Nhặt dép

Nay đầu chiều có một số nơi tung tin Fake
“Rumor: sbv will call bills today”

2 Likes

Mai tôi sẽ nhặt hết, các bác lưu ý nhé.

2 Likes

Kết thúc năm nay sẽ phải xử lý xong vụ án TVQ.
Dự kiến một số cổ phiếu trong hst FLC sẽ được giao dịch trở lại vào cuối năm 2024. Ros có thể sẽ cần sang năm 2025.
Thời gian cấu trúc lại hst FLC từ sau khi kết thúc vụ án sẽ mất tầm 1-2 năm. Các bác yên tâm là sẽ không mất được. Sẽ có đại cấu trúc trong hst FLC.

2 Likes

Hihi. Hôm nay đáng ra hag tím ngon lành. Hic. Dòng chứng và bđs vẫn nhặt bác nhỉ

2 Likes
  • KRX sẽ sớm được golive nên dòng chứng khoán sẽ vẫn hấp dẫn.
  • Dòng BDS: với các dự án khó khăn sẽ tiếp tục được chỉ đạo tháo gỡ. Tôi dự kiến trong năm tới dòng BDS sẽ còn khởi sắc hơn rất nhiều.
  • Dòng Sắt Thép: giá sắt thép dự kiến sẽ vào một chu kỳ tăng mới. (Dòng này rất nhạy cảm với xu hướng của giá sắt thép).

Nhìn chung với chính sách tiền tệ được suy trì như hiện tại, thì sự biến động rất ngắn của thì trường chỉ mang tính tâm lý và có thể nói là đang tạo ra sự delay tạm thời. Về cơ bản sẽ không thay đổi được xu hướng tích cực (never) và sự hấp dẫn của TTCK hiện tại và triển vọng trong thời gian tới.
3 Likes

Các bác có thể để ý bond yeild hôm nay có một cú giảm khá sốc và bất ngờ về mức gần thấp nhất trở lại. Nên đó sẽ là 1 căn cứ quan trọng và đắt giá của thị trường.

4 Likes

Nhặt nào các bác. Chứng chờ giá đỏ xúc

1 Likes

túc tắc nhặt dần.

2 Likes

Chứng vẫn ssi, vnd có vix ko ạ. Hí hí

2 Likes

dòng chứng tôi nghĩ còn khá ok về triển vọng tới đây. Dòng này sẽ được hưởng lợi từ KRX.

3 Likes

các bác vẫn lưu ý HAG nhé.
Giá 10k của HAG chỉ là một sự delay tạm thời.
Sự kết hợp của 2 bank: TPB và LPB là một sự kết hợp sẽ là một điểm nhấn khẳng định cho HAG sẽ quay trở lại một thời kỳ mới.

4 Likes

Thị trường này ai cũng sợ. Hí hí. Dòng bds đang ở đáy vì ai cũng ghét nó. Có lẽ chiều nay có pha hồi tích cực ko ạ.

2 Likes

BDS có thể đang phân hóa một chút nhưng nhìn chung điều chỉnh rung lắc tạm thời.
tôi ưu thích
NVL, CEO, PDR, DIG, NLG, IDC, KBC, VGC là nhưng BDS nổi bật
trong số này tôi ưa thích NVL nhất.

3 Likes

Tg tới hi vọng sẽ xuất hiện các siêu cp dòng bds. So với chứng thì bđs lực hồi đợt giảm vừa rồi quá yếu ớt.

2 Likes

Hag sẽ là siêu cổ bất chấp thị trường

1 Likes

Nhặt nhé các bác.

2 Likes

Hag luôn thể hiện bản lĩnh ở những nhịp giảm

2 Likes

Bác @BeBe_Shark2019 ôi. Thông tin mới của Hag bác thấy sao ạ.

2 Likes

Chỉ là đính chính. Dự kiến sang tuần sẽ công bố lại bác nhé.
Hold chặt đến: 15-16k. Tùy theo chiến lược của các bác nhé.

4 Likes

Chỗ ngắn hạn này lựa giá tập chung nhặt dép trước khi Vnindex vượt 1.120 lần nữa. Các bác lưu ý nhé.

5 Likes