Nhặt dép

AAA bắt đầu chạy về đỉnh cũ :grin:

2 Likes

3A đã có 2 phiên (hôm qua và nay) đóng cửa > phiên 17/6.
Lần trước đó 24/5 chạm ma50 (đường màu vàng) thì cũng bật trở lại.
2 phiên 17/6 và 24/5 thì giá cũng loanh quanh giá 2 vùng đỉnh cũ (11.2x gì đó).

Nên nếu chưa thủng ma50 (khoảng 10.9) thì cứ quan sát đã @Nam_Pham21. :grinning: :grinning: :grinning:
Nó ngừng rơi, đi ngang thế này là đẹp đẹp rồi.

2 Likes

Há há. Sợ thị trừng thủng thôi bác.

2 Likes

Thị trường rơi thì cũng sợ đấy.
VNI rơi thì cổ tốt xấu cũng bị ảnh hưởng chung. :grimacing:

1 Likes

hello các bác. Mấy nay tôi có việc bận

3 Likes

Vẫn tranh thủ nhặt dép nhé các bác. TT sẽ khó giảm.

3 Likes

Chào bác @BeBe_Shark2019 .
Mời bác với các ace :coffee: :tea: :coffee: :tea: :coffee: :tea: nhé.

1 Likes

Sẽ có tương đối nhiều chính sách tích cực cho nền kinh tế tới đây, nên TT điều chỉnh chỉ nhẹ nhàng và tiếp tục hành trình vượt lại 1300

3 Likes

2 sẽ khác 1

3 Likes

Hí hí. Aaa cứ tích luỹ quanh đây rồi phi là ổn bác cá nhỉ. Hi vọng một nhịp đánh mạnh vượt 12.5 . Tig về vùng 13.8-9 rồi tích luỹ it hôm có lẽ ổn hơn bác ạ. @BeBe_Shark2019

1 Likes

Vùng giá đã hợp lý nên các bác chủ động nhặt nhé

3 Likes

Vâng thanks bác. Theo e nghĩ yếu tố tác động không tốt tới thị trường hiện tại là nước ngoài bán ròng liên tục. Một khi họ quay lại thì thị trường chắc chắn vững bước tiến tới 135x và xa hơn ạ.

1 Likes

Bác nghĩ sao về việc này ạ. Bác @BeBe_Shark2019

1 Likes

AAA tím phát nào hehe

2 Likes

Nước ngoài bán ròng đã không còn là vấn đề quan trọng đối với TT.

3 Likes

AAA tôi dự kiến KQKD Q2 sẽ tiếp tục tương đối tích cực và năm nay doanh nghiệp họ An phát sẽ là năm làm ăn khởi sắc sau 1 quá trình tái cơ cấu sản phẩm.
AAA sẽ có một nhịp sóng tăng mạnh, các bác đợi xem.

4 Likes

Có một lưu ý với nhóm BĐS. Hiện tại có khá nhiều DN BĐS đang chờ đợi thời điểm CP thông qua luật đất đai 1/7 tới đây để bắt đầu triển khai các dự án. nên tôi cho rằng nhóm BĐS sẽ là động lực chính cho thị trường trong giai đoạn cuối năm nay. nên các bác theo dõi nhé

3 Likes

Thêm chút đặc điểm nữa. Hiện tại các bác sẽ để ý thấy có khá nhiều các cổ phiếu smallcap đan xen tăng dần nổi bật ở nhiều các cổ phiếu (có cả các cổ phiếu ở bên Upcom) → Có nghĩa là dòng tiền cho thấy đã có những biểu hiện lặp lại như trước đây, cổ phiếu lạ tăng giá → cho nên thị trường tương lại sẽ tồn tại 1 giai đoạn đồng loạt các cổ phiếu có mệnh giá nhỏ tăng hay những cp tích lũy vùng giá thấp sẽ tăng. => Thị trường không mất đi (Vốn hóa lớn → trung bình → thấp) đang lặp lại. Cũng vì vậy là tt sẽ khó giảm. TT nó chỉ downtrend khi mà hầu như tất cả các nhóm đạt tới đỉnh điểm. Còn hiện tại thì chưa nhé.

3 Likes

TT còn rất nhiều cơ hội ở phía trước mà các cổ phiếu chưa đến lượt.

3 Likes

Đây là về mặt cấu trúc chuyển động của thị trường.
Còn nền tảng cơ bản thị trường thì không có nhiều thay đổi: Kinh tế năm nay của VN sẽ lấy lại xu hướng tăng trưởng tốt các bác nhé (nhiều DN kinh doanh đang tốt dần lên), chính sách tiền tệ thì các bác biết rồi: chu kỳ nới lỏng tiền tệ của thế giới đang bắt đầu xảy ra, yên tâm là FED sẽ giảm ls 1-2 lần cuối năm nay. Còn ở VN thì đơn giản hơn bây giờ vẫn duy trì ở mức thấp dù có nhích nhẹ và sẽ ổn định đi ngang đến cuối năm nay về mặt lãi suất , còn ls cho vay vẫn được chỉ đạo giảm hỗ trợ… Nhìn chung môi trường đầu tư chứng khoán tiếp tục ok các bác nhé. Cái quan trọng nhất là chính sách: Nâng hạng thị trường tôi dự kiến sẽ làm được và đạt được kế hoạch với các thông tư được thông qua trong cuối năm nay và sẽ có những tín hiệu khởi sắc trong tiến trình này trong năm 2025.

3 Likes