Nhất lộc mãi tài - 1623

Ảnh hưởng gì? Giờ covid mấy trăm nghìn cũng có thấy ảnh hưởng gì đâu? Vì người ta nhận biết được nó ảnh hưởng ở góc độ nào? Tránh một vết xe lịch sử giai đoạn trước, giai đoạn này làm như thế là đẹp cho sự phát triển kinh tế đất nước, một điều đáng vui mừng. Còn lĩnh vực cụ thể sẽ có những tác động nhất định và phân hóa.

21 Likes

mình thấy mai thị trường dễ bay cao ấy chứ, tin ra hết rồi như kiểu cởi trói rồi ấy, NDT k còn rón rén nữa, dự mai bung nóc.

5 Likes

Vâng. Em thì lo cái 10k tỷ kia nó ko trả dc thôi a. Còn các mặt khác thì em thấy tốt a.

2 Likes

Trái phiếu bất động sản có nhiều vấn đề và báo chí cũng đã nhắc. Thống kê đến hạn, lãi suất cao,…nhiều vấn đề và giờ xử lý trước, chính là tránh vỡ bong bóng. Doanh nghiệp tài chính lành mạnh thì cứ yên tâm thôi.

17 Likes

Zạ anh, em f0 nên tù mù lắm. Mấy cái phân tích biểu đồ, nhìn chart… là em k biết gì hết, Nên điểm vào điểm ra của em zero luôn. Nghe các ac phân tích mà em như vịt nghe sấm. Em đi hóng, nghe mng tư vấn, rồi coi qua doanh nghiệp, theo dõi tình hình TT rồi xuống tay múc. Như con ITC em mua vì doanh nghiệp về BĐS, dự án của nó khá ổn, em hi vọng dịch covid đang lắng xuống, time tới mở cửa du lịch thì nó sẽ đc hưởng lợi nhiều ( dự án Terra Royal…). Còn VTO thì vận tải dầu khí, tình hình thế giới, chiến tranh Nga-Ukraine, giá dầu neo thang. nên em cũng kỳ vọng ở nó. vậy nhận định của anh Nam rất hữu ích, giúp cho em hướng để căn chỉnh mức giá. Cảm ơn anh Nam nhiều ạ. Em oánh chứng tù mù lắm, nên mong anh Nam đừng cười chê nha :sweat_smile:.

6 Likes

Ai khôn lớn chẳng qua đoạn ngây ngô, tri thức là vô hạn, đừng tự ti về bản thân. Khi chưa hiểu biết đủ sâu thì hãy cố gắng tham gia ít, lòng tham bớt đi thì cuộc sống an vui. Khi nhận diện được cơ hội tốt trong giai đoạn tới, thời cơ đến, thị trường chỉnh tích lũy sâu, chưa hiểu biết nhiều thì chọn lựa doanh nghiệp đồng hành cùng, nắm giữ thời gian đủ lâu, gặt hái thành quả đầu tư.

Nhận định của anh chỉ trong ngắn hạn, dài hạn là một chuyện khác, cần nghiên cứu rất sâu và có thời gian, không thể trả lời ngay được như những nhận định anh đưa ra trong các topic.

27 Likes

Vâng . Cám ơn anh.

4 Likes

Dạo này a quên hết chứng cháo. B-N có con nào hay hay phím phát nhỉ.

4 Likes

Zạ anh, bữa trc may mắn nhờ nhận định của anh về DVN, nhịp nó tăng lên 26 là em bán luôn, zậy là vừa lãi về giá, lại vừa đc ăn cổ tức. Sau nhịp đó là nó chỉnh sâu thật sâu luôn, và em cũng đang rải ra bắt lại dần anh ạ. Các mã co lợi nhuận em cũng sẽ canh hạ dần chờ cơ hội tốt. Biết ơn anh Nam nhiều. Chúc anh thật nhiều sức khoẻ và bình an. Ngày nào cũng vào hóng nhận định của anh.hihi.

4 Likes

Hôm trước quên cảm ơn a Nam. Nay em vừa cảm ơn vừa có quà. E có ảnh của c @Hanoi2021 mặt đáng iu lắm lun ó. A xem k

6 Likes

M ko fai a Nam nhưng m hóng có đc ko ạ? Mấy lần bị miss ảnh c Hanoi r :sweat_smile:

6 Likes

A Bn chẳng biết thừa. Đúng em trai ngoan của c r :sweat_smile: @Hanoi2021

5 Likes

Anh @Bach Nam xem giúp em mã IDJ có vào được không ạ?

5 Likes

Trời ơi, hai em tôi… :see_no_evil::see_no_evil::see_no_evil::see_no_evil::see_no_evil::see_no_evil::see_no_evil::see_no_evil:
@Cuong_Nguyen7 về nhà cho c :sob::sob::sob:

6 Likes

A Bạch Nam có thể cho e tham khảo nhận định của anh về mấy chu kì sóng của NLG được không ạ? Con này em vẽ mãi không được. :sweat: Cám ơn anh nhiều lắm.

3 Likes

Anh cảm ơn em và HTT nhiều nhé.

4 Likes

11 Likes

A có thể phân tích cho e con Sam được k a

3 Likes

hàng loạt các cty bds bị thanh tra. liệu cổ bds có đi viện dài dài ko anh BN :sweat_smile:

3 Likes

Nó biến động lớn, tăng lớn giảm sâu và giờ tích lũy, hơi khó dự đoán nó đi đến đâu về đến đâu, kể từ đáy đến mức hồi hiện tại đã khoảng 50%, có lẽ vào mới chưa phù hợp.

10 Likes