 2 cái quan trọng:
1: Vnindex break trend giảm như hình ra sao. Nay thấy hơi yếu

2: Ngó phái sinh và cơ cấu quỹ t5 t6 ấy vì động lực chính là tụi VN30 đang giữ và phá trendline giảm trước.

vẫn yếu à bác, qua tưởng đi gãy trend luôn mà nay thế là đẹp rồi chứ bác nhỉ.

Qua tớ có bão gãy không nhỉ vì tớ vẽ cái downtrend từ lâu rồi mà chứ đâu phải qua đâu ta.

em nhầm , bác mở píc từ giữa tháng 2. :slightly_smiling_face:

Còn với tớ nay thì hơi yếu vì xung lực hơi yếu. Qua tớ ngó thì midcap bị đạp kinh lắm nay thì chỉ là hồi phục và toàn thị trường có mấy con chứng khoán tím nhiều chứ các dòng khác le lói không à.

2 Likes

Nay có một tin tớ nghỉ chấn động là ngân hàng nhà nước giảm lãi suất trong khi xu thế của thế giới vẫn tăng mà nhiều ae bảo là nới lỏng thì thấy nay không xứng đáng cho lắm. Ngoài ra mấy con nay tím có 2 cái chính để vài phiên sau tớ ngó xem tiếp có đúng z ko ae có thể coi thử:
1: Các con tím hôm nay ae coi nhiều con là phiên hôm qua giảm rất sâu như bđs có DIG, DXG hay chứng khoán là VCI,HCM,SSi qua giảm 3 4 % nay bụp lại tăng trần, cái này có thể bị nhiểu bởi các phiên phục hồi và bơm tin mạnh từ hôm qua và break out hôm nay nên phải ngó thêm.
2:Ngày mai nếu tụi nó có đà tăng tiếp hay không vì nay ae thấy như VND hay SSI nay ra tận 28tr cổ mà kê sàn được có tí tẹo thì mai có khả năng lực cầu không còn. Nay tớ ngó thì có DXG thấy đúng form nhất là khóa trần cứng không để giao dịch thì chỉ lẻ loi. Đây không phải dấu hiệu của thị trường uptrend mạnh trở lại vì nay tụi nó dẫn dắt mà ỉu ỉu z và không lan tỏa nổi thì tớ thấy dòng tiền yếu và 1 con là nó hút hết dòng tiền.

1 Likes

Ae đừng bất ngờ qua giảm nay xanh mạnh vì thị trường thế giới tớ ngó cũng loạn xà ngầu à. Bữa thứ 2 thì phải tớ ngó sáng như DJ xanh 300 chiều về ngó âm 300 rồi kéo tè le hết là hiện tượng chung của các thị trường hiện giờ vì vậy tớ rất sợ bị nhiễu trong giai đoạn này.

1 Likes

Những người cầm tiền cứng rắn nhất nay cũng đã lung lay he…he…

Chưa nha tính ra nay có tin thôi mà nhỉ. Chưa có FTD hay bất kì tín hiệu nào từ Vnindex mà chỉ có Vn30 là breakout và 1 mã trần thôi mà ta kkk.