Nghỉ ngơi thôi ae ạ

Đúng rồi STG 24tr cổ phiểu đó chư thực ra đang bán ròng á.

1 Likes

Phiên này là phiên hồi cho penny ae canh giá tốt để hạ một phần nếu bữa thứ năm tớ cảnh báo chưa hạ nha.

1 Likes

Hết phiên nay và xu hương sắp tới thì như tuần trước là tớ sẽ tiếp tục đợi điều chỉnh rồi tính tiếp. Nay dù có pha kéo xanh và lan tỏa khá ghê nhưng đây là lúc cẩn trọng hơn là hưng phấn và tớ sẽ sẵn sàng thế thủ trở lại sau khi tích cực mua bằng việc canh giá đẹp để hạ tỉ trọng và nắm giữ các con mạnh là chính. Đóng hoàn toàn kế hoạch mua vì những lo ngại trước đây là nhiều nhóm gãy đáy bắt đầu trở lại nhiều và đặc biệt Vn30.

Tùy con không phải vội vàng bán hết nhưng xu thế chung tớ sẽ rút lại thủ sau 2 tuần sóng ngắn để xem tình hình.

1 Likes

Ae yên tâm ngồi yên chưa nhỉ kkk. Thu quân mạnh từ thứ năm và liên tục hạ tỉ trọng bất chấp hôm qua nhiều ae hô uptrend.

Hiện giờ tớ tạm nghĩ ngơi và không khuyến nghị chính thức đóng post sau một tháng cùng ae lướt lát penny tạm nghỉ ngơi và có khuyến nghị hạ từ thứ năm tuần trước. Chúc ae nhiều sức khoẻ và kiên nhẫn kkk.

1 Likes

Chà leader cũ của đầu tư công LCG khá là đáng chú ý khi động lực tăng trở lại.

1 Likes

Giai đoạn này khó chịu thiệt khi Vnindex cứ kéo xã liên tục ở mốc gần 1060-1080 và dòng tiền cũng có dấu hiệu yếu lại ở penny nên ae bình tĩnh quan sát kkk.

1 Likes

Thà cầm viên gạch ném phát cho xong đi, chứ cứ dứ dứ kiểu này mệt lắm bác.

Vậy mới cần kiên nhẫn chờ đợi xác định xu hướng rồi mới tham gia được.

Biểu đồ Vnindex đang hơi chơi vơi chưa xác định nên chưa đã động nha. Tớ đang nói về mặt chung và tâm điểm tớ đang là Vn30 đã thảo luận với ae từ trước.

1 Likes

Vẫn có nhóm khỏe nhưng mà áp lực Vn30 là không thể xem thường được. Tính ra qua toàn tin tốt nào là hạ lãi hay về kĩ thuật thì thủ được MA10 mà nay không xanh mà tán đỏ lét hết hồn thiệt dù mới nhẹ nhàng nhưng các con mà tháng trước giờ lại tiếp tục rơi và tớ sẽ đợi cầm máu rồi tính tiếp.

1 Likes

Giờ ko tưởng tượng được mà có tin xấu tràn ra thì sao chứ giờ tin khủng đều lờn rất nhiều và chiều nay nhiều cổ phiếu kéo thử thì bị tán không thương tiết chỉ lẻ tẻ mấy con bé bo cung và tím thì may ra thoát.

1 Likes

Hiện giờ chỉ còn một lăn tăn là sóng penny đã kết thúc chưa và tớ thấy chưa quá kinh và nhiều penny còn đang vào tư thế để bứt phá khá nhiều. Hiện tại thì chưa cảnh báo là đỉnh mà là lui vào thế thủ đợi Vn30 cầm máu rồi tính tiếp vì thấy cũng hơi cứng đầu kkkk. Nay có cái lạ là đầu tư công tuần này bứt phá khá đáng chú ý và penny bđs bắt đầu chạy rồi.

1 Likes

Giờ thế giới thấy khá hỗn loạn nhiều cái lung tung nên tớ cũng thận trọng và giai đoạn này tớ đánh giá khó hơn cách đây 1 tháng khi danh mục ngày càng ít điểm mua chứ không thoải mái ồ ạt như trước, thanh khoản thì tăng rất khiếp và kéo xả ở blue khá nhiều.

2 Likes

Phải công nhận dòng tiền đầu cơ quá khiếp ae ạ. Giai đoạn này ae tự xử lý và tớ sẽ không khuyến nghị tuỳ khả năng ae nha nhưng penny đang lãnh sóng quá kinh.

1 Likes

lên không lên được, Cá nhân cân tất. Có khi đến lúc cất vó rồi bác ơi. Sợ lém

Thì đợt này tớ ko khuyến nghị nữa tùy gu á bác. Tớ nghĩ đợt này sẽ khó chịu hơn nên ko phải dành cho số động được.

1 Likes

Chà có một sự bất ngờ hôm nay khi Vn30 nhờ nhóm ngân hàng đang hút tiền khá ghê đáng theo dõi.

2 Likes

Hôm nay tớ có quan sát kĩ thì thấy là chỉ có đơn lẻ trong Vn30 kéo lên như VIB, TCB,MBB làm lầm tưởng là dòng tiền vào rất khiếp khi có lúc chiếm 50% giao dịch nhưng chiều lộ rõ là chỉ là nhất thời vào một số con có ý muốn kéo chứ không phải trở lại Vn30 hay vốn hoá to. Nay có thêm một cái nữa là cố kéo để chỉ số tăng rất cao như kéo MWG,… Nay bản chất là phiên chốt leader từ penny được che giấu bằng phiên xanh rất kinh.

2 Likes

Hiện nay tớ nghĩ dòng tiền vẫn sẽ mạnh ở penny nên nếu có ae vẫn theo như cũ và đợt này mình không khuyến nghị tổng cho ae vì khuyến nghị penny là từ lâu rồi. Penny đã bắt đầu chạy đà rồi nên hơi khó lường tuỳ khả năng ae.

1 Likes