Nhất lộc mãi tài - 1623

Sóng 4 không vi phạm sóng 1 thì sóng vẫn còn hiệu lực.

9 Likes

Chào bạn, bạn có thể xem giúp hộ mình KBC được không? Mình đang cầm giá vốn 56 ạ. Cảm ơn @Bach_nam

4 Likes

Mục tiêu của nó khu 68k nhưng có vẻ bị chỉnh trước, nếu doanh nghiệp tăng trưởng tốt, chỉnh không thủng cái gạch ngang, có lẽ tiếp tục sóng, giấy hết nên sóng xanh lá là phác họa.

14 Likes

Anh bachnam cho e xin nhận định Fit vs ạ, tks anh

2 Likes

Dạ, cảm ơn anh ạ!

2 Likes

Lúc này có lẽ kỳ vọng vào mô hình thôi, nếu tốt, mục tiêu trung bình khu 27k. Xem mô hình xanh lá với hồng - chữ W.

11 Likes

Anh Bạch Nam nhận định giúp em Ita, nhịp này mình vào dc ko ạ.

2 Likes

Anh Bạch Nam cho em xin nhận định về nắm giữ MSR, ABS với ạ, tks a

1 Likes

Lại làm phiền bác Nam nhận định giùm em con CMX với ạ. Em cảm ơn bác :relaxed::grinning:

1 Likes

Anh BN đánh giá sao về mở mua mới con APH, em thấy bắt đầu có dấu hiệu đảo trend dần

3 Likes

Em chào anh Bạch Nam, anh có thể cho em xin ít thông tin về price action không ạ. Em có google nhưng ra nhiều kết quả nên chưa biết làm theo thế nào ạ. Em cảm ơn anh

2 Likes

Không nên vào lúc này, anh không đủ dữ liệu nội tại để đánh giá, về sóng, nó chỉnh tích lũy chưa thể đủ được. Cần thêm thời gian. Nếu có mua thì hãy xem xét trong thời gian tới, ít nhất là khu đáy 12.8 hoặc có thể có đáy sâu hơn. Trường hợp khả quan nó lên sóng hồi gần đỉnh thì biên lợi nhuận cũng không còn nhiều.

9 Likes

Mình vừa nhận xét bên trên, nghiên cứu kỳ vọng để có phương hướng tiếp theo.

10 Likes

ABS có lẽ cần kiên nhẫn chờ đợi, nó đang tích lũy và tăng dần theo thời gian sau khi tăng sốc, giảm mạnh.
MSR đã nhận xét ở topic cũ, nó đạt sóng thì có thể đóng lệnh hoặc nắm giữ, tùy theo sự hiểu biết về nội tại và tương lai của nó.

9 Likes

APH thì khi mua tùy theo mục đích, đánh ngắn hạn thì bắt buộc có điểm dừng lỗ. Còn nếu kỳ vọng và gắn bó cùng doanh nghiệp, chỉ có cách phân bổ mua dần. Hiện tại tín hiệu là tích cực nhưng khả năng chưa có tiến triển mạnh trong sản xuất kinh doanh.

12 Likes

Sóng có hai thứ liên quan đến nhau Price and time. Price đạt thì timing kết thúc sớm. Khi vĩ mô ổn định, Price chưa đạt, timing đạt thì vẫn có khả năng lên sóng khi chưa vi phạm các nguyên tắc sóng.

11 Likes

em cảm ơn anh

4 Likes

Dạ vâng ạ, em có theo dõi mấy đợt chỉnh đỏ nhưng phập phù mãi, sóng này em đứng ngoài luôn ạ. Em cám ơn anh Bạch Nam.

3 Likes

Giả sử luôn Vnindex nhé, Sóng nhỏ chưa vi phạm sóng 1, chưa thủng đáy 4 thì sóng 5 vẫn còn có cơ hội. Vậy price thủng 1400 và không đóng trên được đó thì coi như đã hết sóng. Nhưng khi thủng đỉnh 1 thì chắc chắc đã vào chỉnh trung hạn. Có đường trendline sóng I, thủng đó cũng là hết sóng I và đang ở sóng II.

14 Likes

Bác Bach Nam chi mình hỏi xu hướng sóng của HTN

2 Likes