Nhặt dép

1400 -1450 điểm năm nay VNindex tôi dự kiến sẽ đạt được

3 Likes

và năm 2025 khả năng sẽ vượt đỉnh 1500 điểm để hướng tới 1700 -1800 điểm (nội lực là nâng hạng thị trường).

3 Likes

Cơ bản như thế các bác nhé

3 Likes

Pic nhặt dép sẽ còn kéo dài , các bác yên tâm là như vậy :slight_smile:

3 Likes

Hihi. Nên hướng tới kucj tiêu lợi nhuộn bằng lần bác ạ. Há há. Tig aaa đều đã chiết khấu. Có lẽ cần tăng trở lại ạ

3 Likes

AAA lái đã gom đủ hàng giờ chỉ có lên

1 Likes

Với việc việt nam chưa đc đưa vào danh sách nâng hạng thị trường. Vậy tin này e nghĩ sẽ có ảnh hưởng khá lơn về việc tăng giá của các cp. Bác @BeBe_Shark2019 xem giúp e ạ

1 Likes

có 2 tổ chức đánh giá nâng hạng cho TTCK VN là: FTSE Russell và MSCI. Trong đó FTSE đã đưa vào danh sách theo dõi để nâng hạng. Còn MSCI tất nhiên là phải tới tầm tháng 6/2025 mới đưa vào bởi MSCI họ view đánh giá chặt chẽ hơn (từ trước giờ MSCI chưa đưa vào danh sách). Nhưng một khi MSCI đưa vào danh sách nâng hạng thì các bác tự hiểu là VN đã sẵn sàng nâng hạng nhé. Dòng tiền từ NDTNN sẽ đổ vào TTCK VN sẽ rất lớn khi MSCI đánh giá nâng hạng.

1 Likes

E xin nhận định nv l với bác Cá. Nó cưa chân bàn nhìn xót quá ạ huhuu

1 Likes

Thanks bác. Liệu sẽ có một nhịp giảm để cover hàng chưa ạ. Tig vẫn nhìn ngắn hạn về vùng giá 20 chứ ạ

1 Likes

NVL đang có những tiến triển tốt ở một số dự án trong đó Aqua city khá ok. Bác đợi bctc quý 2 tới đây nhé. Tôi dự kiến NVL sẽ bắt đầu có những ổn định trong KD trong các quý tới. Như tôi nói, luật đất đai được thông qua sẽ xử lý được rất nhiều các vướng mắc trong lĩnh vực BĐS, thị trường BĐS ắt sẽ sôi động. Các DN BĐS sẽ vượt qua được khó khăn. NVL sau này sẽ là 1 loại doanh nghiệp có tính hồi sinh. Bác kiên định sẽ OK, tôi sẽ tập trong về NVL vào giai đoạn cuối năm nay.

3 Likes

Vâng ạ e đang kẹp từ đợt t4 tới h, lại gồng tiếp thôi bác

2 Likes

nhịp giảm của thị trường trong ngắn hạn là không lớn như tôi nói mấy hôm trước với các bác rồi . Biên dưới của Vnindex chỉ tồn tại ở gần với 1.250 - 1.260 trong khi đó Vnindex đã có một số lần nhúng gần tới cái vùng này, cách không lớn. Sự tích lũy của Vnindex sẽ mang tính tích cực trong ngắn hạn. Nếu các bác để ý đồ thị tuần của Vnindex sẽ thấy sự biến động tạm thời tích lũy này sẽ tích cực. Tất nhiên rung lắc nhẹ nhàng thì có nhưng tôi nghĩ các bác không nên quá quan tâm và lo ngại. Lựa hàng nhặt là ok.

3 Likes

Thanks bác.

1 Likes

Để ý kỹ các bác sẽ thấy Vnindex đang trong uptrend nhé, dư địa này còn lớn.

4 Likes

Vùng nhặt dép nhé

3 Likes

Há há. Vùng này chuẩn bị vượt ngược thị trường chứ bác cá.

1 Likes

Đang có những thông tin chưa chính xác. Là căn nguyên của việc vni giảm. Khả năg dòng chứng chỉnh sâu vni vè mố quanh 1200. Bác cá nghĩ aaa sẽ như thế nào ạ. Liệu có về lap gap ko ạ. Bác @BeBe_Shark2019 cho a e xin chia sẻ của bác ạ

1 Likes

Mai tôi nhặt hết, và nằm thở oxi cùng các bác nhé. :slight_smile:

3 Likes

Nay nhiều dép quá, mỏi tay :smiley:

3 Likes