Nhặt dép

Hôm nay chỉ là do việc nhóm nhà VIN tác động từ thông tin bên luật tư nhân họ muốn kiện VFS xem có hành vi nào sai phạm trong hoạt động chứng khoán hay không. Cái tin này chỉ mang ý nghĩa tác động tâm lý mà thôi.
Cốt lõi của thị trường về cơ bản đang chuyển biến với đánh giá của tôi là đang rất tích cực nên để tt giảm mạnh sẽ tương đối khó trong bối cảnh này. NDT có chốt lời ngắn hạn cũng sẽ được cân và hấp thụ hết đoạn này. Xu hướng tôi dự tính sẽ vẫn tiếp tục hướng về 1200 tới đây.
TTCK thế giới (DowJones) tôi dự kiến đang chuẩn bị vào một pha vượt đỉnh mọi thời đại có thể ngay trong chính giai đoạn cuối năm nay để bước vào chu kỳ tịnh tiến tăng đều liên tục trong năm 2024. Bằng chứng là Bond yield và USD đều đang xoay chiều cục diện. Tôi dự kiến CPI mỹ sẽ tiếp tục giảm trong kỳ báo cáo tới đây, CRB và Oil đang củng cố cho điều này và độ ngấm của chính sách đang len lỏi vào nền kinh tế (cũng giống như ở VN khi các chính sách tiền tệ đang ngấm dần vào nền kinh tế kể từ 3/2023, SBV nới lỏng tiền tệ và hiện vẫn đang duy trì thực hiện chính sách này).

2 Likes

Tôi vẫn khẳng định kịch bản tăng cho thị trường trong thời gian tới đây về cuối năm và nhất là những tháng đầu năm 2024.

2 Likes

Dowjones

2 Likes

2 Likes

Tuyệt vời bác be của tui

2 Likes

Phiên sáng mai có nhặt đc ko bác @BeBe_Shark2019 ôi

1 Likes

Oh nay tôi bận nên không vào, nên không bảo các bác nhặt.

2 Likes

Tôi vẫn chưa có thay đổi quan điểm về sự tích cực của thị trường tới đây đâu các bác nhé. Các bác lựa cơ gắp dép nhé :slight_smile:

2 Likes

:cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face:

2 Likes

Cố gắng ôm thật chặt. Giữ thật chắc. Gia tăng khi có xèng. Haha. Lâu rồi ko thấy @Nhatdep nhỉ bác

2 Likes

Đoạn này cứ chỉnh là nhặt dép, trước khi vượt 1133.

3 Likes

Vẫn hi vọng vni về lại vùng 135x cuối năm nay ạ

2 Likes

Nhìn thị trường lên 125x ko bác cá.

2 Likes

Đoạn này và đầu năm 2024 chắc sẽ có sóng bds bác @BeBe_Shark2019 nhir

3 Likes
  • Ngắn hạn tôi dự kiến quay lại 1200 -1212 (từ giờ đến cuối năm).
  • Dài hạn: Đang ở chân sóng lớn.
3 Likes

BĐS tất nhiên rồi bác.

2 Likes

HAG

2 Likes

Siu cp hag. Hí hí

3 Likes

Ros với Flc tình hình sao bác cá ơi?!

2 Likes

Ối giời ôi. Thị trường giảm thế này thì sao up đc bác @BeBe_Shark2019 ôi

2 Likes