Nhặt dép

SHB tích luỹ đẹp bác cá nhỉ ?

2 Likes

Nhặt nhé các bác. Tôi nhặt 1-2 phát nữa là xong.

2 Likes

Rung lắc này rất ok

2 Likes

Em dùng VND.
Nay ngồi nhìn thôi bác cá. :sweat_smile: :sweat_smile: :coffee: :coffee:

2 Likes

Thế hả. Tôi thì không có dùng bên đó.
Tôi nghĩ vấn đề ở VNDs sẽ không ảnh hưởng tới toàn thị trường chỉ là chút tâm lý nhưng ảnh hưởng một phần tới NDT do không giao dịch được. Thị trường rung lắc đoạn này vẫn là cơ hội tốt nhé các bác.

3 Likes

Bác cá nhận định thế nào? VNindex đang dao động khá mạnh ở khu vực này liệu có 1 pha điều chỉnh trung hạn không ?

2 Likes

Diều chỉnh là điều tốt phải ko ạ. Khi aaa đã vào pha. Hi vọng chạy xé gió.

2 Likes

Theo tôi là rất khó để VNindex điều chỉnh mạnh ở giai đoạn này, cùng lắm là đi ngang tích luỹ. Sóng trước các dòng lên đều rồi xuống đều, sóng này các dòng luân phiên nhau dẫn dắt chỉ số ngân hàng dẫn sóng sau đó tích luỹ và các nhóm ngành khác tăng để giữ nhịp thị trường.

2 Likes

Hôm nay là phiên thử thách. Mai mới là phiên thay máu. Đã tin là yêu đến cùng. Đừng để rung rũ làm mất tình yêu.

2 Likes

Haha. Sau vụ này. Vnd liệu có giảm lại vùng 1x ko ạ.

1 Likes

Rất khó giảm trung hạn bác nhé.

• Lãi suất huy động của NH tiếp giảm đặc biệt là lãi suất cho vay. Bên cạnh đó dù SBV đã hút tín phiếu nhưng tiền trong hệ thống rất dồi dào. Đây cũng là cái khiến mặt bằng ls tiếp tục giảm trong thời gian tới.
  • Vấn đề tỷ giá tôi dự kiến sẽ không còn tăng mạnh nữa và sẽ ổn định trở lại (Tỷ giá hiện tại đã có dấu hiệu tốt hơn)
  • Bên cạnh đó, quan trọng nhất năm nay đó là LN các các DN cơ bản sẽ hồi phục tích cực đã bắt đầu từ Q4/2023, nhưng Q1/2024 tới đây sẽ là những nhóm ngành sản xuất sẽ thể hiện rõ hơn, theo đó GDP năm nay cũng hồi phục tương đối tích cực.
  • Đặc biệt là dòng BĐS, Khi mà luật đất đai đã được thông qua (sẽ có những văn bản hướng dẫn), các vấn đề tháo gỡ khó khăn ắt sẽ được giải quyết phần lớn nút thắt ở các dự án BĐS tồn đọng. Các ngành nghề sản xuất sẽ được thấy hồi phục dần sau một giai đoạn SBV đã giảm liên tục lãi suất và đang giảm ls cho vạy => đây cũng là khoảng thời gian mà dòng tiền từ ngân hàng sẽ ngấm dần vào nền kinh tế và sẽ phát huy hiệu quả.
  • Hơn nữa các bác cũng đã biết về: KRX và nâng hạng thị trường.
    => Cho nên rất khó để có được môt giai đoạn giảm trung hạn của thị trường.
3 Likes

Ngược lại tôi dự kiến VnIndex có thể sẽ tiếp tục tiến vượt qua 1300 và có thể sớm đạt tới 1.350 điểm sớm hơn dự kiến trước đây.

3 Likes

Tôi nghĩ khó bác. Giảm về 22.5k còn khó nữa là 1x bác :smile:

3 Likes

Tôi vẫn dự kiến cho mục tiêu của thị trường phải tầm 1350 -1400 điểm mới có thể tạo ra được 1 nhịp điều chỉnh rõ ràng.

3 Likes

2 Likes

Rất tin tưởng vào view của bác cá mập. Mong bác sẽ dành nhiều thời gian hơn để chia sẻ với anh em trên diễn đàn này

4 Likes

Thực ra nhìn vào tình hình vĩ mô hiện tại : Lãi suất giảm mạnh, lợi nhuận các doanh nghiệp tăng dần trở lại, vốn đầu tư công ngấm dần vào nền kinh tế, vàng thì bị chính phủ điều tiết theo hướng nắn siết thì thị trường chứng khoán rất khó để giảm mạnh có chăng chỉ là những nhịp điều chỉnh đan xen trong quá trình đi lên.

4 Likes

:+1:
Key word thành công trên thị trường chứng khoán đó là xu thế lãi suất, dự đoán được xu hướng lãi suất và chính sách lãi suất của SBV và C.P dựa trên sự biến động của kinh tế vĩ mô. Các bác nhớ nhé.

4 Likes

Ok bác

2 Likes

Thanks bác @BeBe_Shark2019

2 Likes