Nhặt dép

TIG khoảng 18k

3 Likes

SHB tôi dự kiến sẽ có nhịp break tới đây

2 Likes

2 Likes

Một số các cổ phiếu tạo đáy khác các bác có thể theo dõi: EVF, VRE, HAG, APH, DXS… và vẫn lưu ý nhóm BĐS nhé. 1/8 tới đấy sẽ có hiệu lực về luật đất đai, nên sẽ có triển vọng cho BĐS cuối năm nay.

4 Likes

Nhóm BĐS dự kiến rục rịch về cuối năm nhưng năm mạnh nhất sẽ là nối sang 2025.

3 Likes

Thanks bác cá

2 Likes

Đợt này có lẽ các doanh nghiệp xuất khẩu sẽ là các doanh nghiệp hưởng lợi phải ko ạ. Vgt tng aaa …

2 Likes

Nhìn chung cấu trúc vận động các nhóm cổ phiếu trên thị trường đang khá thuận lợi và còn khá nhiều nhóm cổ phiếu tiềm năng, mặc dù chỉ số là đang gần 1300 điểm nhưng do cấu trúc khá tốt trên sẽ sớm giúp VnIndex vượt 1300 dễ dàng tới đây. Bản thân nhóm cổ phiếu lớn , trong đó nhóm cổ phiếu Bank vẫn còn dư địa tăng trưởng khả quan.

4 Likes

Hơn nữa các bác vẫn nhớ lưu ý tới sự kiện “prefunding” nhé. Nhưng gì tôi biết được thì vấn đề này đang được BTC ưu tiên giải quyết sớm nhất và dự kiến sẽ sớm thông qua các giải pháp.

3 Likes

Aaa đã tích luỹ khá dài trong biên dưới 12. Bác cá nhỉ. Liệu có 1 phiên tăng kịch trần để mạnh mẽ đi lên ko ạ

1 Likes

Bác @BeBe_Shark2019 ôi. Đánh giá về sự kiện cuối tháng 7 này thế nào ạ. Liệu có thành công và dòng thuỷ sản có đc hưởng lợi gì ko ạ

2 Likes

AAA rung lắc quanh chỗ này nhặt dép được nhé các bác

3 Likes

Thị trường chung vẫn tương đối ok bác
Hiện tại TT đang sát vùng 1300 nên có thể rung lắc nhẹ chút để lấy đà vượt vùng 1300-1305 hướng về 1350 điểm.

2 Likes

TIG thì vẫn thế các bác nhé, sẽ vẫn duy trì xu thế tăng dần cho đến khi đạt vùng mục tiêu

2 Likes

SHB thì có lẽ cũng sắp đến khoảng thời gian tạo đột biến về giá. Tôi nghĩ sẽ không còn lâu nữa.

2 Likes

Các bác có thể để ý thêm AGG

2 Likes

Hoặc S99

3 Likes

Agg là một doanh nghiệp bất động sản tốt. Đã trả hết trái phiếu. Hiện đang có công trình để ghi nhận doanh thu lợi nhuộn và một vài công trình cho năm kế tiêp. Mong bác cá chia sẻ thêm nhưng điểm mới của Agg và cái nhìn vè agg ạ. @BeBe_Shark2019

1 Likes

Cũng như bác nói đó.
AGG là DN BĐS nhưng tôi thấy tài chính tốt và các dự án BĐS có nhiều triển vọng, quỹ đất sạch tốt. AGG có thể là một trong những DN BĐS thuộc top đầu trong việc nhanh chóng quay lại đà kinh doanh tích cực trong bối cảnh tt BĐS mới đi qua thời điểm khó khăn nhất.
Với giá hiện tại của AGG tôi cho rằng là định giá rẻ trong nhóm BĐS với PE hiện tại chỉ khoảng 8.6 lần.
Tôi định giá AGG mức giá phù hợp khoảng 34-35k.

3 Likes

À các bác nhớ để ý nhặt dép AAA nhé. Nhặt dép trước khi BCTC cuối tháng này được công bố.
Có một cái cũng trớ trêu :smiley: là những năm trước AAA đặt kế hoạch 500 tỷ nhưng lại không hoàn thành được. Năm nay đặt 377 tỷ thì lại vượt kế hoạch rất nhiều, thậm chí có thể đạt gần 500 tỷ năm nay :slight_smile:

4 Likes