Nhặt dép

Thanks bác @BeBe_Shark2019 ạ.

2 Likes

2 Likes

Như vậy theo e nghĩ tiếp theo đây sẽ có một chu kì tăng giá của dòng bds phải ko ạ. Đúng là nhìn đi nhìn lại chỉ bds là chưa bứt thoát sau vài tháng

2 Likes

Có lẽ nhiều bác vẫn sợ thị trường giảm ngắn hạn. Nhưng có lẽ là khó mà trái lại thực tế TT đã và đang hình thành 1 xu hướng tăng trung và dài hạn của một uptrend.

3 Likes

Vnindex đang hình thành lên một chân sóng lớn.
Bởi có hỗ trợ từ các yếu tố cơ bản: Vĩ mô, chính sách tiền tệ và sự hồi phục KD bắt đầu của các doanh nghiệp.

3 Likes

Tôi dự báo về một khả năng ở hầu hết tất cả các cổ phiếu trên sàn sẽ đều có mức tăng giá ấn tượng trong năm nay, một đặc biệt là sự xuất hiện những cổ phiếu vừa và nhỏ sẽ có một nhịp sóng đầu cơ lớn.

3 Likes

Cơ hội lớn vẫn còn khá nhiều nằm ở các cổ phiếu có mức giá thấp dưới định giá doanh nghiệp.

2 Likes

Nên các bác cứ sẵn sàng tình thần và chuẩn bị nhặt thêm dép cho chu đáo nhé.

2 Likes

Ý kiến từ các bạn Tây thì các bạn Tây thực tế rất thích giải ngân và họ vẫn chấp nhận mua giá cao hơn khi nhận thấy sự rõ ràng :)) Các bạn ấy cũng kiểu fomo thôi các bác.

3 Likes

Nhưng có một điểm chung là họ cũng rất sẵn sàng để join (giải ngân) mạnh trở lại trong năm nay.

2 Likes

Xét về mức độ giá trị Mua của họ trên thị trường sau khi đã bán một lượng lớn trong năm 2023 chốt lời xong thì họ thực sự chưa giải ngân mạnh trở lại. Nhưng tôi dự kiến họ sẽ như một yếu tố xúc tác mạnh tới thị trường khi họ xác định quay đầu mua ròng và sẽ khiến TT trở lên nóng hơn rất nhiều.

3 Likes

Các bác lưu ý nhé.

2 Likes

Thanks các chia sẻ ấn tượng của bác @BeBe_Shark2019 ạ. Vẫn tập trung danh mục vào các cp mà bác đã chia sẻ phải không ạ.

2 Likes

Vẫn rất OK bác nhé.
Các cổ phiếu tôi nhìn đều là những cổ phiếu tiềm năng và dưới giá trị DN.
Do vậy cơ hội để có lợi nhuận x tk là điều hết sức bình thường trong năm nay.

3 Likes

Thanks bác rất nhiều ạ. Mong bác có thêm những chia sẻ về các cp như Aaa, scr. Nvl. Shb . Hag . Đồng thời bác xem các mã như tsc, fit có khả năng tăng giá trong nhip siu đầu cơ không ạ.

2 Likes

Có cơ hội bác nhé. Tôi vẫn theo dõi thời điểm của nó.

2 Likes

View AAA

3 Likes

Tôi dự kiến quá trình tăng giá của AAA sẽ vẫn tiếp diễn theo hướng ziczac tăng dần trước khi tăng tốc sau khi vượt qua vùng khoảng 12.5-13k sau này.

3 Likes

Thanks bác @BeBe_Shark2019 nhieefu ak. Hiện tại có lẽ các cp đầu ngành sẽ là các cp có mức tăng trưởng tốt nhất ạ. Bất động sản có lẽ dần đc chú ý.

2 Likes

Tig cũng đã có mức tăng khá tốt.

2 Likes