Nhặt dép

Chúc các bác giao dịch thành công nhé

4 Likes

Vấn đề xung đột chính trị có khả năng sẽ sớm dịu bớt. DJ đêm qua sau khi có những lúc giảm khá mạnh nhưng sau đó hồi phục trở lại, Khả năng giảm sâu sẽ khó xảy ra, mình dự kiến sẽ sớm có sự hồi phục tăng trở lại

3 Likes

Thị trường mới giảm có 2 phiên vừa rồi nhưng rất nhiều chiên gia broker báo cáo : Vai-Đầu-Vai → mình thì cho rằng: CHƯA XẢY RA nhé.

3 Likes

Lý do giảm mấy phiên vừa qua là do:

• Chốt lời của một số mã banks do đã có nhịp tăng khá. → dễ hiểu
  • Lo lắng về chính trị trên thế giới → cái này khoảng vài nữa sẽ dịu bớt → sẽ ko còn ai nhắc tới.
  • Mọi người sợ lãi suất tăng → mình có nguồn thông tin khoảng 2 -3 tuần nữa lãi suất sẽ trở lại giảm và ko tăng nữa → năm 2022 vẫn là năm có mức lãi suất thấp , còn tăng chỉ là nhích nhẹ.
  • Fed nâng lãi suất thì ai cũng biết có thể sẽ xảy ra → nhưng với VN thì là một sự lệch pha có thể tới 1 năm nữa.
    => chốt VNindex sẽ không giảm mạnh … canh Nhặt Dép …
    chúc các bác may mắn.
3 Likes

Các bác để ý TSC một con mắt thôi nhé :slight_smile:

4 Likes

CÒn 1 con liếc thôi ah bác, chưa động thủ vội đúng ko ạ :))

Liếc để nhặt dép bác à :slight_smile:
Về thị trường chung thì tôi dự sẽ sớm tăng lại.
Hôm nay mình nhặt thêm 1/3 lượng tiền còn lại với hàng thị trường.

2 Likes

CII bác nào mua thì mục tiêu ngắn hạn ở 32.6 nhé.

5 Likes

thank bác ạ

Hôm qua vứt dép, hôm nay nhặt lại giầy, Các Bác cho mình loại giầy nào cần nhặt. thanks

1 Likes

bác để ý SSI, có thể sẽ tạo 2 đáy. Dự kiến của tôi là sau sẽ vượt MA20.
hôm qua tôi có nhặt dép em nó theo game phát hành sắp tới.
Goodluck các bác

4 Likes

còn các con Banks như tôi đã nói bên trên. Tôi đánh theo chiến lược riêng, không tiết lộ được.

2 Likes

Banks là hàng thị trường nên các bác có thể để ý cách tôi nhặt dép thì phát hiện ra thôi. :slight_smile:

4 Likes

TSC giá nào vào thì an toàn thế bác

1 Likes

TSC mấy quý gần đây có tăng trưởng. bất kỳ công ty nào trên sàn đều không có giá an toàn - mà chỉ có biên độ an toàn (Margin Of Safe) .

Đầu tư mà nhìn phiên nhảy nhảy nhót nhót 2 năm sau rời sàn.

Trước tiên tìm hiểu xem cty đó có bao tài sản; doanh thu; lợi nhuận; lợi nhuận biên ROE; Khả năng kiếm tiền và ban lãnh đạo.

Nhiêu đấy chỉ là lý thuyết. còn thực chiến cách xa lắm.

Hỏi như vậy bố thánh nào trả lời dc.

2 Likes

hihi công nhận bạn hỏi thế cũng khó trả lời thật. Do sẽ tùy khẩu vị rủi ro từng người và cách giải ngân nữa để tăng hiệu quả đầu tư.
Riêng cá nhân mình: Vùng giá hiện tại là vẫn ok để nhặt dép dần bạn nhé. (tham khảo :slight_smile: )

1 Likes

Qua hết bên này cho nó phá sản luôn đi

1 Likes

Mình chia sẽ với các bác một trong những công cụ của mình mà trước đây mình giải ngân rất mạnh. Đợt này nó cũng xuất hiện trở lại. (nó giống như 1 công cụ hỗ trợ cho việc “đi ngược đám đông”) :slight_smile: Các bác tham khảo thôi nhé :slight_smile:

5 Likes

mình thấy bên này cũng Ok đấy, mỗi tội là để xem cái cách xem list pic mới tạo của các bác khác nhìn hơi khó nhìn hơn bên kia.

2 Likes

Thank you bác