Nghỉ ngơi thôi ae ạ

Nay Tây Ninh đã đóng xong 10k HĐ long rồi nhỉ

Cái vụ long short tớ không rành nữa nên cũng ko biết sao. Bth chỉ ngó xem tổng số hợp đồng xem bên ấy sôi động không hay thôi.

Mà công nhận mấy bác nhà mình đầu tư thiệt. Chính sách thì toàn chủ nhật còn giảm lãi suất thì toàn chiều và sau một phiên bán tháo mới ghê. Tại hạ thật nể sợ thiệt kkk. Nay vẫn giữ quan điểm và tớ chưa làm gì táy máy tới ít nhất là FED họp xem sao. Sau pha hù của truyền thông về bank run thì các cụ có chùn tay không.

Chắc tạm z thôi nha ae, nay chắc nhiều ae hưng phấn nên cũng núp vào hàng ngủ tiếp thôi z kkk.

Hỏi thật bác lung lay chưa :sweat_smile:

Đâu có gì đâu mà lung lay nhỉ. Tớ không có hô thị trường sập vèo vèo mà khẳng định một quan điểm xuyên suốt từ đầu post là thị trường đang vào downtrend trờ lại.

1 Likes

Đặt biệt các bác mở biểu đồ midcap ra xem thì thấy rõ. Nhóm tớ nhấn mạnh rất kĩ là bđs sẽ là leader của đợt down này và nó sẽ lan dần dần ra.

Đây nếu bình về lạm phát thì ae coi. Dù không tăng đột biến như Mỹ nhưng rõ ràng so với mức bth là có tăng mạnh chứ không phải không. Nếu bình luận về lãi suất thì tớ thấy SBV cực kì chủ quan, có thể áp lực từ các bên phải giảm lãi và ngay cả các chuyên gia cũng toàn chắc nịch là sẽ giảm lãi suất từ FED và không có áp lực vân vân và mây mây. Giờ ngay cả chính họ còn không dám nói điều gì mà chỉ mò mẫm từng bước mà các bác vội vàng hạ lãi suất trong khi còn tầm 1 tuần nữa là hợp.

Bài toán lãi suất- ngoại hối-lạm phát tiếp tục và như hôm qua thì SBV đã chọn lãi suất. Chống lại FED không dễ dàng đâu và chúng ta đã chứng kiến vào quý 3 và 4/2022 khi mà có tháng SBV liên tục áp lực khủng khiếp.

Nhưng đã nói rồi chúng ta còn bài toán về trái phiếu ở trong nữa và chính phủ chưa đá động gì.

Nghỉ nha
Chờ vượt hẳn 1.550 vào cho chắc :grin:

Gắt nhỉ không biết trụ nổi 2 tuần nữa không mà gáy ác ghê.

Chờ gặp Thánh tại 1.550 :smirk:

Thôi nghỉ ngơi hóng hớt tiếp vậy kk. Mai đáo hạn phái sinh mà cũng là ngày xem thị trường break out ra sao của các con tím hôm nay nhé ae.

Nghỉ ngơi chứ lên đây chém làm chi? Mục đích giề?

Chà hình như lại có biến ở châu Âu ae ạ. Quá nhiều bất ổn.

Hóng pha quay xe trên diện rộng ae ạ. Hài kịch trong downtrend nhiều vô số kể ae cứ kê ghế ngồi mà hóng kkk.

Nghỉ ngơi mà vẫn 24/7 chim lợn? :face_vomiting::face_vomiting::face_vomiting:

Nay đà tăng bị tin qua nó dập cái tin SBV ngay phiên sáng luôn ghê thiệt. Nay tính ngó break mà kiểu này hơi vô vọng nhỉ. Mà đáng chú ý tụi tím hôm qua vẫn giữ đà không biết tới chiều sao vì nay và mai là 2 ngày vận động mạnh của khối ngoại trong VN30 nên có thể nhiễu.

Mày ngáo hay ngâu?