Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

Chào bạn W.B,
Cách đây vài tuần, mình đi tìm hiểu cách chơi chứng khoán ở trên mạng, tình cờ biết đến trang này. Mình có vào đọc vài chủ đề của upbo và A7, thú thật là chán quá định quay ra ko tìm hiểu nữa; nhưng sau có vào đọc ở cái pic “hỗ trợ…”. Nó khiến cho mình rất ngạc nhiên và đi từ ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác. Với mình, có lẽ bạn là người phụ nữ hiếm rồi. Dù muộn, nhưng cho mình gửi lời chia buồn với bạn nhé!
Và mình muốn gọi bạn là “Hoa mặt Trời”!
Chúc bạn những điều tốt lành nhất!

4 Likes

Vẫn đang trong tình trạng “nghịch duyên” Gấu ơi. Ko biết bản thân cố gắng quá thì có gọi là cưỡng cầu hay ko nữa. Chúc Gấu cuối tuần an nhiên nhé. Yêu!!! Yêu!!! :purple_heart::purple_heart::purple_heart:

2 Likes

Chúc Gấu và mọi người cuối tuần thư thái để đón tuần mới đầy hứng khởi nhé :slight_smile::slight_smile:

5 Likes

Anh @Luotcungcamap cuối tuần vui vẻ nha! Có vẻ anh đang có tâm sự phải không? Em cảm nhận được đó nha :smiling_face_with_three_hearts:

211 Likes

Nếu đã biết là Nghịch Duyên thì đã khai Trí Tuệ rồi đó @Suong_Pham :smiling_face_with_three_hearts: Lấy Trí Tuệ làm sự nghiệp và dẫn lối cho mình trong mọi hoàn cảnh nha.

“Đến một lúc, chúng ta cảm thấy ngập tràn hạnh phúc không phải vì vớt lên được cái gì đó từ dòng nước, mà chính là quăng xuống bớt để dòng nước cuốn trôi.”

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

215 Likes

Cảm ơn anh @LamVanVinh, đang trong tuần thất thứ tư của Mẹ Gấu rồi. Thời gian trôi qua thật mau. Cảm xúc và những ký ức vẫn còn vẹn nguyên. Căn Phòng Tri Ân ở Việt Nam sẽ được giao lại cho một người tin tưởng để “chăm sóc”. Vẫn còn một Phòng Tri Ân thứ hai nữa ở bên CAN, chúng là anh em sinh đôi. Tuy không to bằng “người em” ở đây nhưng lưu lại rất nhiều kỷ vật của Mẹ Gấu gửi sang, khi mình còn đi học. Nơi đó được xem là nơi bắt đầu cuộc hành trình của Gấu. Sẽ nhanh thôi, ngay khi thu xếp được mọi việc quan trọng ở đây.

Thật may mắn khi được trò chuyện cùng @LamVanVinh lúc này đó. Chắc là anh đã xem qua các bài viết của Gấu rồi nhỉ? Hãy lưu lại nha. Đôi khi, những lời động viên sẽ có ích trong những lúc khó khăn và mất phương hướng trong quá trình đầu tư. Vẫn chưa đến lúc để nói lời chia tay. Cho nên, bất kì khi nào anh cảm thấy mệt mỏi và áp lực, hãy dừng lại một chút để cho bản thân có thời gian để nghỉ ngơi, thư giãn nha. Hoặc có thể nhắn tin cho Gấu, chắc chắn sẽ được hồi đáp nha.

"Hoa Mặt Trời" xin nhận lời chia sẻ chân thành từ anh @LamVanVinh :smiling_face_with_three_hearts:

+++ Xem lại Danh sách bài viết của gấu tại đây.

221 Likes

Cuộc sống vốn ngắn ngủi và thời gian thì không chờ đợi một ai. Hạnh phúc là do ta tự tìm lấy cho mình. Hãy trân trọng những phút giây mình đang sống và hãy làm cho nó trở nên có ý nghĩa hơn. Mỗi ngày chúng ta đang sống là những ngày hạnh phúc, vui vẻ tràn đầy niềm tin và hi vọng.

Sách: Có một người từng là tất cả | Trí

223 Likes

Bonne nuit :kissing_heart:

3 Likes
4 Likes

Nhiều khi cứ phải “sao cũng được” hoặc thô hơn là “kemeno” thì đời nó mới dễ sống bác Gấu nhỉ :joy::joy::joy:

4 Likes

Rất dễ thương nha. Cụm “kemeno” nhắc Gấu nhờ về những năm 2009 khi xuất hiện. Thời gian trôi qua thật mau đó @lhv . Mà nè, vững tâm sống nha. :smiling_face_with_three_hearts: :pray:

216 Likes

Đời này chỉ là cõi tạm nhưng dù ở cõi nào chúng ta cũng luôn luôn tỏa sáng.

Cầu nguyện cho mọi người luôn bình an! Nhìn thấy Phật tâm nhẹ nhàng thanh thản.

:pray: :pray: :pray:

Giàu sang chẳng nên hưởng hết, chia cho người chút ít, lấy chút phúc cho mình.

Tài năng không cần phô trương hết, dành cơ hội cho người khác, giữ sự sâu sắc cho mình.

Có công không nhận hết, chuyển cho người vài phần, lưu khiêm nhường cho mình.

Được yêu quý chớ nên cậy hết vào, chia sẻ cho người chút ít, lưu cho mình đường lui.

Hiểu hết lý lẽ chẳng cần tranh cãi đến cùng, mở đường cho người khác, giữ khoan dung cho mình.

Trách người không cần hà khắc đến tàn nhẫn, chừa cho họ chút mặt mũi, giữ cho mình chút độ lượng.

Nhìn thấu lòng người cũng không cần nói ra hết, chừa cho họ một con đường, chừa cho mình chút khẩu đức.

Vì cuộc sống rất ngắn gủi hãy sống thật trọn vẹn, chân thành và tử tế.

224 Likes

Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở thui bác ơi :rofl: :rofl: :rofl:

1 Likes

Gửi Gấu my favorite music. Epic sound…

3 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

210 Likes

Gấu thức khuya thế

2 Likes

Two Steps From Hell tuyệt vời nha @Hwavy :smiling_face_with_three_hearts: :notes: :musical_note:

210 Likes

Em lên giường rồi anh ạ. Anh cũng nghỉ ngơi nha. Mạnh khỏe mới có sức “lướt cùng cá mập” được nha anh :smiling_face_with_three_hearts: :hugs:

212 Likes

Sao e nghe bài này lại chỉ thấy hồi hộp thôi. :joy::joy:

1 Likes

Lướt cùng gấu đã khó dồi
Cá mập chắc Ko nổi

1 Likes