Nhặt dép

Tôi dự kiến trong tháng 8 này, bên Bộ Tài Chính sẽ chính thức thông qua tháo gỡ nút thắt “prefunding” cho NDTNN.

3 Likes

AAA hiện đang biến động trong đoạn tích lũy củng cố xu thế. Bác yên tâm là AAA sẽ vượt khỏi vùng tích lũy này để tiếp tục củng cố đà tăng.

3 Likes

View TIG

3 Likes

View MSN

1 Likes

SHB báo lãi rất tốt. Các bác cũng rất lưu ý nhé. SHB là bank tôi cho rằng đang rất rẻ và hấp dẫn.

2 Likes

Nvl liên tục thủng đáy, bác Shark có view gì k ạ :frowning:

2 Likes

Dưới 11k. Tôi đang gom trước ít dần rồi, quá trình tái cấu trúc của NVL tôi đánh giá triển vọng bác nhé.

2 Likes

Nay tôi mua AAA cuối phiên. Hi vọng sang t8 có thành quả

2 Likes

AAA còn nhiều triển vọng trong năm nay và các năm tới, các quý tới AAA sẽ có thêm sản phẩm mới đóng góp vào DT.
Năm nay AAA dự kiến sẽ hoàn thành vượt chỉ tiêu kế hoạch lợi nhuận khoảng 25-30% ghi nhận mức tăng cao nhất những năm trở lại đây trong năm nay, vượt xa những dự báo trước đó. Năm tới dư địa tăng trưởng còn mạnh nữa khi nhà máy của SK đi vào hoạt động, core của AAA sẽ còn tăng mạnh. Các bác yên tâm rằng AAA sẽ giống với NKG trước kia ở giai đoạn năm 2020.
AAA là một DN có câu chuyện dài kỳ.

4 Likes

Và hiện tại AAA đang ở giai đoạn cuối của quá trình tích lũy ngắn hạn. Các bác lưu ý nhé

3 Likes

Kỳ báo cáo này của các DN niêm yết đang cho thấy những khởi sắc ở nhiều nhóm ngành. NVL là một vd điển hình coi như được gọi là DN cuối cùng tệ nhất trong quá trình cơ cấu tài chính đã ổn. Tôi dự kiến đa số các DN sẽ bắt đầu dần nhận thấy sự “dễ thở” hơn trong kinh doanh và đi vào ổn định, một số DN khỏe thì đã bắt đầu hồi phục tăng trưởng nhanh hơn. Có thể nói đây là giai đoạn 1 của chu kỳ tăng trưởng kinh tế (hay còn gọi là đang ở giai đoạn hồi phục), cũng đồng nghĩa với việc dư địa tăng kinh tế trong năm nay 2024 sẽ được gọi là khởi sắc một chút trước khi vào năm 2025 tăng trưởng mạnh hơn. Tôi vẫn lưu ý với các bác là chu kỳ kinh tế giai đoạn này sẽ kéo khá dài do có 1 yếu tố khách quan đó là : dòng tiền NDTNN đổ vào TTCK do sự kiện nâng hạng thị trường, sẽ góp phần thúc đẩy tăng trưởng lên cao hơn, lên một lever mới của kinh tế, (tôi dự báo chu kỳ này kéo dài tối thiểu 10 năm).

4 Likes

Tôi có check BCG. Tôi đánh giá đây là cổ phiếu tiềm năng đang định giá thấp. Các bác có thể để ý nhé.

3 Likes

Nhịp tăng này của thị trường tôi đánh giá sẽ mang đậm tính chất yết tố cơ bản do tôi nhận thấy dư địa tăng trưởng lợi nhuận của các DN đang trở lên thuận lợi hơn rất nhiều bởi môi trường đầu tư được duy trì nới lỏng cả từ chính sách tiền tệ đến chính sách tài khóa của NHNN.

3 Likes

Nên các bác hết sức lưu ý giai đoạn này của thị trường nhé. Khá nhiều core cơ bản của thị trường đã thay đổi tương đối nhiều theo chiều hướng bắt đầu tích cực theo chu kỳ.

3 Likes

Giai đoạn này có giống 2012 2013 không bác cá ?

4 Likes

Thanks bác cá. Như vậy Aaa hi vọng sẽ nhanh chóng có mức bứt phâ vượt 13 trong vài ngày tới ạ.

2 Likes

AAA quanh giá này, ai ưu thích AAA thì nhặt dép quanh đây nhé.

3 Likes

Đúng bác nhé. Giai đoạn này rất tương đồng với những năm đó cả về chính sách tiền tệ lẫn bối cảnh nền kinh tế.

3 Likes

Bác xem giúp tôi con CEO có ổn không năm ngoái CEO phát hàng thành công cho cổ đông, dự án cũng nhiều mà có vẻ dòng BĐS nghỉ dưỡng vẫn chưa ổn lắm.

1 Likes

Có chuyện gì vs AGG thế bác nhỉ?

1 Likes