Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

:slightly_smiling_face:

2 Likes

:joy::joy::joy:

1 Likes

Oh, có nhẽ nào :sweat_smile:

Mời Bear chai beer mát nhé :grin:

3 Likes

Còn nhẽ nào nữa. Sự thật đó nha anh @ABC456 :rofl:

+++ Uống beer với Gấu là phải ướp lạnh và uống ngay trong chai nha nha. Không được “chơi” bỏ đá nha.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

209 Likes

Các sinh viên nữ công khai bỏ phiếu bầu chọn hoa khôi của lớp. Tiểu Mai là người có dung mạo bình thường nhưng cô đã đứng ra nói mọi người rằng: “Nếu như tôi được chọn, qua vài năm sau, các chị em ngồi ở đây có thể tự hào mà nói với chồng của mình rằng: Hồi em học đại học, em còn xinh đẹp hơn cả hoa khôi trong lớp cơ đấy!”

Kết quả là cô ấy đã được bầu chọn với số phiếu gần như tuyệt đối.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

Thuyết phục người khác ủng hộ bạn, không nhất định là phải chứng minh rằng bạn xuất sắc hơn người khác như thế nào, mà là cần để cho người ta biết được rằng nhờ có bạn mà họ mới trở nên ưu tú hơn và có nhiều thành tựu hơn.

I like using my voice to sing of your charms
In this moment, it feels like the creation of something sweet
A hundred languages know that love has one sound
I understand now, it’s the signals from your glance

Too much happiness has arrived, putting together the joy of love
Smiling, jumping into your embrace and then acting cute
Grasping tightly onto love doesn’t need to be taught
In this moment, I decided to embrace the joy you gave me

Love is your special flavor, surrounding my heart
Other people don’t understand, only you do
Because of you the world is no longer mundane
If you understand my smile, then it’s all good

You’re like the moon revolving on its tracks, embracing the earth and shining
Writing an exclamation point in my world
With you, it’s like my world has been turned upside down
Your smile created every wonderful thing

214 Likes

Trong lúc các bạn ở VN đang chìm sâu vào giấc ngủ, Gấu đọc được một bài viết của bản thân trong Hành trình Hiểu Biết và Yêu Thương (SS1) và muốn chia sẻ lại trong “ngôi nhà” này. Khi thức dậy, chúc bạn có những ngày cuối tuần an vui hạnh phúc bên gia đình, bạn bè nha :smiling_face_with_three_hearts:

Cuộc sống luôn có những khó khăn, ai cũng có tâm sự chất chứa trong lòng. Khi mệt mỏi, xin đừng để trái tim này thêm “bơ phờ”. Mối quan hệ giữa người với người quá phức tạp, hà tất việc gì cũng để tâm.

Thế nên, hãy đối mặt với khó khăn bằng tâm thái lạc quan, khoáng đạt, đừng bận tâm quá nhiều. Những việc cần buông bỏ thì buông đi thôi. Danh lợi, tình thù cũng chỉ như bọt nước ảo ảnh trong gương mờ.

Người nào đáng quên thì đừng vương vấn nữa. Thân này mệt rồi thì nghỉ chút đi thôi. Tâm này mệt rồi thì cứ ngồi tĩnh lặng, đừng gồng mình lên mà gánh vác, đừng mải suy nghĩ miên man.

Khi tâm khoáng đạt thì mọi sự cũng dễ dàng hơn. Ban ngày suy nghĩ nhiều quá nên đau đầu, buổi tối nghĩ quá nhiều nên mất ngủ. Cứ nhìn người khác để sống, mệt mỏi lắm.

Người xưa có câu: "Đời người có vô vàn việc không như ý.” Thôi thì chỉ cần suy nghĩ khác đi một chút, thay đổi một vài thói quen thì niềm vui sẽ đến rất tự nhiên và mộc mạc.

Làm thế nào nhỉ? Để Gấu chỉ cho nha:

• Biết tri ân và trân trọng những người xung quanh.

• Quý trọng thời gian.

• Ít muốn, biết đủ. Sống trong khả năng của bản thân.

• Quan tâm đến những điều nhỏ bé, tìm ra những điều mới mẻ.

• Quan tâm đến mọi người, khiến họ vui cười.

• Khi có cơ hội làm việc tốt thì làm ngay. Đừng chờ đợi.

• Đừng vướng bận vào của cải vật chất, hãy quan tâm đến “trải nghiệm”.

• Luyện tập thể thao điều độ và bảo vệ môi sinh.

• Học cách sống chậm lại.

• Tin sâu Nhân Quả.

Các bạn nên lưu lại bài viết này để về sau, khi không còn sự động viên của Gấu nữa thì vẫn có thể vững vàng trong cuộc sống. Hãy chia sẻ điều tốt đẹp này đến người khác nữa nha :four_leaf_clover:

@ThienDi123 @mechuot @Meminmun @tomtom @Suong_Pham @LeLa @bora @Tranthien207 @tanco @Dung88 @HoangTony @vitconbibenh @Ruouchat @TTVN @Foxx @Starcemt @Ican @Sa_Hoai @lhv @baothai @Soiden6789 @heovuiveck1216 @nguyendinh @Kitty @Quyen_Nguyen3 @tamtrinh @Hoclamcs @Hoang_Nga1 @Peter-2010 @Vuive2021 @TB1510 @Chuong_KNVN @LHT @Thang116 @Nguyenquynh @Tkung @Jenny_Thai @Quang_Tu_Luu @Tu_SG @An_Danh @giang247 @dontask @Spiritvn @Nya_Nya @Bichdinh @dangkhoa2020 @NGUACON @7Up @TungHuong @Annhien89 @trantaivvk @Timing @Bluesky6 @ABC456 @Bernice @tuilp2343 @Tinymonster @HaThu @Hoangtran88 @Hwavy @Thaotho @Luongvophong @garung86 @Heovang @Tinymonster @Liti @robertlong @Lynkchuzz @LUX @Thoc @Jenna-123 @Myanh79 @tomtom @NgonHaiDang @DangCorleone @Oceanfutureman @Binminwin12 @Annabel @Dieukhanh3010 @RubyK @TieuBach @Mocdiep211 @phuongus @oishi @gacon_upbo_camap79 @tuti2013 @Hu_Khong @Paris @junjun @CityHunter @minhduc12122003 @Foabcefgh @urithanh @dht @quychau1209 @Mocdiep211 @Bluesky6 @DANANH @GaconF0 @Ngoc_Anh1 @Mebacon @Prism @Nguyen_Dien

244 Likes

Đã từ lâu uống bia lạnh không đá rồi Gấu ạ. Phải tôn trọng nhà sản xuất đó. Dòng bia thầy tu ngon tuyệt! :yum::beers:

3 Likes

Chúc Gấu và mn cuối tuần an lành !!!

7 Likes

Anh @T.oiYeuVietNam ơi. Các câu hỏi về cá nhân và các nội dung về thơ thì cô chủ sẽ không trả lời ạ. Mong anh thông cảm.

Karol.

191 Likes

cùng nghe bài piano thanh lọc tâm hồn nhé

2 Likes

Đọc bài viết của chị Gấu lúc nào xong cũng an nhiên, nhẹ nhàng.

Cám ơn chị, cuối tuần vui vẻ.

3 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

203 Likes

Cảm ơn @Peter-2010 @baothai @dht :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

Bình an và Mạnh khỏe nha :pray:

204 Likes

Một đoạn ngắn trong phim Sundays at Tiffany’s mà Gấu được dịp xem vào cuối tuần. Rất dễ thương nên muốn gửi đến mọi người.

Hãy yêu thương và trân trọng chính mình. Đó là người đẹp nhất. Luôn luôn như thế. Đặc biệt là các cô gái. Nhớ nha :smiling_face_with_three_hearts:

“Are you okay?”

“Remember when I was a little and i thought if I closed my eyes that nobody could see me?”

“Yeah.”

“I wish I still believed that.”

“Don’t look now, but I see the prettiest girl I’ve ever seen in my whole life.”

“Where?”

“To your left. But don’t look too fast. I bet she’s prettiest tired of people staring at her all the time… a little more… a little more…”

(Smile…)

+++ Bonus :stuck_out_tongue_winking_eye:

@ThienDi123 @mechuot @Meminmun @tomtom @Suong_Pham @LeLa @bora @Tranthien207 @tanco @Dung88 @HoangTony @vitconbibenh @Ruouchat @TTVN @Foxx @Starcemt @Ican @Sa_Hoai @lhv @baothai @Soiden6789 @heovuiveck1216 @nguyendinh @Kitty @Quyen_Nguyen3 @tamtrinh @Hoclamcs @Hoang_Nga1 @Peter-2010 @Vuive2021 @TB1510 @Chuong_KNVN @LHT @Thang116 @Nguyenquynh @Tkung @Jenny_Thai @Quang_Tu_Luu @Tu_SG @An_Danh @giang247 @dontask @Spiritvn @Nya_Nya @Bichdinh @dangkhoa2020 @NGUACON @7Up @TungHuong @Annhien89 @trantaivvk @Timing @Bluesky6 @ABC456 @Bernice @tuilp2343 @Tinymonster @HaThu @Hoangtran88 @Hwavy @Thaotho @Luongvophong @garung86 @Heovang @Tinymonster @Liti @robertlong @Lynkchuzz @LUX @Thoc @Jenna-123 @Myanh79 @tomtom @NgonHaiDang @DangCorleone @Oceanfutureman @Binminwin12 @Annabel @Dieukhanh3010 @RubyK @TieuBach @Mocdiep211 @phuongus @oishi @gacon_upbo_camap79 @tuti2013 @Hu_Khong @Paris @junjun @CityHunter @minhduc12122003 @Foabcefgh @urithanh @dht @quychau1209 @Mocdiep211 @Bluesky6 @DANANH @GaconF0 @Ngoc_Anh1 @Mebacon @Prism @Nguyen_Dien

236 Likes

Gấu ơi, yêu Gấu😘.mỗi bài của Gấu thật đúng người đúng thời điểm…
Hehe…thay mấy cái áo rồi đang tính trở về thiên nhiên😎

4 Likes

Ôi Bel ơi :smiling_face_with_three_hearts: Trở về thiên nhiên thì cũng nhớ ăn uống đầy đủ nha.

Nếu đã đồng hành hoặc đã hứa giúp cho ai mà giữa đường người ta chọc mình giận. Không nên vì cái giận mà bỏ người ta. Cái nào ra cái đó.

Chị đó, anh đó có thể không dễ thương nhưng vì mình biết họ cần sự giúp đỡ nên mình tiếp tục giúp cho trọn, dù cái tánh họ kỳ cục. Hoặc thậm chí trước đó họ năn nỉ mình giúp, rồi bỗng dưng họ xem đó là bổn phận của mình. Nếu mình hờn một câu nói của họ mà không giúp nữa, buông bỏ nhau thì trong đời mình rất khó có “con đường” nào đi được trọn vẹn.

Khi mình đã nguyện đi cùng ai đó, giúp ai đó mà đến lúc họ thối chí, nản lòng thì mình càng phải kiên nhẫn. Còn không thì cả hai sẽ “đi về nơi xa”.

Nếu là vợ chồng đã hiểu nhau rồi, có chuyện gì không hợp thì hãy buồn thôi chứ đừng giận. Vì sao? Vì chuyện thế gian lâu lâu đụng chạm nhau một chút cũng là bình thường. Như mình nấu ăn cũng vậy, dù kinh nghiệm bao nhiêu thì lâu lâu cũng bị phỏng dầu nếu sơ ý. Khi đã hiểu như vậy rồi thì mình tìm cách để hoá giải, tháo gỡ bằng sự Hiểu Biết và Yêu Thương của chính mình.

Mọi việc trong đời, mình không sanh sự thì sự không sanh. Đôi khi nguyên nhân của những rắc rối, phiền não trong đời đến từ phía mình mà mình không nhận ra. Hãy suy ngẫm một chút về những việc do mình bắt đầu.

Trở về chăm sóc bản thân mình trước. Khi nào an ổn rồi, bình tĩnh rồi thì hãy nghĩ đến việc chăm lo cho người khác nha @Annabel

220 Likes

Cô Bear đang nói chính mình sao ạ? Tay cô hết đau chưa ạ? :rofl:

180 Likes

Ơ kìa… Đây có phải là quan tâm không? :rofl: Ổn rồi nha, không sao hết nha.

205 Likes

Thương cô Bear :joy: Giờ Rhia đang sang. Cô đợi con tí.

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

179 Likes

Ôi Bear ơi, Bear có phải là cơn gió ngồi cạnh Bel từ chiều không? mà sao Bear như đi vào từng nghách nhỏ trong tim Bel vậy…Cảm ơn Bear nhiều nhé…sẽ học và làm theo những gì Bear khuyên nhé:smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

3 Likes