Nghỉ ngơi thôi ae ạ

hạ bớt hàng cho nhẹ người bác ơi.

Ngồi im không nhúc nhích và tuỳ mã chứ, các con đang bứt phá thì bán chi rồi gây rủi ro cho bản thân.

Ae cứ bình tĩnh mà xử lý, có những cổ phiếu thị trường đã hồi phục để ae có thể cơ cấu phải tận dụng cơ hội chứ không phải hô hào đu cao. Những con đang mạnh thì tự tin nắm giữ, những con bật càng khoẻ giảm thì giảm ít mà lúc tăng thì vù vù thì càng nắm càng tự tin.

1 Likes

Quyết định thận trọng tuần này có vẻ đang hiệu quả và nếu anh em đang theo tớ thì không bị kẹt T+ nên tạm xem là thành công và hàng nếu theo tớ sau phiên FTD thì chắc nay tạm lời hết thì phải.

Về toàn thị trường thì tớ thấy khá là ghê và không ổn chút nào ae ạ.

E hỏi tí về dòng P hiện tại - cụ thể là PVC với bác chủ

Bác hỏi vấn đề gì nhỉ và vị thế mua bán tỉ trọng sao mới tư vấn phần nào á. Mình thì không theo dòng P vì sự khó chịu và hàng cũng là của tạo lập khá nhiều nên chỉ phần nào chứ không chắc chính xác.

Hôm nay ngày 18/05/2023 thì sau tuần trước khuyến nghị ôm hàng thì sau phiên qua có nhiều con phục hồi ngay cả penny thì ae cũng canh hạ bớt tỉ trọng xuống dưới 50% để xem điều chỉnh sao nhá.

Penny thì nếu có lời nên chốt bớt tuỳ con để ae ta có dư địa phản ứng nếu có điều chỉnh sâu. Tớ thấy áp lực từ Vn30 khá ghê và sau phái sinh thì diễn biến sẽ xấu hơn bây giờ vì nhiều nhóm như bán lẻ, hoá chất hay ngân hàng đang quá yếu. Nay tớ cũng cảnh báo nhóm ngân hàng là ae ko nên tham gia và chắc chỉ còn bđs. Tỉ trọng nên hạ chứ ko phải còn chơi được là khoẻ bất chấp thị trường nha ae.

Tâm điểm theo tớ là VN30 và nhiều nhóm mò đáy là chính ae có thể coi thử diễn biến tuần sau.

Mình chỉ chỉ đại diện còn rất nhiều con nhưng đang có vấn đề rõ ràng là nhiều con dù thị trường tăng vẫn đang mò đáy và sau quá trình giữ trụ của VN30 thì sau phái sinh nếu bị thả ra thì áp lực không nhỏ.

Còn về penny thì tớ hay quan sát để làm chỉ báo đầu đàn cho tụi penny thì thấy đang có dấu hiệu muốn điều chỉnh một chút như:

Tớ đánh giá thì cửa điều chỉnh cao hơn cửa tăng nên khuyến nghị ae bắt đầu hạ tỉ trọng và nay tớ cũng sẽ hạ để có sự an toàn hơn và nhiều cơ hội để phản ứng hơn.

Ae có thể tham khảo còn mốc Vnindex thì tớ đang xem ngay vùng trendline xem sao.

Chắc kịch bản tạm là vậy là phải coi quá trình điều chỉnh sao ra sao để tính tiếp chứ không nói trước được. Hiện tại tớ đang ra kịch bản Vnindex nhưng ae vẫn xử lý dù vnindex chưa gãy mà cổ phiếu nắm gãy mạnh thì nên té. Còn các con còn khoẻ thì ae nếu máu liều thì cài stop loss hơn giá mua để cho yên tâm nhá.

Penny bị chốt quá ghê ae ạ. Ae an toàn thì clear hết xem tình hình điều chỉnh sao nha ae. Mấy anh lái nay kéo xanh cho chốt phê thiệt kkkk.

Nay là phiên che mắt khá ghê khi kéo xanh chỉ số để đáo hạn phái sinh trong khi thực chất các con dẫn dắt và penny bị xả khá ác. Phiên qua mình thấy khá ghê và đã báo liên tục ae trong phiên nay để xử lý. Mình nghĩ mai có thể trả điểm và sẽ đợi về trendline như chiều nay xem tình hình nha ae.

Phiên nay thấy khá hot vụ DIG sàn thì tớ nghĩ là chuyện tăng nhanh giảm là bth nhưng bất ngờ sàn thì ae không nên bắt đáy nha. Tớ thấy các con VN30 đang ở ngưỡng cửa rơi thì nguy hiểm hơn và đã cảnh báo ae. Hiện tại sẽ tạm nghĩ ngơi để xem sau phái sinh thị trường điều chỉnh ra sao và hiện tại tớ dừng các hoạt động mua nha ae.

1 Likes

Ngồi im đợi nha ae đừng táy máy nha hiện tại là giai đoạn đầu điều chỉnh thôi phải coi cụ thể quá trình chỉnh ra sao nữa.

1 Likes

Tuyệt đối không bắt đáy nha ae hiện tại penny đang bị bán khá ghê nhưng phải đợi xem dòng tiền đầu cơ còn lại không và bluechips sau khi kéo láo hôm qua thì điều chỉnh về mặt chỉ số ra sao nha.

1 Likes

tây múc khỏe vậy bác…thỏa thuận ạ?