Nhất lộc mãi tài - 1623

Có lẽ chuẩn bị đến sóng chỉnh, nếu ý chí thì có lên 6x xong mới chỉnh, chính là phần xanh lá từ fibo 2.618-3. Vì sóng 3 thường là sóng kéo xả, sóng 5 thì hên xui. Giả sử lên sóng 2.618 chỉnh thì sóng 4 chỉnh như dự kiến dựa vào sóng 2. Xác định đỉnh 3 dựa vào đáy sóng chỉnh 4 nhỏ hơn chỗ mũi tên tím dốc lên. Sóng 5 có mục tiêu 75-78k là an toàn, an toàn hơn thì 70k.

10 Likes

Bác nam cho em xin nhận định nlg. Vùng giá này đã tham mua được chưa ạ. Cám ơn ạ

2 Likes

Vùng mua an toàn là vùng đáy 46.5-49k. không xác định chính xác sóng nên chỉ là dự đoán trên từng bậc thang mô hình. Mục tiêu nếu vượt đỉnh khoảng 8x. Cần có sự đánh giá nội tại để xem xét kỳ vọng đó.

10 Likes

A Nam ơi. A nhận định giúp em con BCG với ạ. E tìm mà k thấy :neutral_face:

5 Likes

Giải thích nhận định, nó có về 26 nhưng lệch một chút thì không đáng kể, coi như vẫn đang ổn

14 Likes

Vâng ạ. Hôm thứ 6 e có đặt 26.1 gia tăng thêm mà k kịp :relaxed::relaxed: E cảm ơn a ạ

5 Likes

Em phải nghiên cứu kỹ nội tại chút, anh thuần là xem sóng và có xem qua nội tại một chút thôi. Vì nó chỉnh 4 hơi ngắn nên không dự đoán chính xác được, em có gia tăng thì phải gia tăng khi nó sâu, đừng gia tăng ở điểm không rõ ràng.

11 Likes

Vâng. E nhớ lời a dặn ạ. E cảm ơn a.

3 Likes

Nhìn nó tích lũy sau khi đột phá đỉnh thì khả năng nó không xuống sâu, trừ khi thị trường quá xấu. Vì vậy, bớt tham một chút, để tiền dự phòng trường hợp xấu.

14 Likes

Vâng. E cũng nhặt dần từng chút thôi. Hôm trc k về 26.1 r chạy hnay cg có giá đỏ nhưg e cg chưa vào thêm. E cg đang chờ thêm a ạ. Em đang tìm thêm thông tin để học tìm hiểu nội tại ạ.

2 Likes

Nó có dự án bất động sản bị chậm một chút, khả năng sắp ghi nhận lợi nhuận, nên hoàn toàn có thể lên sóng, nhưng chưa chắc chắn hoàn toàn, anh không theo dõi nên chỉ đọc sơ qua nội tại. Sóng nó sẽ chạy trước kỳ vọng, kỳ vọng này là thực tế.

12 Likes

Vâng ạ. Nó còn mảng nltt nữa. Nên e thích. :expressionless::expressionless: để e tìm hiểu nhiều hơn ạ. Hii

3 Likes

Anh có biết, mảng này sẽ có khấu hao bảo dưỡng nên không nhanh như mọi người nghĩ, còn bất động sản có hàng xuất được hàng là có lợi nhuận.

11 Likes

Vâng ạ. :rose::rose:

2 Likes

Em cám ơn anh. Em cũng ngẫm ra được 1 vài thứ :smiley: . Anh cho em hỏi thêm câu nữa. Làm sao mà mình xác định được điểm bắt đầu sóng 1 vậy ạ?

3 Likes

Đầu tiên, sóng elliott là một lý thuyết để dự đoán và cả đời người không đi hết sóng, không phải là một phương pháp cố định, phải có sự kết hợp nhiều vấn đề khác để đánh giá nhận biết. Ví dụ, khi ta đánh giá một doanh nghiệp, có rất nhiều phương pháp đánh giá để nhận biết được kỳ vọng doanh nghiệp, đánh giá doanh nghiệp đang ở giai đoạn: khởi đầu, tăng trưởng cao trong giai đoạn nào đó, tăng trưởng âm, suy thoái, tăng trưởng ổn định… Để từ đó có lựa chọn các phương pháp đánh giá kỹ thuật.

Để nhận biết sóng bắt đầu từ đâu, cần nhìn tổng thể, ví dụ Vnindex, từ đó có các sóng nhỏ dự kiến, khi vượt đường ngang đỏ, người ta vẫn nghĩ nó là sóng hồi, khi vượt đường đen, lúc đó ta mới có kỳ vọng vào sóng tăng… Đáy 2 hồng mà thủng 1200 (sóng 1 tím) lại là chuyện lớn…

16 Likes

Em cám ơn anh ạ!

2 Likes

Cho e xin nhận định CNG Bạch ca ơi? @Bach_nam

2 Likes

Em cám ơn anh nhé. Anh ví dụ dễ hiểu lắm ạ

3 Likes

Quan sát mục tiêu nếu vượt được đỉnh, vượt khu 44 thì có thể lên 51.

11 Likes