Ngôi nhà DIG Bự

Có nhiều cụ hô DIg về 8 này nọ , có về đó hay không thì tôi ko biết , tôi chỉ kiên định với nhận định là DIG kỳ này khả năng về dưới 15 , tầm 13 -14 sẽ có cầu

Phản biện bằng chính kiến chứ láo toét chửi đổng rống lên như thằng hèn hạn như mày thì là dạng tiểu nhân. Loại ng này ko đc giáo dục đầy đủ, ko nên kết giao, nói chuyện.

1 Likes

Cái ong dang tôi còn nhớ lúc 100 còn hô hào mua tích sản

Để Mị nói cho mà nghe

“Thớt có tanh tao ruồi mới đến

Gang không mật mỡ kiến bò chi “

Đó là sấm của cụ Trạng Trình. Mấy ngày vừa qua chúng ta thấy mật độ topic về DIG tăng đột ngột ở trong diễn đàn này. Lúc nào trong 10 topic trên cùng đều có ít nhất là 3 topic nói về DIG. Thử hỏi nếu DIG ko thơm , ko ngon thì có thể thu hút sự chú ý tới mức đó ko?

Nếu ai đó vẫn muốn phản bác thì em có thể đưa ra ví dụ 1 mã BĐS khác cực nhiều tài sản, cực nhiều dự án và nó có cả 1 hệ sinh thái. Chỉ riêng vài dự án đang khai thác của nó đã có giá tới 20 ngàn tỉ rồi. Thế nhưng giá cổ phiếu của nó chưa tới 4000 đồng và giá trị công ti cũng chỉ 2500 tỉ. Vậy mà chả ai buồn nhắc tới nó, ko thấy topic nào khen chê hay hô nó rẻ cả. Đúng là ko có mật mỡ.

Từ trước tới giờ em luôn khuyên cổ đông DIG ko bán trong quá trình nén lò xo này. Bởi khi lò xo bật lên thì ko mã nào phi thăng mạnh như nó. Bán DIG đi là tự tay các bác đẩy mình ra xa bờ bởi mua mã nào cũng kém DIG.

Và em cũng nói mình có DIG trong tài khoản nhưng chưa hề có ý định mua thêm. Thế nhưng tối qua sau khi tổng kết lượng truy cập DIG trong google mấy phiên vừa qua thì bé robot nhà em cho đáp án mới: hễ DIG về 17.5 thì trích ¼ số tiền định nắm giữ DIG để mua. Vậy là em sẽ mua DIG để nâng trọng số của nó trong tài khoản của mình lên con số 4%.

Phản biện thế có được ko ạ?

Túm váy lại: cổ đông DIG ko bán DIG ở mọi giá. Nếu mua chỉ mua khi DIG về quanh 17.5 và cũng chỉ mua ¼ số tiền dự kiến dành cho mã này. Nếu ko thủng 18 thì ko mua thêm

1 Likes

Dig đã quá rẻ, ai muốn bán cứ bán ai muốn mua cứ mua, pb phải tôn trộng nhau, chứ pb mà dìm thangef nọ khen thng kia rồi miệt thị cá nhân abc, thì ko bõ pb lại. Còn trong hoàn cảnh thị trường hiện tại dn nào cầm chừng đỡ bị thua lỗ nặng đã là may mắn rồi, nhìn vào tương lai và qtrr mới thực sự đẳng cấp

Báo cáo quý 3 ra vô cùng xấu tuy nhiên quý này ko phải là quý có xoán xét hay kiểm toán, nghĩa là cty tự lập ko có bên kiểm toán soi xét, thích lập thế nào cũng dc. Quý 4 có thể chỉnh sửa lại cho phù hợp thông lệ khi có kiểm toán soi báo cáo. Giá cao thì nhà chủ tịch lướt trên đầu cổ đông ăn chênh lệch chứ giá này thì ngang giá phát hành riêng lẻ năm ngoái. Giá cao chủ tịch đki nhưng mua, giá này thì hoàn toàn có khả năng mua. Vừa mua dc giá rẻ vừa dc tiếng đỡ giá, lại dc tiếng giữ lời hứa. Nên khả năg cao nhà chủ tịch sẽ mua đủ 20 tr cổ và thậm chí đăng kí tiếp 10 tr cổ và mua hết. Giá này bằng giá phát hành riêng lẻ nên ko cần phải phát hành riêng lẻ nữa mà vẫn mua dc giá rẻ, ko mang tiếng bán rẻ tài sản doanh nghiệp. Báo cáo tài chính xấu là 1 bước đệm nữa để mua dc giá rẻ. Còn giá cổ phiếu đi đến đâu thì ko chắc. Vì chủ tịch luôn muốn mua giá rẻ. Có điều khi nhà chủ tịch mua xong thì lại phi đấy. 1 là sẽ kéo lên để mà xả tiếp. 2 là nếu nhà chủ tịch mua đủ 50% cty rồi thì có thể kéo lên hẳn mà ko xả.

Tôi xem video rồi , làm gì đến mức như bác nói =]] Giọng vẫn bình tĩnh để bơm oxy lắm . Cảm thấy may mắn khi chiến trận này, nhớ đời luôn

1 Likes

7 là thành phần ngu mà lì, nhận thua rồi cũng phủi trách nhiệm, trả người ta 170 củ dạy cái kiến thức rác đi, người đàng hoàng tử tế ko ai làm đa cấp, ko ai xúi người khác mua cổ mà ko có điểm mua điểm bán, giá nào cũng rẻ, lạm phát bơm tiền trẻ con nó còn khinh. Gần đây vẫn còn huênh hoang chửi bới trên cái f này, chẳng qua giờ ngu bị dính đòn mới bớt bớt lại. Loại người như 7 đáng vào tù lắm

Khi phần đông mọi người dự đoán sẽ giảm tan nát thì chưa chắc đã giảm …

1 Likes

Mới có từ 12x về đến đây thôi =))

vì thời gian qua rất nhiều người kỳ vọng lên thì lại giảm tan nát …

Sai rồi, vì nó thổi giá 6 lần thì nó rơi phải 6 lần, thị trường xấu nó rơi thêm mấy chục % nữa, con này rơi thế vẫn còn chưa tới điểm dừng

Sao bác giỏi thế

Những điều bình thường ai cũng thấy, chỉ mấy thằng trên này bị tẩy não thì ko thấy, ko phải tự nhiên mà con dig 10 năm dưới book, lợi nhuận nó dưới 10% thì đầu tư đầu teo gì, còn riêng nó lợi nhuận trên 40% xem, thổi nó lên 12x người ta cũng nghe

cứ tranh cãi mãi rồi vẫn sẽ có những nhà đầu tư âm thầm mua tài sản của DIG thôi

Dig về 0.8 book thì mua chơi cũng dc, mà tôi cũng ko thấy huyền thoại đầu tư nào khuyên mua cổ mà biên ln dưới 15%

Đầu tư cp biên lợi nhuận tối thiểu p trên 20%, tốt nhất là trên 30% vì DN có thể làm chủ đc chuỗi cung ứng của mình rồi

Trên 20 là ngon, trên 30 thì ông bốc phét bảo là tuyệt vời rồi, còn mấy con dig ceo thì dưới 10 bn năm mà bọn nó hô siêu cổ buồn cười vl

Đúng ra các cty bđs biên LN phải trên 30% thậm chí phải 50% mới đúng. Nhưng chủ yếu là tuồn hết sân sau hoặc rút ruột hết nên các ô đt cp bđs mà Biên LN tầm 10 15% thì đừng bg động vào, ko ăn đc của LĐ cty đâu

Tuy là ko ăn dc bằng ln nhưng mà thổi giá cổ bds nó dễ, 7 nó toàn lấy ví dụ mấy con bds ngày trước thổi giá trăm lần để đánh vào lòng tham, bọn nào khôn vẫn hớt váng dc, nhưng phải té chứ càng lì thì càng chết

1 Likes