Nhà Cô cô : Những cơ hội mới

, , , ,

Cô cô đang gom gex rồi lên khỏe quá

Sáng nay cướp eib lái 18.3 ko biết có làm nó dỗi ko nhỉ??

1 Likes

haha , EIB giật lên cứ đùng đùng . Chắc bác làm lái dỗi đó

SKG đầu tháng 6 chốt 500 đồng cổ tức cho cổ đông tiêu vặt

Sau khi break MA 100 nổ vol cho thấy tiền vào tạo sóng đón đầu mùa cao điểm du lịch sắp đến

Mùa Hè Đến Rồi

Đi biển cùng Superdong SKG thôi @TieuLongNu

Tin mới sáng nay về EVF cả nhà mình ơi

chart SKG vượt 16 thì nó sẽ đánh như LSS tăng liên tọi ko qtam Vni

1 Likes

Thị trường chỉnh kỹ thuật thôi . Thanh khoản mỗi lần chỉnh rất mạnh gần 30 ngàn tỷ . Chứng tỏ cầu chờ mua rất lớn

5 Likes

thun vòi rồi coco

1 Likes

Em đang Bình quân EVF 15.2 . GEX 23 nào có điểm mua cô cô báo em tiếng nhé em cảm ơn ạ @tieulongnu

2 Likes

Cho mình hóng ké với. Tks!

2 Likes

Cô cô nói cầu chờ mua thì mình đợi vào cầu xúc cùng thôi

1 Likes

thị trường chiều nay cô cô có check 1 vòng , khả năng vẫn là do ảnh hưởng từ SBV. bán around khoảng 3 T và đẩy mạnh tăng LS omo trong thời gian tới.tương đương 2 lần 25bps nữa. như vậy interate bank cũng sẽ lên cao.Nói chung theo quan điểm của cô cô thì LS điều hành <5% vẫn là điều kiện lý tưởng nhất cho TTCK

7 Likes

AE cứ bình tâm, lãi suất vẫn neo mức thấp trong năm nay, tiền vẫn cuồn cuộn vào thôi. Vùng này đang là vùng gom của nhiều cổ phiếu, mua vứt đó 3 thang sau Vni đạt đinh quanh 1400 rồi bán nghỉ ngơi

1 Likes

Cũng mong kịch bản tốt nhất là NHNN giữ lãi suất vận hành đến hết 2025 thậm chí tới 2026. Và tới quý 3 FED bắt đầu dừng diều hâu đưa ra tín hiệu giảm lãi suất. Lúc này NHNN sẽ có nhiều lựa chọn, có thể là giữ LS kết hợp mua vào USD. Tuy nhiên tình hình hiện tại và biến động của TTCK khá lo đấy nhé. Bank mà sang tuần sập là ai đỡ hộ cho

1 Likes

Skg neo vào du lịch Phú Quốc mà giờ Phú Quốc đìu hiu do giá vé mb cao + chính quyền thì bị sờ gáy. Vậy hi vọng vào Skg có gì vậy a?

1 Likes

Vé MB cao thì đi tàu vào , như vậy là lợi thế chứ nhỉ

1 Likes

SBV bác tin về tỷ giá rồi nhé mọi người, cứ yên tâm mọi thứ chỉ là ngắn hạn. Chủ trương chung để quyết định dòng tiền lớn quay lại chính là thượng tầng kia.:slight_smile:

7 Likes

. Tỷ giá gây sức ép lên thị trường

• Thanh khỏan liên NH căng đấy
  • Ls qua đêm > 5%

… những dấu hiệu rủi ro đang xuất hiện, điều cần thiết đối với nhà đầu tư là cần đánh giá lại trạng thái danh mục đầu tư hiện tại, nên đặt ưu tiên quản trị rủi ro lên hàng đầu

Một lượng tiền khổng lồ đã được rút ra mấy phiên gần đây.
Giá cổ phiếu không tăng được bao nhiêu trên nền thanh khoản lớn thì rủi ro phân phối là rất cao

Diễn biến thi trường trong các phiên vữa qua tiền vào mua bao nhiêu được đáp ứng bấy nhiêu mà giá lại không đi lên thêm nhiều hoặc quay đầu giảm thì đó là hoạt động phân phối chậm rãi đang diễn ra.

Hoạt động này khó nhìn vì giá đôi khi vẫn xanh lúc đóng cửa, nhưng phải có kinh nghiệm đọc trận đấu mới nhìn ra đc

Chart ps tạo đỉnh thì bên cs sẽ chỉnh mạnh đấy em gái @TieuLongNu

3 Likes

chart phái sinh nào tạo đỉnh?