Ngôi nhà DIG Bự

từ 1 thực tế là giá BĐS tăng liên tục trong hàng thập kỷ, A7 đã đánh đồng đất với cp bđs. Sự nhập nhằng đánh tráo khái niệm này là khởi đầu cho mọi sai lầm và mù quáng của các con chiên ngoan đạo tử thủ DIG. với BLĐ như DIG, lợi nhuận nếu có thì cũng chỉ còn 1 mẩu bé tý, không ăn được họ đâu. Chưa kể lãnh đạo DIG tham gia lướt sóng đổ bô cp của chính cty vào đầu nhỏ lẻ ầm ầm thì làm ăn gì nữa. Những thực tế đơn giản đó mà giờ này vẫn còn người hy vọng ôm lâu sẽ giàu thì chia tk 4 5 thậm chí 10 có gì ngạc nhiên đâu. Hóng vài hôm nữa công bố tin con gái chủ tịch mua và sau đó là chủ tịch mua (đừng mua thỏa thuận là được)

“Những kẻ lưu manh khốn nạn rồi sẽ chết nhưng những người ngây thơ, cả tin còn chết sớm hơn”

Để Mị nói cho mà nghe

Bác này nói cái đúng cái sai cái trúng cái trật. Thế nhưng sai lầm lớn nhất của bác là câu đầu tiên “A7 đánh đồng đất và cổ phiếu”. Cổ phiếu BĐS ko dựa vào vào giá trị đất trong tay thì dựa vào cái gì? Bác nhìn thấy cây mà ko thấy rừng. Bác bảo đất ko giảm mà cổ đất giảm là tại mã đó định giá sai hả, là DIG bị thổi quá cao hả? Vậy GDP chúng ta tốt nhất thế giới trong quí 3/2022 thế nhưng VNI tệ gần đứng bét thế giới thì là cái gì? Chả lẽ VNI cũng là đang bị định giá quá cao? Bác dám khẳng định điều đó thì đồng bọn bọn của bác vả bác trước ấy chứ. Sự mất kết nối trên vĩ mô và vi mô xảy ra mọi lúc mọi nơi. Cái quan trọng nhất là nhìn vào nội lực của mã đó hay nền kinh tế đó. Nếu bác cho rằng DIG bị định giá quá cao thì cũng là bác nghĩ thầm VNI đang quá cao dù bác ko dám nói ra.

Bác bảo lãnh đạo DIG lướt sóng cổ phiếu của mình để đổ bô cổ đông chứ gì? Người ta ko mua cổ phiếu thì bác bảo lừa đảo ko chịu đỡ giá, còn như mua thì bác sẽ lại nói lãnh đạo DIG nhân lúc giá rẻ lướt sóng đổ bô. Kiểu quái gì bác chả nói được. Theo em lãnh đạo DIG ko nên mua cổ DIG nữa để tránh bị bác chụp cái mũ đổ bô này =))=))=))

Mà nói rộng ra. Mấy phiên gần đây toàn thấy tự doanh mua vào cổ phiếu ngang với khoai tây + nhỏ lẻ + quĩ nội bán ra. Người thì bảo tự doanh đỡ giá VNI, còn theo thuyết của bác thì là tự doanh lướt sóng đổ bô F0. Mời bác giải thich để mấy bác tự doanh ko dỗi ạ. Chứ lúc này tự doanh ko đỡ giá thì VNI đi về nơi xa đó.

Mời bác phản biện

1 Likes

Cho xin video được k ông bạn ơi

nhiều khi khó hiểu thật,dig lúc giá 1xx đất nó vẫn 8000ha,dự án nó vẫn vậy,nay 19k đất nó vẫn y nguyên,thậm chí các dự án như hậu giang cũng mở bán r,các dự án khác
vẫn triển khai,tiền mặt 3k tỉ,hàng tồn kho tăng,nợ giảm ,tp thì đến tháng 9,11/2024 mới đáo hạn,tp cũng có 3500tỉ chứ có phải ph vô tội vạ đâu thì các bác vào chửi chê ko thương tiếc.A7 và L14 hô hào dig thì đi chửi riêng ô ấy,giờ cứ dig là dính cheết tên a7,rõ khổ cho dn :rofl:

DIG bác bảo nó ko ra ghì mà sao bác rành nhiều thời gian để …nó thế

1 Likes

b biết thừa ý đồ của hắn lại
còn hỏi
:sweat_smile:

1 Likes

Hì , mình biết mà nhưng hỏi cho vui thôi , chứ còn xã hội này lạ ghì …

1 Likes

Đời tao đéo bao giờ động vào con dig ghẻ nhanh cho nó vuông
Chửi nhau vs bọn 7 vs lũ đệ miết rồi chúng nó bu vào chửi như hàng tôm hàng cá cay vl, cũng bị ra đi gần chục nick. Vào hả hê tí vì bọn ngu nó toang nhanh nhân quả đến sớm. Chứ bọn mày nghĩ chim chuột để xúc con cổ rác này à cười vl

ha ha nghe bọn CL chia sẻ
như uống rượu ngon khiến người say sưa đó
đó bác nhỉ
:crazy_face:

Mày mất tiền vì mày ngu chứ sao nữa, nick mày cũng quen lắm combat chắc cũng phải từ 6x về đây rồi, còn mấy đứa hô hào nữa cũng mất nhà mất cửa té mấy dạng rồi. Con dig này nếu ko do bọn 7 vs đệ nó chửi bới khắp nơi thì ai hơi đâu mà động đến, 7 giờ cũng phải nhận thua hết huênh hoang rồi

M nói T ngu nhưng T nghĩ mày là C, h, ó ko đáng sống ở đất nước Việt nam này

Mày giờ vẫn còn ngu chứ chưa hết đâu, con dig này còn rơi nữa, bọn mày còn phải mất tài sản nữa, hả hê vkl

đoạn ghi âm chứ có gì đâu,nói cũng xàm xàm,nói chung nghe cho vui ,gio nay còn nghe 7,8 gì nữa,xem nhà chủ tịch uy tín ko mới quan trọng😄

Bọn chúng dìm cho chết dig , nó vẻ ra đủ trò

1 Likes

dù sao giọng cũng khác nhiều đệ A7 nên thôi chịu khó gõ vài dòng phản biện với bác:

1. “Cổ phiếu BĐS ko dựa vào vào giá trị đất trong tay thì dựa vào cái gì?” : chính xác phải là đất sạch. DIG có 8000 ha đất hả? bác có biết chỉ có bao nhiêu % là đất sạch k?
    Toàn kiểu đếm cua x giá ước tính = giá trị kỳ vọng, bơm lên quá cao thì nó phải rơi mạnh là đúng.

Cần rất nhiều tiền để cua trên giấy thành cua thật. Có tiền chưa chắc đã làm được chưa nói đến tiền phần lớn phải vay, kéo dài dự án là hết lãi

(tham khảo L14 case, 3 năm GPMB Nam minh Phương, đền bù được trên 20 hộ dân trong tổng số trên 700 hộ),có lẽ 10 năm nữa xong hoặc không bao giờ xong vì dân không muốn, k thỏa thuận được vì giá lên cao dân đòi đền bù cao, làm xong không còn lãi… lãi suất thay đổi, chính sách thay đổi… vô vàn cạm bẫy, trở ngại chưa thể tính hết được giá thành m đất sạch làm ra. Lập lờ đánh lận con đen, tính toán giá trị DN = cách x giá đất thật với cua trên giấy để bơm giá cp lên, phát hành pha loãng… kỳ vọng xa quá xa với thực tế thì phải rơi mạnh.

Cty giá trị kỳ vọng cao, giá rẻ thì tổ chức nó đã nhảy vào xúc chứ không bỏ đi như DIG

1. Lãnh đạo dỡ giá cp? LD dig và sân sau trước giờ toàn bán mạnh ra lúc cp đang tăng. Đăng ký nhiều mua rất ít khi giá rơi mà gọi là đỡ giá?

Tôi nói trước luôn:

• DIG chỉ có thể hoàn thành kế hoạch LN = việc bán 1 phần tài sản đi (mà phải bán tài sản ngon)
  • Nhà LD DIG có mua cp đợt này chắc sẽ mua thỏa thuận (kiểu lấy túi bên phải bỏ sang túi bên trái), đừng mơ mộng quá với dạng LD toàn họ hứa và thất hứa

Bảng điện là câu trả lời rõ ràng nhất, DIG chỉ rơi hoặc đi ngang quanh mốc 2x là khả năng tốt nhất cho anh em đang cầm. Chờ xem nhé

Đang xem cái clip A7 thừa nhận sai trên TIKTOK, nói chung là anh em bị tẩy não chết nhiều quá. Theo DIG mà làm hết 8000ha thì anh em cứ xác định chuẩn bị nhiều tiền đóng vào để làm vì 8000ha trên giấy k thể nở thêm được nhưng cổ phiếu thì in ra thoải mái, anh em còn mua PHT dài dài. Phải nói trận này nhận định vĩ mô sai + dính vào LĐ mõm, cty có bao tiền đem cho sân sau vay hết để rút ruột thì thua là đúng rồi. A7 tài ba sau trận này sẽ trở thành huyền thoại, kể lại quá khứ thôi.

1 Likes

thg này đầu óc có vấn đề à ,CEO về mệnh giá 10k mà vẫn chửi người khác chim lợn , chim lợn mà cổ nó giảm được như thế người ta gọi là đẳng cấp , còn mấy thằng hô hào như mày , A7 thì càng hô càng giảm thì người ngoài nhìn dô chỉ là tụi lùa gà

Chuẩn b ạ. Mình thấy dig ổn. Nó xứng đang ngẩng tầm nvl. Vẫn mua dig đều đều.

Để Mị nói cho mà nghe

Uầy, bác đã còm dài thì em xin đáp lễ.

1.Định giá doanh nghiệp:

1.a. Tiêu chí : với BĐS thì có 3 tiêu chí đánh giá. Thứ nhất : vị trí, thứ 2 : vị trí, thứ 3 : vẫn là vị trí. Điều em đánh giá cao ở vị trí của DIG là nó vừa tầm. Ko phải đất vàng hay đất kim cương kiểu Ba Son nên ko quá nổi bật, đỡ bị soi. Tức đảm bảo về khâu ổn định nên tránh được vấn đề như chúng ta đã chứng kiến. Thế nhưng vị trí của nó đủ để đảm bảo lợi nhuận.

1.b.Tiềm năng của đất: Long Tân có đến cả làng cả tổng tham gia nên pháp bất trách chúng. Đồng thời nó ở khu vực đáp ứng tầm gần lẫn tầm xa. Tầm gần thì xong cầu giá đất khác. Tầm xa thì các cụm dân cư dễ phát triển hơn, tránh được tai hoạ như Thảo Điền hay khu Nam Sài gòn. Đồng thời với định hướng “ trung quốc + 1” thì TP HCM và vùng xung quanh là nơi hưởng lợi hàng đầu, sẽ có 200-300.000 người mới gia nhập tầng lớp trung lưu. Và đội ngũ ấy ko sợ giá nhà đất cao hơn. Vị trí các dự án của DIG khá hay khi nhìn từ góc độ này.

Ở quê em đang đền bù 100 triệu/sào cho dân. Mọi người rất mong mỏi trên nâng đền bù lên 1 chút thành 200-300 triệu/sào. Có thể nói đền bù sau này sẽ vất vả hơn, tốn kém hơn. Thế nhưng giá gấp 5,10 lần gì đó thì đâu cũng phải tai hoạ. Cứ nhìn bài học của Lí Gia Kì ý. Đất Hongkong đang 200.000 đô HK/m2, ông ta trả hẳn 350.000 đô/m2. Thế rồi khi xong dự án thì giá đất lên hàng triệu. Cho nên quan trọng là có dự án được duyệt hay ko, sau này chuyện đền bù là thứ yếu chỉ cốt loại bớt đội tay ko bắt giặc thôi

2.Đỡ giá: như em đã nói ở trên, lúc này lãnh đạo DIG có đỡ giá hay ko thì đều bị người ta bôi bác. Nên em chả ủng hộ vụ đỡ giá xí nào cả

1. Trạng Trình

“Thớt có tanh tao ruồi mới đến

Gang không mật mỡ kiến bò chi “

Đó là sấm của cụ Trạng Trình. Nếu DIG là mã tệ hại thì lấy đâu ra chuyện lúc nào cũng thấy topic về DIG nổi lù lù top đầu của diễn đàn. Rõ ràng có 1 đội nào đó cố lừa cho cổ đông DIG bán. Chỉ riêng việc tần suất topic về DIG cao nhất diễn đàn đủ thấy mức độ “ mật mỡ” của nó zồi

Mời bác phản biện

Túm váy lại: đôi lời với cổ đông DIG : bán là thua. Bán DIG xong các bác ko thể tìm được mã nào có sức bật như nó đâu. Ko phải vô cớ mà chim nhợn bay rợp trời DIG như thế, chúng chỉ lừa các bác bán

3 Likes

Viết dài quá éo mấy ai đọc đâu, ngắn gọn thôi về dưới 10 hay lên 30 nào?

1 Likes