Nhặt dép

Tôi khá bất ngờ khi NDT lại có phản ứng khá ngược với 3 luật về đất đai sắp được thực thi 1/8 tới đây mang tính đột phá, sẽ giúp TT BĐS có những khởi sắc. Bản thân tôi khi nói chuyện với các DN BĐS thì họ đều nhận thấy những vướng mắc trước kia của dự án sẽ được tháo gỡ và triển khai tốt hơn khi luật thực thi và triển khai các dự án mới.

4 Likes

Nhưng tôi nghĩ NDT hiện tại do quá tâm lý hoặc 1 lý do khách quan khác khiến NDT đang đẩy nền giá một số các DN BĐS đi xuống mức giá thấp.
Tôi tính đó sẽ là cơ hội lớn cho các NDT xác định thơif gian đầu tư trung dài hạn.

4 Likes

Các bác đợi xem. Đường dài mới biết ngựa hay :slight_smile:

5 Likes

Nhặt dần thôi các bác :grinning:

3 Likes

Thị trường vùng này bác nào còn đủ sức nhặt được thì cứ ưu tiên nhặt nhé. Hết tuần này, sang tuần tới, thị trường sẽ tích cực hơn nhiều.

3 Likes

Thị trường sẽ tạo vùng đáy ngắn hạn quanh đây với mức biến động rủi ro là không lớn.

4 Likes

Ok bác
Đoạn rồi đánh du kích, qua nay nhặt dần rồi bác :grinning:

3 Likes

Ok bác. Nghe dân đồn Aaa chuẩn bị ra bc tài chính. Nhưng có vẻ giai đoạn này khó khăn chút đỉnh ạ. @BeBe_Shark2019

4 Likes

OK. Chỗ này khá nhiều cổ phiếu đã triết khấu hấp dẫn. Nên không có gì phải ngại hay lăn tăn.
Có 1 cái như tôi đã nói, tỷ giá đã chính xác tạo đỉnh đảo chiều. Mối nghi ngại hay áp lực từ vấn đề này đã và sẽ còn suy yếu đi nữa.
Dư địa tăng trưởng lợi nhuận hoặc hồi phục sẽ còn duy trì trong khoảng thời gian 1-2 năm nữa. Đặc biệt là giai đoạn nâng hạng sẽ giúp nền kinh tế VN sẽ có thêm 1 lượng tiền đổ trực tiếp vào thì trường không những tác động trực tiếp đến TTCK mà nó sẽ tác động luôn đến sự thay đổi tích cực tới nền kinh tế bởi dòng tiền lưu chuyển với vòng quay nhanh hơn. Do vậy TT sẽ rất khó có sụt giảm mạnh như những pha trước đó. Còn ngắn hạn nhiều người nói margin tạo áp lực lên thị trường trong ngắn hạn tất nhiên có nhưng không còn nhiều.
Vấn đề áp lực lớn nhất của thị trường trong thời gian trước đó khiến Vnidex chưa vượt được 1300 đang thay đổi rồi đó các bác nhé.

2 Likes

AAA sẽ nhanh vượt 12.5k trong đoạn tới thôi bác

3 Likes

Mọi người rồi sẽ phải chấp nhận mua giá cao hơn khi triển vọng kin doanh của AAA được khẳng định sau báo cáo tới đây.

4 Likes

Thanks bác @BeBe_Shark2019 . Aaa hay aph hay agg đều là những doanh nghiệp có cơ bản, kì vobgj tăng trưởng tốt trong gđ tới. Hi vọng bác đồng hành cùng anh e tới khi Aaa đạt taget 19-2x

2 Likes

Ối giời ôi. Aaa báo lãi. Vậy phiên mai có trần đc ko các bác. Đáng ra phiên nay trần thì tuyệt quá.

3 Likes

Không những AAA mà cả họ An Phát (AAA, APH, NHH) đều có những thành tích xuất sắc trong kinh doanh.
AAA sẽ vượt đỉnh giai đoạn này.

4 Likes

Thanks bác.

2 Likes

MSN các bác cũng để ý nhé. Việc thoái vốn của SK dự kiens sẽ delay và các lần thoái không ảnh hưởng tới MSN.

2 Likes

AAA, TIG, MSN, SHB, TIP, PC1, HPG, BID, AGG đều ok.

4 Likes

VIX cổ phiếu có sự giảm giá khá mạnh, con này sau chia tách ngày mai giá 10.6-10.7k sẽ hấp dẫn. Các bác cũng để ý theo dõi nhé.

4 Likes

Agg tiếp tục gom phải ko bác. Hihi. Aaa lâu quá ko thấy 1 phiên dư trần

2 Likes

View VnIndex

3 Likes