Nhặt dép

A thương chú quá :rofl:

Há há. Lâu quá ko thấy bác cá. Ko rõ khi nào bác cá về kéo lên 13-15

1 Likes

hi các bác. Tranh thủ vào gửi các bác view một số thứ

USD

DJ

Bonds VN

VnIndex: biến động gần giống tích lũy với thời kỳ năm 2015-2016 nhưng sẽ ngắn hơn.

3 Likes

Vnindex view ngắn một chút

3 Likes

Có một số yếu tố tốt cho thị trường tới đây và về cuối năm nên đoạn này các bác vẫn lưu ý nhặt dép trước cho kỳ tăng giai đoạn tới nhé

3 Likes

NDTNN sẽ giải ngân dần làm xoay chiều một phần lớn với lý do này trong giai đoạn cuối năm nay và năm tới

3 Likes

Họ nói rằng họ rất thích thị trường VN nhé các bác, chỉ cần một số thứ thay đổi đi một chút thì dòng tiền sẽ quay lại thị trường rất nhanh chóng

3 Likes

Thị trường còn quá nhiêgu biến động. Theo quan điểm của e mọi người lên cân nhắc chậm lại chút. Bởi mọi thứ mới bắt đầu. Cần một thời gian khoảng 5-6 tháng để cân bằng và ổn định. Khi ổn định mới nghĩ tới chuyện phát triển.

2 Likes

Về Aaa e thấy đợt rồi liên tục có các lệnh lớn bán ra ở vubgf 11.5-12. Như vậy khả năng cần tái tích luỹ quanh vùng giá 10 một thời gian nữa mới chạy đc. Vùng 12.5-13 khá mạnh. Vì vậy 1 nhịp chưa thể qua ngay đc sau đợt này.

2 Likes

Đó chỉ là cảm nhận hay là cảm xúc của một số người nghĩ như vậy. Chính vì vậy mà hiện thị trường đang tồn tại một giai đoạn khá phi lý đang xảy ra ở khá nhiều nhóm ngành trong bối cảnh đang có nhiều yếu tố cơ bản quan trọng đang thay đổi theo chiều hướng tích cực hơn trước rất nhiều và nó còn sẽ diễn biến tiếp tục, nhất là sau báo cáo tài chính Quý 2 vừa qua đã cho thấy sự đồng thuận trong hồi phục kinh doanh đều đồng thời đã lan toả ở hầu hết các nhóm ngành trong nền kinh tế. Định giá TT bản chất hiện tại lại đang trở lên bất ngờ hấp dẫn ở nhịp điều chỉnh ngắn hạn vừa qua của thị trường với mức PE(f) hiện tại đang ở mức dưới 11 lần cuối năm nay và năm sau.
Sự phi lý hiện tại của thị trường đang tạo ra 1 cơ hội mà tôi nhận thấy có chút tương đồng ở thời kỳ đầu năm 2023. NDTNN họ cũng đang nhận thấy điều này.

3 Likes

Đối với AAA thì hiện tại giá hiện đang được định giá rẻ và hấp dẫn.
AAA có một chút biến động của giá hạt nhựa giảm nhẹ làm ảnh hưởng một chút tới biên lợi nhuận nhưng không ảnh hưởng quá lớn. Chỉ là một sự biến động nhỏ trong tầm kiểm soát và triển vọng kinh doanh khả quan vẫn tiếp tục duy trì trong kỳ cuối năm nay.
Đặc biệt các bác lưu ý nhà máy số 8 sẽ đi vào hoạt động sớm hơn dự kiến (bắt đầu từ tháng 10-11 này) thay vì sang 2025. Doanh thu sẽ được đóng góp hơn 1k tỷ với biên LN được dự kiến 10-20% tương đối cao. LN của AAA sẽ được đẩy lên một mức cao hơn nhiều ở năm 2025 dù chưa tính tới mảng kinh doanh kết hợp với SKC.

2 Likes

Còn về ngắn hạn xét về mặt tâm lý. Đa phần NDT nhỏ lẻ còn đang bị tâm lý chi phối chán nản sau ngày biến động mạnh 5/8 vừa rồi. Họ sẽ còn tương đối nghi ngờ và chưa dám quay lại. Họ sẽ vẫn còn thế này cho đến khi giá cổ phiếu tăng nhiều hơn để kích thích lòng tham quay trở lại với TT, lúc đó thanh khoản các bác mới nhìn thấy tăng lên nhiều hơn. Còn đối với NDT lớn thì họ không làm như vậy, họ thích làm lúc mà mọi người cảm thấy hoặc nhìn thấy khó. Bản chất giai đoạn này đang là như thế nên các bác lựa cơ gắp mắm nhé

4 Likes

Thanks bác. Hi vọng thị trường không xấu như e tiên lượng. Há há. Mọi người tạm rời xa chút tg rồi quay lại trong 1 vài tháng nữa.

3 Likes

Cổ tức này là cao hay thấp?

Hello các bác. Chắc giờ các bác ổn hết rồi cả chứ ?

3 Likes

Chào bác cá.
Bác cá mới về à?

:cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face:

3 Likes

Ok bác

2 Likes

Thị trường vẫn thế thôi các bác nhỉ. Đợt tới tôi sẽ giải ngân nhiều đó, lên tầm gần 1300 vẫn rung lắc chút, sau đó gom mua rồi vượt 1300 lên cao hơn.

4 Likes

Tuy nhiên vẫn còn nhiều cổ phiếu giá hấp dẫn đoạn này, vẫn túc tắc nhặt thêm được

3 Likes

Có một cái rất khó thay đổi đối với thị trường giai đoạn này là tăng, các bác chỉ cần hiểu thế thôi là biết tự hành động cho bản thân mình nhé

3 Likes