Nhặt dép

Phiên mai ai có xèng múc ko ạ

2 Likes

Trading Dowjones còn dễ hơn cả ở VN các bạn nhỉ :slight_smile: .
Thực tế các NDT ở Mỹ họ có cách suy nghĩ khác hơn rất nhiều về trình độ, kỹ năng và hành vi trong đầu tư chứng khoán so với các nước đang phát triển trong đó có VN.

1 vd điển hình như những ngày vừa qua là 1 bằng chứng cho thấy sự khác biệt trong hành vi của họ.
Nếu đặt hoàn cảnh đó ở VN có lẽ là không chuyện gì sẽ xảy ra trên TTCK. Có những thời điểm thì các bạn quá tích cực và ngược lại. Đồng thời trên thị trường khá ít các chuyên gia đủ kinh nghiệm để đưa ra các quan điểm nhất quán. Hành động đa phần là theo cảm tính và tâm lý chi phối hoặc với cách nhìn rất ngắn và áp dụng nó một cách thiếu hợp lý ở mỗi hoàn cảnh. Nhưng cũng chính yếu tố đó lại tạo ra các cơ hội lớn vì vậy mà TTCK VN vẫn luôn trở thành nơi hấp dẫn để đầu từ ( mà thực tế là đầu cơ thì đúng hơn, đầu cơ ở đây được kéo dài từ 2 - 3 năm).
Tôi thì rất mong dần dần các NDT ở VN sẽ chuyên nghiệp hơn, phân tích tốt hơn. Và nếu điều ấy đến sớm thì chỉ số VNindex sẽ rất khác so với bây giờ.
Trước mắt các bạn có thể nhìn thấy một cách khá rõ ràng là các yếu tố vĩ mô đang có những thay đổi về định hướng và xu thế như: lãi suất, hay tỷ giá, lãi suất trái phiếu, CPI, lạm phát … hầu các yếu tố này trước kia các bạn lo sợ thì giờ đây đã và đang có hướng ĐẢO NGƯỢC một cách dần dần. Sự đảo ngược này cơ bản dần dần nó cũng sẽ lan toả tác động dần vào các phản ứng trong kinh tế.
TTCK cũng như vậy. Chỉ cần định giá cp là hợp lý cùng với các yếu tố có triển vọng thì ắt các bạn đầu tư sẽ thành công.
Chúc các bạn buổi sáng tốt lành.

7 Likes

Like ạ!
Cảm ơn b vì những chia sẻ.
Chúc b ngày mới tốt lành ạ.

4 Likes

Bác cá lại sang bển tồi ạ.

2 Likes

Các bác đã chuẩn bị xèng sáng mai nhặt dép chưa ạ. @Nhatdep , @RGB

3 Likes

Anh full từ lâu rồi.
Giờ anh quan sát, tùy cơ ứng biến thôi.

4 Likes

A_5fb12
e sợ nhất mấy anh đã phun nhé…
sợ hơn nữa là ông 3 màu nè

3 Likes

Hiện giờ thì đang hết tiền, cuối tuần tiền về lại xúc tiếp :grinning:

3 Likes

:grinning::grinning::grinning:

Thì quan sát 1150 tùy cơ ứng biến.

:smiley_cat::smiley_cat::smiley_cat:

2 Likes

Cuối tuần thì nghỉ khỏe có giao dịch đâu mà xúc… :rofl::joy::sweat_smile:

3 Likes

Hì hì, tiền về chợ vẫn đang họp chứ bác :grinning:

4 Likes

Của anh cuối tuần là CN mà. :laughing: :laughing: :laughing:

3 Likes

Lên cao dữ anh

2 Likes

:thinking:

3 Likes

Các bác thế nào rồi ạ. Còn xèng để nhặt ko ạ.

4 Likes

Các a, liệu phiên mai thế nào. Bác cá chuẩn bị về chưa ạ

5 Likes

Fed vẫn tăng lãi. Liệu nhà đầu tư có dám mở mua

3 Likes

Mai mình mới có thêm tiền, nhặt tiếp thôi :grinning:

3 Likes

Fed tăng ls, cho thấy là họ đang rất tự tin trong việc kiểm soát khủng hoảng ngân hàng và nỗi lo suy thoái.
Chỉ số S&P500 VIX cũng giảm mạnh về mức 20,xx
Cứ mạnh dạn canh giá đep mà nhặt thôi bác :grinning:

2 Likes

Haha. Phương châm của đệ với giá này còn xèng là nhặt. Như mua mảnh đất 2-3 năm cũng chỉ tăng 50-100%. Cp mua giá này 2-3 năm sau chắc sẽ x3

3 Likes