Chứng khoán và Chuyện bên lề

Trong quá trình đi ngang, thời gian đi ngang là 6 tháng, về phía các chính sách NN hỗ trợ điều gì? Lãi suất ra sao? Tình hình thế giới thế nào? … các bạn tự đánh giá và nhìn nhận.
Nhưng liệu thị trường chứng khoán có giảm tiếp? Khi mà báo, media ai cũng hô “suy thoái kinh tế” thì liệu TTCK có giảm theo tin?
Đáy của nền kte và đáy của cổ phiếu thường sẽ lệch pha. Thị trường tài chính là thị trường của lòng tham và sự kì vọng, nó sẽ đi trước nền kinh tế.

1 Likes

DÒNG NÀY NHA. …

CII VND TCH HAR… để ý phía trên topic mình nhận định nhé các bạn.

1 Likes

Vâng bác. Nay VND nhìn tốt quá

1 Likes

VND tích lũy đủ rồi. Thời gian sắp tới sẽ thấy 2x thôi.

1 Likes

Thanks bác

1 Likes

Thép HPG-NKG-HSG giảm không phải là để mua đâu nha!

1 Likes

Tạo đáy xong rồi!

1 Likes

Bạn nào đang follow hoặc đang đọc topic mà có kẹp GEX năm ngoái có thể bắt đầu mua lại được để hạ giá vốn hoặc trading nha.

1 Likes

Trước đó cũng đã nhận định GEX đã tạo đáy, giải ngân dần đc r nha.

1 Likes

Tuần sau tới tuor của dòng ck,nay vix dẫn đường rồi

1 Likes

Dòng tiền luân chuyển, ngành nào cũng sẽ có cơ hội.

2 Likes

Nhung dòng ck sẽ là ưu tiên nhiêu lượt hơn các dòng khác

Dòng chứng chạy cũng khá dài trong đoạn này. Dòng tiền sẽ thoát dần và vào những dòng chưa chạy. Mình nghĩ vậy.
Mình vote bđs kcn

Câu chuyện nợ công của Mỹ nó không có gì xa lạ. Cứ vài năm các bác lại lôi ra chém 1 lần. Hù dọa các kiểu rồi lại, ôm nhau bắt tay cười hòa.
Các bạn tham khảo cuốn " chiến tranh tiền tệ" để thêm góc nhìn về Fed.

Chứng khoán Mỹ đang bay mạnh, Vàng tạo 3 đỉnh khung Week. Đây sẽ là biểu hiện tâm lý “risk on” trên thị trường tài chính hiện nay.
Chứng khoán sắp tới bắt đầu ổn dần rồi.

Mình kẹt giá 20. Đợt này nhận định gex của bác ntn

1 Likes

Mình thấy nếu kéo giá trung bình về 16 - 17 thì bạn nên kéo về. Mua thêm r sau đó thoát giá này r canh mua lại nếu vẫn muốn đồng hành cùng doanh nghiệp.
GEX hiện tại tạo đáy rồi, sắp tới có sóng mạnh đó.

Bđs kcn cũng đã chạy đoạn còn hơn dòng ck

Cuối tuần vui vẻ và an toàn nha mn.

1 Likes