Nhặt dép

cẩn thận nhặt phải dép của ông nào chân có mùi nhé

1 Likes

Hơn 1 năm, An Phát 1 thu hút nhiều vốn đầu tư nhất trong các khu công nghiệp ở Hải Dương

22/02/2024 13:00

Đại diện Công ty CP Khu công nghiệp kỹ thuật cao An Phát 1 cho biết, từ đầu năm 2023 đến ngày 21/2, khu công nghiệp An Phát 1 (Nam Sách, Hải Dương) đã thu hút 18 dự án thứ cấp với tổng vốn đăng ký đầu tư trên 500 triệu USD.

Khu công nghiệp An Phát 1 đã cơ bản hoàn thành hạ tầng kỹ thuật

Đầu năm 2023, khu công nghiệp An Phát 1 hoàn thiện hạ tầng kỹ thuật giai đoạn 1 với diện tích 100 ha và bắt đầu thu hút đầu tư. Từ đó đến nay, khu công nghiệp này đã thu hút được 18 dự án thứ cấp với tổng vốn đầu tư trên 500 triệu USD. Trong đó có 13 dự án đã được cấp giấy chứng nhận đăng ký đầu tư. 5 dự án còn lại đang tiếp tục hoàn thiện hồ sơ. Đây cũng là khu công nghiệp thu hút được số vốn đầu tư nhiều nhất trong các khu công nghiệp của Hải Dương kể từ đầu năm 2023 đến nay.
Hiện khu công nghiệp An Phát 1 đã cơ bản hoàn thành hạ tầng kỹ thuật toàn khu với tổng diện tích là 180 ha. Riêng hệ thống điện, hệ thống cấp nước, trạm xử lý nước thải vẫn đang được chủ đầu tư hạ tầng nâng cấp nhằm đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của các nhà đầu tư thứ cấp.
Khu công nghiệp An Phát 1 có tổng vốn đầu tư gần 2.000 tỷ đồng do Công ty CP Khu công nghiệp kỹ thuật cao An Phát làm chủ đầu tư. Khu công nghiệp này được định hướng phát triển trở thành khu công nghiệp kỹ thuật cao và dự kiến sẽ thu hút từ 25-30 dự án đầu tư thứ cấp…

3 Likes

AAA giá 2x là bình thường

3 Likes

Nhặt nhé anh e.

2 Likes

Sau một phiên. Làm anh e tinh thần loạn lạc. Hí hí. Nhưng thực ra tất cả đang chờ có một vài phiên thế này. Liệu dòng tiền sẽ tìm tới cp ngành nào???. Hí hí. @Nhatdep daoj này nặn maat tăm nhỉ

2 Likes

Hôm nay Aaa thể hiện tốt quá ạ. Hí hí. Dòng chứng sau tg tích luỹ đã có phiên trần tím hàng loạt. Bác @BeBe_Shark2019 liệu nvl sẽ tăng dần ko ạ

2 Likes

NVL đang ở vùng giá mua gom nhé bác. Giá đang ok.

2 Likes

1 Likes

AAA view vẫn thế các bác nhé

2 Likes

TCB

3 Likes

VRE cũng vẫn thế các bác nhé

3 Likes

Vẫn tập trung chủ lực Aaa chứ ạ. Hihi. Dòng bds liệu nhịp tới có ổn ko bác. 1 đoạn khá dài tích luỹ rồi ạ

2 Likes

AAA đang là cổ phiếu có khả năng khoảng Upside lớn nhất. Nên tôi vẫn ưu tiên ở AAA nhiều bác nhé.

Có thêm 1 vấn đề nữa là năm nay các bác hết sức chú ý về vấn đề Nâng hạng thị trường nhé.
Nhìn chung thị trường đang đứng trước cơ hội rất lớn, không chỉ mỗi một vài nhóm cổ phiếu mà sẽ tác động tích cực lên toàn bộ thị trường sau này.

Có thể nói nôm na rằng: Đa số mua cổ phiếu gì mua và nắm giữ cũng sẽ thắng.

2 Likes

Thanks bác nhiều ạ

2 Likes

Quay đi quay lại cp dòng chứng đều đã x3x5 từ đáy. Và rất nhiều cp khác quay lại gần vùng đỉnh. Chỉ xét duy nhất cp dòng bds vẫn loay hoay quẩn quanh. Điều khó khăn nhaat của các doanh nghiệp bds cũng đã dần qua. Liệu sắp tới đây sẽ là con sóng của bds sau banks ko ạ.

2 Likes

Xin bác cho em nhận định về cổ phiếu Ros với!
Không biết quyền lợi nhà đầu tư sẽ ra sao?! Cổ phiếu có hi vọng được giao dịch trở lại gì không?!

2 Likes

Kịch bản là ROS sẽ được sát nhập là rất khả thi. Nhưng sẽ đợi xử lý xong vụ án và có lẽ cũng sắp xong rồi. Lúc đó vấn đề tiếp theo của ROS sẽ là cần kiểm toán BCTC là rất quan trọng và sẽ có một kế hoạch cơ cấu lại DN toàn diện như FLC để hồi phục kinh doanh mặc dù ROS vẫn đang hoạt động ở một số dự án nhưng là hạn chế.
Vấn đề bồi thường cho NDT điều này chưa có tiền lệ và khá khó xác định được thiệt thế nào để bồi thường cho NDT như trong những vụ án nên tôi chưa biết rõ vấn đề này.

3 Likes

Dòng BĐS tôi dự đoán sẽ tập trung về 6 tháng cuối năm nay.

2 Likes

Xin cảm ơn bác nhiều! :blush:

3 Likes

Chào bác cá và các a e. Hí hí. Cách đây một tg bác cá đã có những nhận xét về dòng cp thép hay các cp khác. Ngẫm lại tới nay đã đều chuẩn. Hí hí. Sắp tới sau các cp điển hình đó mong bác cá bip thêm 1 số mã tiềm năng ạ.

2 Likes