Nhặt dép

Mục tiêu của xu thế này tôi ước tính sớm tiếp cận khoảng 1400 điểm

3 Likes

Cuối năm nay tôi dự tính VnIndex biến động quanh khoảng 1400 điểm.
bởi nhiều yếu tố ủng hộ cho cuối năm nay:

• Đầu tiên là tỷ giá đang giảm khá nhanh, thị trường tiền tệ tương đối ổn và có chiều hướng ủng hộ cho TTCK
  • Dư địa tăng trưởng LN của các DN tiếp tục duy trì tốt khiến định giá PE(f) duy trì ở mức thấp và hấp dẫn. GDP sẽ tăng tốc tăng trưởng cuối năm này và cho năm sau.
  • Còn câu chuyện nổi bật năm sau thế nào thì các bác chắc cũng biết rõ rồi. Tầm quý 4 TTCK có lẽ sẽ có những tin vui, các bác cùng chờ đón.
  • Dòng tiền NDTNN thì các bác yên tâm, chỉ còn có quỹ Fubon - đài loan là quỹ cuối cùng họ cơ cấu một chút, còn NDT Thái họ muốn lách một chút luật thuế mà thôi, tiền sẽ chuyển khéo léo thông qua một kênh dễ thở hơn cho họ vừa rồi. Tôi vẫn nhắc lại là sẽ có một giai đoạn NDTNN sẽ đổ nhiều tiền vào tt sẽ làm đảo chiều dòng tiền vào các thị trường cận biên, đặc biệt là thị trường sắp nâng hạng như VN.

Các bác cứ chủ động mà hành động nhé
4 Likes

Thank bác cá.

:cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face:

2 Likes

Chắc bác phải sang bển khoảng dăm lần nữa, bê tiền về ủn mông bé bự vni :grinning:
Hoặc là cho tụi taylon cơ chế ổn ổn lâu dài chút, để tụi nó quay lại :grinning:

2 Likes

Hello bác cá. Đã đc 2 tuần chưa bác. Hihi. Vni đã tăng khá ổn ạ

2 Likes

Rung lắc chỉnh ưu tiên nhặt dép nhé các bác

5 Likes

Nhóm chứng khoán, bank, BĐS và các cổ phiếu sản xuất tiềm năng đều ok.

5 Likes

Tôi dự tính TT có thể sẽ khó điều chỉnh mạnh như nhiều người nghĩ bởi đã có một vài thông tin chuẩn bị cho phê duyệt tháo gỡ Prefunding các bác nhé.

4 Likes

Nhóm chứng khoán tôi dự kiến sẽ có nhịp sóng vượt đỉnh ở nhiều cổ phiếu

4 Likes

Cổ phiếu AAA, sau khi nội bộ cơ cấu xong (khả năng trong ngày mai) thì mọi thứ sẽ ổn hơn trong thời gian tới

4 Likes

Em chọn hướng vượt đỉnh nha, đợi phiên chiều này xem như nào

5 Likes

Vẫn thấy quanh vùng 1280, nên mình vẫn có thể chờ là vượt qua cái mốc linh thiêng 1300

3 Likes

MID cap chỉnh mạnh quá bác Cá, TT lên mà toàn kép CP trụ.

3 Likes

Rung lắc một chút để tạo đà kỹ thuật bác nhé, cơ bản là nhịp sóng này tôi dự kiến sẽ khác với các nhịp trước.
Nhịp này sẽ giống với chân sóng nhịp bắt đầu từ: tháng 11/2023 - đến giai đoạn tháng 4/2024.

4 Likes

Há há. Phiên mai Aaa giảm về quanh 10. Sau đó rồi tính bác cá ạ. Nhưng Aaa có vẻ ko mạnh khi loanh quanh mãi ko bứt đc ạ.

1 Likes

Há há. Bác @BeBe_Shark2019 ôi. Aph và aaa sao ban lãnh đạo bán hết nhỉ. Có vẻ aph về 5 còn aaa về dưới 10 bác ạ

2 Likes

Aaa đã về vubgf giá 10. 1 doanh nghiệp làm ăn ko tệ. Giá cp giảm sâu sau khi ra bctc. Hic. Bác @BeBe_Shark2019 bơm ô xi đi bác ối. Há há

3 Likes

Nay tôi nhặt thêm dép AAA cũng kha khá. Mai tôi dồn nhặt nốt là ok và đợi gió đông tới.
AAA vẫn ổn các bác nhé. DN không có gì thay đổi và vẫn trong hướng HĐKD tích cực trong năm nay là nền tảng bàn đạp cho năm tới.
Việc ban lãnh đạo cơ cấu là chuyện nhỏ và khách quan, họ cần làm những việc quan trọng hơn. Việc tác động tâm lý ngắn đến mọi người nói này nói lọ cũng dễ hiểu.
Tôi đánh giá nền giá này của AAA có lẽ sẽ là vùng xuất hiện cuối cùng hấp dẫn và về sau sẽ khó lặp lại.

5 Likes

Ok bác.

3 Likes

Đó là aaa nhưng aph có lẽ ko đc như vậy. Cp bds đang khá ổn.

2 Likes