Nhặt dép

Nhặt nhanh không vài năm nữa con cháu nó lại trách rằng sao ngày xưa ông dại vậy.

3 Likes

Xin chào các bác. Các bác mấy ngày vừa rồi nhặt được nhiều dép không ?

6 Likes

Chào bác! Bác sang bển thu xếp vốn nhanh nhỉ.
En nhặt hết tiền rồi, mai mới có thêm tiền nhặt tiếp :grinning:

3 Likes

Ký là xong thôi bạn :slight_smile:

3 Likes

Về nhanh còn kịp nhặt dép chứ :smiley:

3 Likes

Hì hì, VPB mạnh dữ :grinning:

2 Likes

VPB game lớn ấp ủ từ lâu rồi. Giờ mới đang có cơ hội thể hiện :slight_smile:

3 Likes

Đường đi chắc còn thêm nhiều nữa.

3 Likes

Thị trường tăng có vẻ một số người đã linh cảm thấy rồi

6 Likes

Sáng nay vẫn nhặt chứ các a

3 Likes

Bác nào còn thiếu dép thì nhặt nhé.

4 Likes

Dòng chứng khoán khả năng sẽ là nhóm khởi tạo leader trong nhịp đợt này nên các bác tiếp tục lưu ý nhé.

6 Likes

Nhìn chung mặt bằng thị trường ở đoạn này đã và đang tạo ra một sự hợp lý và phù hợp để tạo ra 1 sóng tăng giống như trong lý thuyết Dow :slight_smile:

4 Likes

Chiều tôi mới nhặt :grinning:

3 Likes

Chiều khả năng sẽ có giá đẹp cho các bác nhặt. Cứ túc tắc có xèng là nhặt ạ

2 Likes
5 Likes

Mọi vấn đề của bear market (trái phiếu, lãi suất, ngoại hối) đã được giải quyết. Còn lí do gì để mà giảm nữa không các bác?

3 Likes

Một số CTCK cũng bắt đầu có những gói giảm lãi suất cho vay margin.

Sang tuần tới thị trường sẽ có nhiều những vận động khởi sắc, NDT sẽ nhìn thấy và dòng tiền sẽ tăng lên.

6 Likes

Hi vọng cuối năm lên đc 135x bác ạ. Haha

3 Likes

MBG: CỔ PHIẾU PENNY NHƯNG MANG DÁNG DẤP CỦA 1 DOANH NGHIỆP TĂNG TRƯỞNG BỀN VỮNG.

• Năm 2022 nhiều dự án đã được ký kết và chấp thuận → tiền đề cho phát triển mạnh năm 2023.
  • Cổ tức 8%.
  • Năm 2023 MBG đặt kế hoạch tăng trưởng 5% cả về DT và LN. Đây là năm thứ 4 liên tiếp dự báo tiếp tục là sự tăng trưởng về kinh doanh.

=> LỜI TIÊN TRI về MBG:

1. Vượt kế hoạch kinh doanh mạnh mẽ (giống như các năm trước) → nhờ các dự án sản xuất: xây lắp Điện Miền Trung và bao bì NHỰA, cùng với các dự án: Confitech tại Phú Thọ, nghỉ dưỡng Lạc Sanh, cụm Công Nghiệp tại Yên Phương, khu Sinh Thái Quang Tiến và Suối Luông - Thái Nguyên.
  2. Năm 2023: Sẽ vượt kế hoạch kinh doanh 20% => LNST sẽ đạt tới 120 tỷ.
  3. MBG trở thành DN có mức động tăng trưởng ổn định, đều và TĂNG TỐC mạnh từ cuối quý 3/2024.
  4. Giá cổ phiếu MBG sẽ hồi phục tăng mạnh sau giai đoạn giằng co tích lũy và GOM hàng ngắn hạn.
2 Likes