Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

Tui biết ngay mà. :sweat_smile::sweat_smile: nay hơi khó ngủ các c ạ

2 Likes

Làm ly nước mật ong ấm đê…thức thế mai thành Gấu panda đấy

3 Likes

E khó ngủ vì em đói. :joy::joy: mà đêm còn cái chi chi mà ăn. Aizz. Thui. Đt sắp hết pin oy. Pp mn nha

3 Likes

Đang đọc ngoại văn mà thấy Bel gửi bài hát cái chới với luôn đó @Bernice :rofl:

Ngủ sớm đi nha, đêm dài lắm mộng :stuck_out_tongue_winking_eye:

209 Likes

:sweat_smile:

2 Likes

Một người đàn ông tìm thấy một cái kén của sâu bướm. Con sâu dường như đang cố gắng để chui ra khỏi kén. Người đàn ông ngồi xuống và quan sát cái kén suốt hàng giờ nhưng dường như con sâu bướm phải vật lộn rất vất vả mà chỉ tạo ra được một chiếc lỗ nhỏ xíu. Đột nhiên nó dừng lại và dường như kiệt sức, bế tắc.

Người đàn ông quyết định giúp con bướm có thể chui ra ngoài bằng cách dùng kéo cắt lỗ trên chiếc kén rộng thêm một chút nữa. Sau đó, con bướm nhỏ đã có thể thoát ra khỏi kén dễ dàng hơn nhưng cơ thể nó dường như yếu ớt, đôi cánh rúm ró.

Người đàn ông vẫn ở đó, chờ cho đôi cánh bướm có thể dang rộng và con bướm bay lên. Tuy nhiên, điều đó không bao giờ xảy ra. Con bướm sẽ chỉ có thể sống phần đời con lại bằng cách bò với cơ thể khuyết tật và đôi cánh rúm ró. Nó không bao giờ có thể bay.

Mặc dù, người đàn ông có lòng tốt, nhưng anh ta không hiểu quy luật của tự nhiên. Cái kén chật hẹp là thử thách để sâu có thể hóa bướm. Chỉ có tự mình nỗ lực thoát khỏi cái kén, chất lỏng trong cơ thể sâu mới chuyển hết sang đôi cánh, giúp nó có thể bay tự do.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

Những thử thách trong cuộc sống giúp chúng ta phát triển sức mạnh. Không đấu tranh, chúng ta không bao giờ trưởng thành và mạnh mẽ hơn. Tự mình giải quyết các vấn đề, không dựa dẫm vào người khác là điều rất quan trọng để bạn có thể vững vàng trong cuộc sống.

I’ll be fine by myself
An empty assurance escapes my lips again.
Memories of those bright days we spent together
Invoke so much sorrow in me now.

If I was capable of living life all alone,
I never would have loved in the first place.

Your smell, and the way you talk.
Pieces of love are still left all over my body.
My wish, my wish is just
That you, wherever you are now, are crying too.

It is always the case that the first step of something new is always lonely and heavy
Even if I am born again as someone else.
I want to meet you again.

The midsummer sunlight. The midwinter white snow.
In the seasons that rate the “fragment of love” flutters down.
The reason why I’m happy but still a little lonely.
Is because my love for you is bigger than yours.

You still hold the key.
The canary that has lost the reason to sing.
Inside the dark bird cage.

Your scent, the way you speak
“Fragments of love” still remain in my body
My wish, my wish is just…
For you to be happy.

Unlasting love
The course of love
Forever thinking of you.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

222 Likes

Karol chào anh @T.oiYeuVietNam ,

Đoạn video là một Ending trong một bộ Light Novel mà cô chủ từng xem qua thôi ạ. Chúng mang ý nghĩa về mặt cảm xúc trong tâm hơn là những điều khác. Bên dưới, cô chủ đã đính kèm lời nhạc bằng tiếng Anh rồi, anh có thể dùng các công cụ dịch để hỗ trợ ạ. Ngoài ra, anh có thể xem bản nhạc đầy đủ tại đây.

Karol.

187 Likes

Xem đi xem lại bao lần mà vẫn cười với cái ông phụ huynh vừa Cù, vừa Xoay này Bear ạ :joy:
Phải nói thật là mình cũng đồng ý với mức lương cứng 1 SH/tháng và thêm thắt chút Ck và Bds :joy:
Sau này có con gái thì cũng kiếm chàng rể như vậy. Miễn là các bạn yêu quý nhau thật.

Dẫu tn, thì cuộc sống nói chung vẫn là vui! Chả có gì có thể làm mình buồn, nếu mình ko cho phép.

Thân. :pray::shamrock::blush:

2 Likes

Câu chuyện thật hay và bài học thật sâu sắc!

Nhiều khi, không phải vì không biết, mà là vì, quên không nhớ những điều thật cơ bản của tự nhiên như vậy.

Cảm ơn Gấu chia sẻ!
Xin tri ân. :pray::shamrock::sunflower:

2 Likes

Tới mùa làm trà Sen. 13 Ngô Tất Tố, Ba Đình, Hanoi là 1 địa chỉ thưởng trà tốt của 1 tea master vietnam.
Tới đây, bạn cũng có thể tham gia Workshop làm trà sen nhé :blush:.
Chúc ngày mới an nhiên nhé Bear! :shamrock::pray:

3 Likes

Có dịp thăm Hà Nội, chắc chắn em sẽ trải nghiệm một buổi tại đây ạ. Ngày mới bên em rất đẹp và trong lành. Bình an và mạnh khỏe anh @ABC456 nha :four_leaf_clover: :pray:

210 Likes

4h sáng, có thể cùng chủ hiên trà đi hái sen cách HN 40km, tại đầm. Khoá làm trà có thiền trước khi bắt đầu Bear nhé :shamrock::pray:

2 Likes

Dạ vâng. Gấu đã ghi chú lại rồi. Cả những lời anh nhắn gửi trước đây nữa. Xin tri ân :four_leaf_clover:

207 Likes

Một ngày nọ, Trí đang trên đường từ trường trở về nhà sau buổi học. Dọc đường cậu thấy một cô bé cũng trạc tuổi như cậu đang đi phía trước làm rớt bọc đồ mang trên vai, trong đó rơi ra rất nhiều sách vở, còn có cả hai cái áo len, một đôi găng tay, một chiếc băng đô và một máy thu băng.

Trí giúp cô bé nhặt các thứ vung vãi trên đường. Và do cả hai cùng đi về một hướng nên Trí mang giúp cô bé một ít đồ đạc. Vừa đi vừa nói chuyện, Trí được biết cô bé tên Tâm, rất mê các trò chơi điện tử, đang gặp phải rất nhiều rắc rối với các môn học ở trường và vừa chia tay với bạn trai.

Theo con đường, họ đến nhà Tâm trước, Trí được cô bé mời vào nhà uống nước và xem một số bộ phim truyền hình. Buổi trưa hôm đó trôi qua tương đối dễ chịu với những trận cười đùa nho nhỏ và những cuộc nói chuyện tâm tình.

Sau đó, Trí trở về nhà. Từ đó cả hai tiếp tục gặp nhau, thỉnh thoảng ở trường hoặc cùng đi ăn trưa,… Rồi cả hai cùng đậu tốt nghiệp cấp hai, cùng vào một trường cấp ba và vẫn giữ mối quan hệ bạn bè trong suốt thời gian nhiều năm sau đó.

Khi những năm dài đằng đẵng ở trường trung học kết thúc, ba tuần lễ trước ngày tốt nghiệp, Tâm bảo rằng cô có chuyện cần nói. Tâm nhắc lại cái ngày cách đây nhiều năm khi họ lần đầu tiên gặp nhau trên đường đi học về.

"Có bao giờ cậu tự hỏi vì sao tớ mang vác quá nhiều thứ về nhà vào ngày hôm đó không?", Tâm hỏi và rồi tự giải đáp:

"Bữa đó, tớ dọn dẹp sạch sẽ ngăn tủ cá nhân tại trường vì tớ không muốn để lại một đống hỗn độn cho người sử dụng sau. Tớ đã đánh cắp một số thuốc ngủ của mẹ và hôm đó là lúc tớ đang trên đường về nhà để tự tử. Lúc đó, tớ chỉ muốn kết thúc mạng sống của mình thôi.

Nhưng sau khi gặp cậu, nói chuyện cười đùa với cậu, tớ đã nhận ra rằng nếu tớ tự giết chết mình, tớ sẽ mất cơ hội vui đùa như đã có với cậu và có thể sẽ còn mất rất nhiều cơ hội sau đó nữa. Cậu thấy đấy, khi cậu giúp tớ nhặt những đồ vật rơi vãi trên đường ngày hôm đó, cậu thật ra đã giúp tớ còn nhiều hơn thế nữa. Cậu đã cứu sống cuộc đời tớ".

216 Likes

Em chọn trong mục icon có sẵn ở đây bác ơi

Khi đang viết comment, bác muốn chèn icon thì chọn biểu tượng đó là ra cả bảng cho bác chọn ạ :grinning_face_with_smiling_eyes::beers:

1 Likes

Sáng rồi.
Dậy chơi nào chị @WINTERBEAR
Aloaloalo :partying_face::partying_face::partying_face::partying_face:

2 Likes

Welcom Bác. Chúc Bác ngày giao dịch cuối tuần thành công và may mắn :shamrock::pray:

2 Likes

Halo halo, ngày mới tốt lành nha @Ga_con_78 :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

Giờ này bên Gấu đã tối rồi. Ngắm TT một chút rồi chìm vào giấc ngủ nha :rofl:

208 Likes

:beer:
mời bia chị gấu.
chúc chị ngủ ngon.
gấu ngủ đông để bò còn quay lại :scream:
hehe

2 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

Dễ thương nha. Ngủ đây ngủ đây :four_leaf_clover: