Nhặt dép

Khá nhiều cổ phiếu trên thị trường đang tạo ra mô hình 2 đáy và mô hình tích lũy củng cố xu thế.

2 Likes

Một diễn biến mới sẽ hình thành trong giai đoạn cuối năm này trên thị trường chứng khoán toàn cầu. Bắt đầu từ chỉ số DowJones.
Rất nhiều bác thấy sự chênh lệch rất rõ và không tương xứng giữa VN và chỉ số DowJones gần đây và trước đó. Nhưng các bác sớm nhìn thấy sự chênh lệch này sẽ được thu hẹp, đặc biệt sang năm 2024 (hiện tại chỉ là một sự delay tạm thời) - lịch sử đã chứng minh mối tương quan này. Bản chất đó là: core nền kinh tế được ngấm chính sách.

4 Likes

nhặt dép nhé các bác.

1 Likes

Hic

2 Likes

Tương lai ko cho vay được thì tăng vốn làm gì ?

2 Likes

Haha. Các con giời rén hết​:cheese::soccer:thì thị trường giảm thoai. Niềm tin có thì mới tămg bền vững đc, xd niềm tin khó

2 Likes

Haha. Nay lại có dép rồi bác. Nhiều dép thế này thì khi nào mới hưởng thành quả. Bác @BeBe_Shark2019

2 Likes

nhiều guốc

3 Likes

Háhas. Đinht kao cửa sự chán nản lá đáy của thị trường. Vni muốn lên chỉ có bds, chứng

2 Likes

Nay các bác nhặt được nhiều dép không ? Tôi cũng tạm tạm :slight_smile:

3 Likes

:cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face:

1 Likes

Haizzz. Nói cho vuông lại xíu là dép chả nhặt đc. Mà tk giảm thôi ạ. Haha

3 Likes

Sẽ xuất hiện giai đoạn “vơ bèo vạt tép” tới đây. Các bác lưu ý nhé.

4 Likes

Thị trường này Hag đã dần đạt đc những gì bâc cá nói. Hi vọng thị trường gd 2024 -2025 sẽ tiến về mốc 15xx

2 Likes

Thị trường chung mới chỉ là đang trong quá trình tạo đáy trước khi vào nhịp tăng ngắn hạn và cả dài hạn. Giai đoạn của chân sóng.
Sẽ có nhiều cổ phiếu nhóm ngành sẽ vượt đỉnh.
Lúc này trên thị trường có 2 nhóm tạo đáy là: smallcap và largecap.
Trong đó tôi dự kiến nhóm Largecap sẽ là nhóm có thể tạo ra sự nổi bật (khá nhiều cp đang tạo đáy). Đồng thời nhóm smallcap cũng sẽ nâng dần vùng giá (mặc dù chưa tạo ra sóng đầu cơ, nhưng nhóm này sẽ tiềm ẩn)
Còn nhóm Midcap sẽ đan xen một cố cổ phiếu vượt đỉnh.
Tại sao nhóm Largecap tăng đó là do tín hiệu từ kinh tế. Khá bất ngờ trong báo cáo kinh tế tháng 11 cho thấy mức tăng của tổng mức bán lẻ hàng hóa và cung cấp dịch vụ tăng lên khá mạnh. Cũng có thể là do yếu tố cuối năm nhu cầu tăng hơn. Nhưng cũng cho thấy một điều, hiệu ứng kinh tế vẫn phát huy hiệu quả trong chính sách, trong khi đó CPI, lạm phát tiếp tục suy giảm cùng với tỷ giá đang được kiểm soát ổn định dần.

4 Likes

Thanks bác đã chia sẻ

2 Likes

:cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face:
Thank bác @BeBe_Shark2019 !

2 Likes

Chủ động nhặt dép đoạn này nhé các bác.

5 Likes

Em cũng ước có nhiều xèng để nhặt bác ạ. Hic

1 Likes

Sẽ có đợt chỉ đạo giảm mạnh lãi suất lần nữa. Các bác lưu ý nhé.

3 Likes