Nhặt dép

Tôi cũng thấy thị trường chỉnh mà cung bán ra ko mạnh

2 Likes

Hihi. Nếu e có đủ tiềm lực tài chính thì cũng nhặt bác ạ. Hic.

2 Likes

Haha. Thanks bác @BeBe_Shark2019 giai đoạn này khả năng là sw cp, nhưng hi vọng Aaa tig có thể mạnh mẽ tăng vượt qua bão dông ạ.

2 Likes
3 Likes

Các bác nhặt hết và hold thật chặt nhé.

4 Likes

Sẽ tăng hết bác nhé.

3 Likes

cổ phiếu càng tiềm năng , giá càng thấp , càng phải nhặt các bác nhé.

4 Likes

Kết quả liệu có khá hơn không bác?

2 Likes

Tụi này thì nó làm thẳng tưng, chắc ko abc gì đc đâu, nếu chưa đủ điều kiện :grinning:

2 Likes

Ok bác @BeBe_Shark2019 aaa và tig khi nào lấy lại đc phong độ bác nhỉ. Hihi. Dòng chứng vẫn shs chứ ạ

2 Likes

AAA, TIG giá đang đẹp các bác. SHS ok bác nhé

5 Likes

Tương lai x2, x3 hết các bác nhé.

5 Likes

Thanks bác.

2 Likes

Xin bác chia sẻ view thị trường chung trong vòng 2 năm tới

2 Likes

Vnindex có thể đạt mức 1800 - 2000 điểm bác nhé.

1 Likes

Bác Cá có thể đánh giá tác động chiến tranh tại Tây á và Nga hiện nay tới thị trường chứng khoán được không? Cảm ơn bác.

3 Likes

Nếu bác hỏi câu này thời kỳ đầu Nga và Ukraine xảy ra thì có lẽ tôi sẽ nói tiêu cực. Bởi vì tại thời điểm đó lạm phát với giá cả hàng hóa leo thang (giá oil tác động phần lớn khi xung đột xảy ra) tại Mỹ là rất lớn → bắt buộc FED phải mạnh tay đảo chiều chính sách tiền tệ ngay lập tức.
Tuy nhiên đến thời điểm hiện tại thì vẫn phải đánh giá những nỗ lực của FED đang làm ok nhằm kiểm chế lạm phát trong khi nền kinh tế vẫn tương đối mạnh. Và hiện tại là thời điểm nào thì FED sẽ cắt giảm lãi suất. Quan điểm của tôi là sẽ cắt giảm lãi suất nhưng sẽ delay thêm một thời gian nữa.
Với việc xung đột giữa Iran và Israel leo thang như dư luận bàn tán qua nay, tôi nghĩ vẫn chỉ là giọt nước tràn ly mà thôi, không có gì đáng ngại ở đây. Xung đột đã tồn tại từ lâu và đó vẫn sẽ còn tồn tại còn lâu dài ( hơn nữa dưới góc nhìn của tôi thì xung đột sẽ khó kéo theo việc Mỹ tham chiến khi mà bầu cử tại Mỹ sắp tới xảy ra).
Với TTCK điều quan trọng vẫn là: định hướng chính sách kinh tế, chính sách tiền tệ, tăng trưởng kinh tế hay các DN niêm yết ra làm sao… Đó mới là xương sống của TTCK.

2 Likes

Một cuộc tấn công đã được báo trước cho cả thế giới biết cách đây cả chục ngày (Israel thừa thời gian chuẩn bị Iron dome và các hệ thống phòng thủ), đã cho thấy ý đồ chỉ muốn trả đũa cho gọi là có để đỡ mất mặt.

• Iran sau khi phóng tên lửa thì ngay lập tức tuyên bố trên các kênh thông tin đây là đòn trả đũa duy nhất và không có đòn tiếp theo, tuy nhiên cũng phát tín hiệu răn đe nếu Israel trả đũa.
  • Israel thiệt hại như gãi ghẻ, thể hiện được khả năng đánh chặn, sau khi bị vả đến giờ vẫn chưa thấy có tuyên bố diều hâu nào từ Netanyahu (điều hiếm thấy trong mọi trường hợp Israel bị đấm thẳng vào mặt).
    Có thể thấy hai bên đã đạt được mục tiêu của mình và khả năng cao mọi việc sẽ dừng tại đây, tuy nhiên sự kiện này chắc cũng đẩy giá dầu và vàng lên 1 nhịp nữa trước khi vào chu kỳ giảm trung hạn.
    Một khả năng rất nhỏ: Netanyahu nổi tiếng diều hâu và cực kỳ quyết đoán, tuyên bố là đánh luôn, và thường xuyên ra đòn phủ đầu trước.
    Bác nào có sẵn P tranh thủ chốt, mua hôm nay chưa chắc ăn :grinning:
2 Likes

SHB tranh cướp rồi bác @BeBe_Shark2019 :grinning:

2 Likes

:sweat_smile:

1 Likes