Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

Câu chuyện thật hay và bài học thật sâu sắc!

Nhiều khi, không phải vì không biết, mà là vì, quên không nhớ những điều thật cơ bản của tự nhiên như vậy.

Cảm ơn Gấu chia sẻ!
Xin tri ân. :pray::shamrock::sunflower:

2 Likes

Tới mùa làm trà Sen. 13 Ngô Tất Tố, Ba Đình, Hanoi là 1 địa chỉ thưởng trà tốt của 1 tea master vietnam.
Tới đây, bạn cũng có thể tham gia Workshop làm trà sen nhé :blush:.
Chúc ngày mới an nhiên nhé Bear! :shamrock::pray:

3 Likes

Có dịp thăm Hà Nội, chắc chắn em sẽ trải nghiệm một buổi tại đây ạ. Ngày mới bên em rất đẹp và trong lành. Bình an và mạnh khỏe anh @ABC456 nha :four_leaf_clover: :pray:

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

210 Likes

4h sáng, có thể cùng chủ hiên trà đi hái sen cách HN 40km, tại đầm. Khoá làm trà có thiền trước khi bắt đầu Bear nhé :shamrock::pray:

2 Likes

Dạ vâng. Gấu đã ghi chú lại rồi. Cả những lời anh nhắn gửi trước đây nữa. Xin tri ân :four_leaf_clover:

207 Likes

Một ngày nọ, Trí đang trên đường từ trường trở về nhà sau buổi học. Dọc đường cậu thấy một cô bé cũng trạc tuổi như cậu đang đi phía trước làm rớt bọc đồ mang trên vai, trong đó rơi ra rất nhiều sách vở, còn có cả hai cái áo len, một đôi găng tay, một chiếc băng đô và một máy thu băng.

Trí giúp cô bé nhặt các thứ vung vãi trên đường. Và do cả hai cùng đi về một hướng nên Trí mang giúp cô bé một ít đồ đạc. Vừa đi vừa nói chuyện, Trí được biết cô bé tên Tâm, rất mê các trò chơi điện tử, đang gặp phải rất nhiều rắc rối với các môn học ở trường và vừa chia tay với bạn trai.

Theo con đường, họ đến nhà Tâm trước, Trí được cô bé mời vào nhà uống nước và xem một số bộ phim truyền hình. Buổi trưa hôm đó trôi qua tương đối dễ chịu với những trận cười đùa nho nhỏ và những cuộc nói chuyện tâm tình.

Sau đó, Trí trở về nhà. Từ đó cả hai tiếp tục gặp nhau, thỉnh thoảng ở trường hoặc cùng đi ăn trưa,… Rồi cả hai cùng đậu tốt nghiệp cấp hai, cùng vào một trường cấp ba và vẫn giữ mối quan hệ bạn bè trong suốt thời gian nhiều năm sau đó.

Khi những năm dài đằng đẵng ở trường trung học kết thúc, ba tuần lễ trước ngày tốt nghiệp, Tâm bảo rằng cô có chuyện cần nói. Tâm nhắc lại cái ngày cách đây nhiều năm khi họ lần đầu tiên gặp nhau trên đường đi học về.

"Có bao giờ cậu tự hỏi vì sao tớ mang vác quá nhiều thứ về nhà vào ngày hôm đó không?", Tâm hỏi và rồi tự giải đáp:

"Bữa đó, tớ dọn dẹp sạch sẽ ngăn tủ cá nhân tại trường vì tớ không muốn để lại một đống hỗn độn cho người sử dụng sau. Tớ đã đánh cắp một số thuốc ngủ của mẹ và hôm đó là lúc tớ đang trên đường về nhà để tự tử. Lúc đó, tớ chỉ muốn kết thúc mạng sống của mình thôi.

Nhưng sau khi gặp cậu, nói chuyện cười đùa với cậu, tớ đã nhận ra rằng nếu tớ tự giết chết mình, tớ sẽ mất cơ hội vui đùa như đã có với cậu và có thể sẽ còn mất rất nhiều cơ hội sau đó nữa. Cậu thấy đấy, khi cậu giúp tớ nhặt những đồ vật rơi vãi trên đường ngày hôm đó, cậu thật ra đã giúp tớ còn nhiều hơn thế nữa. Cậu đã cứu sống cuộc đời tớ".

216 Likes

Em chọn trong mục icon có sẵn ở đây bác ơi

Khi đang viết comment, bác muốn chèn icon thì chọn biểu tượng đó là ra cả bảng cho bác chọn ạ :grinning_face_with_smiling_eyes::beers:

1 Likes

Sáng rồi.
Dậy chơi nào chị @WINTERBEAR
Aloaloalo :partying_face::partying_face::partying_face::partying_face:

2 Likes

Welcom Bác. Chúc Bác ngày giao dịch cuối tuần thành công và may mắn :shamrock::pray:

2 Likes

Halo halo, ngày mới tốt lành nha @Ga_con_78 :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

Giờ này bên Gấu đã tối rồi. Ngắm TT một chút rồi chìm vào giấc ngủ nha :rofl:

208 Likes

:beer:
mời bia chị gấu.
chúc chị ngủ ngon.
gấu ngủ đông để bò còn quay lại :scream:
hehe

2 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

Dễ thương nha. Ngủ đây ngủ đây :four_leaf_clover:

209 Likes

Gấu cứ ngủ thật ngon và có giấc mơ đẹp, cả thế giới để ABC lo :green_heart: :purple_heart:

2 Likes

Nhập gia tùy tục.
Nhạc hơi mạnh mẽ xí =))))

I don’t wanna change the world
I just wanna leave it colder

But I’m not giving in
I will not bow
I will not break
I will shut the world away
I will not fall
I will not fade
I will take your breath away

Tập gym tay to tha hồ gồng nhé c
:muscle: :muscle: :muscle:

2 Likes

Khi tôi lên 8 hay 9 tuổi gì đó, tôi nhớ thỉnh thoảng mẹ tôi vẫn nướng bánh mì cháy khét. Một tối nọ, mẹ tôi về nhà sau một ngày làm việc dài và bà làm bữa tối cho cha con tôi. Bà dọn ra bàn vài lát bánh mì nướng cháy, không phải cháy xém bình thường mà cháy đen như than. Tôi ngồi nhìn những lát bánh mì và đợi xem có ai nhận ra điều bất thường của chúng và lên tiếng hay không.

Nhưng cha tôi chỉ ăn miếng bánh của ông và hỏi tôi về bài tập cũng như những việc ở trường học như mọi hôm. Tôi không còn nhớ tôi đã nói gì với ông hôm đó, nhưng tôi nhớ đã nghe mẹ tôi xin lỗi ông vì đã làm cháy bánh mì.

Và tôi không bao giờ quên được những gì cha tôi nói với mẹ tôi: Em à, anh thích bánh mì cháy mà.

Đêm đó, tôi đến bên chúc cha tôi ngủ ngon và hỏi có phải thực sự ông thích bánh mì cháy. Cha tôi khoác tay qua vai tôi và nói:

“Mẹ con đã làm việc rất vất vả cả ngày và mẹ rất mệt. Một lát bánh mì cháy chẳng thể làm hại ai con ạ, nhưng con biết điều gì thực sự gây tổn thương cho người khác không? Những lời chê bai trách móc cay nghiệt đấy.

Rồi ông nói tiếp: "Con biết đó, cuộc đời đầy rẫy những thứ không hoàn hảo và những con người không toàn vẹn. Cha cũng khá tệ trong rất nhiều việc, chẳng hạn như cha chẳng thể nhớ được sinh nhật hay ngày kỷ niệm như một số người khác.

Điều mà cha học được qua nhiều năm tháng, đó là học cách chấp nhận sai sót của người khác và chọn cách ủng hộ những khác biệt của họ. Đó là chìa khoá quan trọng nhất để tạo nên một mối quan hệ lành mạnh, trưởng thành và bền vững con ạ.

Cuộc đời rất ngắn ngủi để thức dậy với những hối tiếc và khó chịu. Hãy yêu quý những người cư xử tốt với con, và hãy cảm thông với những người chưa làm được điều đó."

Sách: Chuyện kể rằng có nàng và tôi

217 Likes

Chào buổi sáng Gấu nhé.

Câu chuyện này vào đề văn tốt nghiệp kỳ vừa rồi của cháu nhà anh. Thực sự anh rất ấn tượng. Các thầy cô thật tuyệt vời

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ bên gia đình.

5 Likes

Chào buổi sáng ạ.

Những điều đơn giản và tốt đẹp vẫn đang diễn ra mỗi ngày, ở ngoài kia hoặc ngay trong chính gia đình nhỏ của mỗi người. Đôi khi cần một chút tinh tế để cảm nhận, để trân quý chúng.

Cuối tuần bình an và vui vẻ nha anh @Timing :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

:rofl: :rofl: :rofl:

211 Likes

ôi cái ảnh =)))))))))))) :pray: :pray: :joy:

5 Likes

@Bernice từng trải nghiệm qua chưa? :slightly_smiling_face: :rofl:

Những chuyện đã xảy ra có thể không vui ngay lúc đó nhưng về sau lại có thể trở thành kỉ niệm đẹp đó nha.

210 Likes

trải qua gì cơ ạ? e buồn cười bài hát của chị thôi, hahahaha, e cop lại cắt lên nhóm công ty mà mấy chị e đang bàn luận chuyện ngày xưa toán lý hóa, hahaha

2 Likes