Chứng khoán và Chuyện bên lề

23-25 sớm thôi

Kkkk ngập trong sắc tím bác à kkk
Còn HAG hơi héo hon thôi
Thank bác quan tâm

Đúng như bác chủ nhận định, khi TT tăng dòng ck và bds kcn sẽ lead sóng đợt này
Cảm ơn bác về những nhận định rất thực tế :heart:

1 Likes

:heart:

1 Likes

Dòng bđs bắt đầu có biến.

1 Likes

DIG lead đợt này k bác.

Mấy hôm trước cũng có nhìn nhận CEO mạnh hơn DIG về vị thế cũng như dòng tiền vào, nay vẫn giữ nguyên quan điểm này.

2 Likes

Nếu mà chọn thì mình đánh giá CEO tốt hơn đó @Ilifetowin . Về kĩ thuật cũng như nội tại doanh nghiệp.

2 Likes

Vâng bác. Nếu có chỉnh e sẽ vô 1 ít

1 Likes

Good luck :beer:

1 Likes

Mỗi doanh nghiệp là 1 câu chuyện riêng. Tuy nhiên trong bối cảnh NN đang đẩy mạnh chi tiêu qua các chính sách đầu tư công thông qua xây dựng đường sá, hạ tầng, phát triển các kcn để thúc đẩy số lượng việc làm cho người dân, thì những ngành liên quan tới BĐS KCN, NVXL,… sẽ được hưởng lợi. Bên cạnh đó QHĐ8 cũng sẽ nâng tầm các doanh nghiệp có dự án năng lượng tái tạo, nhiệt điện, điện mặt trời,… lên 1 tầm cao mới.
Giai đoạn này, những deal trade nếu đã có lời >15% thì các bạn nên chốt, để dành tỉ trọng để đánh dài những deal trọng tâm, ngành nghề hưởng lợi từ các chính sách của NN trong thời gian tới. Đừng lướt lát nhiều mà để mất cơ hội.

1 Likes

Ngoài CEO ra có thể tham khảo HDC, NLG là những doanh nghiệp bds có sức khỏe tài chính tốt.

2 Likes

Mình nhắc lại là quan điểm về chọn doanh nghiệp là quan điểm cá nhân của mỗi người, mỗi người 1 khẩu vị riêng, 1 hình thức đầu tư riêng… Mình chỉ nhận định theo quan điểm cá nhân, các bạn đừng chỉ nghe 1 chiều từ phía mình. Điều quan trọng nhất vẫn là phải có sự độc lập trong phân tích cá nhân và niềm tin vào đó.

2 Likes

Vâng cảm ơn bác đã chỉ dẫn.

2 Likes
1 Likes

Mọi thứ đang bớt tiêu cực lại…

1 Likes

1 Likes

Đồng đô la sắp tới sẽ “bớt quan trọng hơn”

1 Likes

Bác cho nhận định về CIG

CIG: giá hiện tại đã nằm trên giao cắt ema50&100. Tuy nhiên đang nằm ở ngưỡng cản quan trọng là mốc 8-10. Đây là vùng đỉnh tạo ra đáy thấp nhất, nên về lý thuyết thì phải phá được vùng này mới gọi là uptrend cho mã này.
Quan điểm: Không mở mua ở hiện tại, RSI quá mua và gần vùng cản cũ nên lực bán sẽ mạnh dần. Quan sát vùng hỗ trợ 4.5-5.2 nếu cho tín hiệu mua thì có thể mở mua, giải ngân 1/2vol và có điểm cắt lỗ hợp lý.

2 Likes