NHA Lựa chọn đáng quan tâm cho các nhà đầu tư vùng ven Hà Nội

Các dự án của Tổng Công ty Đầu tư Phát triển Nhà và Đô thị Nam Hà Nội (NHA)
Cập nhật đến tháng 5/2024

1.Tổ hợp Khách sạn, trung tâm hội nghị TMDV (đã xây thô xong chờ hoàn thiện nội ngoại thất)

Theo định giá hiện tại, giá đất xung quanh tại KĐT mới dọc QL38 từ phường Hòa Mạc đến cầu Yên Lệnh thuộc xã Trác Văn, thị xã Duy Tiên, tỉnh Hà Nam có mức giá 15 triệu đồng/m2.
Tổng mức đầu tư: 320 tỷ đồng (riêng phần công trình trên đất)

Các dự án còn lại NHA điều hoàn thiện trên 90% công tác giải phóng mặt bằng (mỗi nhà còn vướng vài hộ gia đình). Đã hoàn thiện sang lấp, cán nền đường.

2.Khu dân cư Mộc Bắc 8,1ha 100% (đã đủ điều kiện mở bán bán)

3.Khu nhà ở đô thị Văn Xá 15,3ha, NHA có 60% ( dự án BT) (đã có 1/500, đang thi công csht)

4.Khu nhà ở Chợ Lương 19,8ha, NHA có 60% (dự án BT) (đã có 1/500, đang thi công csht)

5.Khu nhà ở ĐT TT Duy Tiên, phường Yên Bắc 49,7ha, NHA 100% vốn đầu tư ( dự ánBT) (đã có 1/500)

6.Nhà xưởng cho thuê Châu Giang 9,8ha, NHA 100% vốn đầu tư (huyện Duy Tiên) (đã gpmb >90%)

7.Khu nhà ở Tân Hà 83ha (gđ1_12+ gđ2_72), NHA 33% vốn đầu tư (tp Phủ Lý) (gđ1 đã gpmb >90%)

Ngoài ra còn 2 dự án tiềm năng khác:

8.Khu nhà ở xã hội phường Đồng Văn 9ha, NHA chiếm 33% (đang nghiên cứu chủ trương đầu tư)

9.Khu 2 hec 45 căn shophose và khách sạn - Ngay cổng KCN Đồng Văn 3 siêu vip ( chuẩn bị đấu thầu)

Quý 1/2024 NHA book lợi nhuận khi mở bán thành công dự án Mộc Bắc với biên lợi nhuận 66%. Đây là biên lợi nhuận cao top đầu của nhóm ngành BĐS tam sàn chứng khoán Việt Nam.

Theo tìm hiểu của tôi, khi bán lợi nhuận Mộc Bắc thì đơn giá chỉ 8-10 triệu đồng/m2. Nhưng đến thời điểm hiện tại đơn giá bán tại KDC Mộc Bắc trên thị trường giao dịch tự do đã lên đến 13-14 triệu đồng/m2 ở những vị trí đẹp.
Với biên lợi nhuận như vậy có thể thấy sự minh bạch của lãnh đạo doanh nghiệp. Và đây là Doanh nghiệp có quỹ đất đẹp ven thủ đô Hà Nội, dự án đất thực đang triển khai chứ không phải là dự án trên giấy cua rất xa như DIG CEO L14…

Vùng hỗ trợ: vùng giá 16.5-18.00. Đây không phải là bài khuyến nghị mua bán, chỉ là thông tin tham khảo. Mọi người chịu trách nhiệm trước quyết định của mình

3 Likes

Ơ kìa em Ngọc, hàng cùng chủng loại sao lại khịa nhau thế?
Vẫn chưa quên vụ Trùn đất LDG của em đâu.

1 Likes

LDG tôi múc giá 4.x bán 24 thì có gì phải buồn
Tôi chỉ buồn mua DIG giá 17 lên 100 ko bán, 9x 7x mua thêm đến 3x phải cắt lỗ ngược vì tin sai người

Còn NHA thì cứ canh vùng giá mua phía trên thì biết đâu x2 x3 tài khoản

1 Likes

hoá ra em là con hàng thơ bán thịt à?

1 Likes

Giá vốn 8 tỷ bán 24 tỷ biên lãi 66%. Book như này thì quá kinh khủng, top sever tam sàn

2 Likes

Ơ em, cổ ngon thế nhở

2 Likes

NHA biên lợi nhuận mỏng, dự ân vướng pháp lý, chủ tịch lắm tiền cho công ty vay hàng chục tỏi

4 Likes

hai.
cổ nầy giá chết 10k.11k.lúc nào chết hú anh.đỉnh anh thua.kkk. :laughing:

1 Likes

Thế thì chờ giá 11 múc thoai anh. Gấp gáp gì. Em còn chưa có cổ nào trong tk

1 Likes

Vướng pháp ký ở đâu bác, nhờ bác thông tin thêm. Đa số dự án đều đang làm, vướng 1 2 hộ chưa chịu bàn giao mặt bằng. Đa số đều là dự án BT

anh không phán 11k dờ.nay mai mấy năm mới có.lái việt thế. :laughing:

Cũng chả chứng chả Việt Nam đánh ntn. Chứ em biết có DN điện xây lắp có gần chục cái thủy điện vốn đầu tư đã ngót hơn 4k tỏi mà giá trên sàn vốn hóa có 1.000 tỏi :smile:

nó đập gom đó.thế mới phải nắm giá chết.anh tính dc lúc dig 10k.sau đó muôn vàn cổ khác.
phải đa tạ lái dig.kkk. :laughing:

1 Likes

DIG sau này em mua đc 12.x lên 28.x em bán hết. Rồi mua lại đc giá 19.x 20.x, lên lại 28.x em bán trả hết. Không làm cổ đông tâm huyết nữa. Chủ tịch tầm nhìn xa quá, Đại Phước 4 năm nay chưa đâu ra đâu

1 Likes

nói thế thì được, biết điều hơn là tốt. Cấm giở giọng bán xong vào chim lợn, không các anh vào tẩn chết.

1 Likes

Tôi chưa bao chim lợn cổ mình từng mua cả, nên mọi người yên tâm điều đó

Các dự án có ra sổ được đâu. Với tốc độ triển khai chậm, tài chính yếu. Dự án kéo dài tăng chi phí quản lý, giá vl tăng bào mòn lợi nhuận. VD Mộc Bắc mãi có ra sổ đc đâu

Mộc Bắc có sổ chung từng lô lớn rồi bác. Đang ra sổ nhỏ nhé. Xây xong nhà mẫu ra đủ điều kiện ra sổ