Nhất lộc mãi tài - 1623

Rút chân đẹp rồi đấy

11 Likes

Tuyệt quá, nay em bắt được VND lúc lấp gap

6 Likes

Hãy quan sát xu hướng price and timing, hiện tại nó đang hồi khi chạm xu hướng, timing đang ở 0.618-1

17 Likes

vui như tết bác ạ :blush:

2 Likes

Nếu nó chạm đến 1 là đã đạt thời gian và chuẩn bị vào sóng chỉnh phải không anh?

3 Likes

Không chắc chắn, hãy theo phương Price, anh bỏ bớt 0.5 đi, người biết kỹ thuật, họ đã bán ở mốc timing 0.5, 0.618 là điểm vàng, nhưng thị trường mà, đâu dễ thế. Hiện tại theo xu hướng Price, đến mốc timing 100% tức chỉ số phải đạt trên 1540 mới bảo toàn index ở xu hướng tăng. Hiện tại cần vượt 1502 để vào vùng an toàn.

22 Likes

Thị trường hôm nay có đáng quan ngại không anh? Hay chỉ là 1 nhịp chỉnh của đợt phục hồi?
Xu thế dòng tiền hiện nay như thế nào ạ? Thanks Anh!

2 Likes

a Nam cho e xin nhận định con IDI với .tks anh

2 Likes

Hiện tại đang là nhịp chỉnh bình thường và triệu chứng của sự đi lên chậm chắc. Thanh khoản thấp là do lái các cổ nóng, rác cùng với nhà đầu tư thận trọng nên thấp. Thấp so với hôm qua một ít thôi, vì hôm qua có khoản mua hơn 1400 tỉ MWG.

9 Likes

Em xem nhận định này, vấn đề giá mua của em cùng với chiến lược để ra vào. Quan sát cùng asm.

10 Likes

A nam hiện với thanh khoản như vậy có khả năng thị trường đi lên từ từ ko a. Thị trường vẫn ổn và việc điều chỉnh hôm nay là bình thường ko có gì xấu.

2 Likes

Thị trường kiểu này dễ lừa người nên cần khôn ngoan và rành về cổ mới có thể dễ ăn. Hạn chế mua vụn vặt tránh mất lợi thế hàng có sẵn, phải có tiêu chí rõ ràng điều kiện ra hàng.

20 Likes

Lúc này chỉ canh hàng có sẵn thôi. Hạn chế việc mua mới tránh mất lợi thế. Thị trường lên trong nghi ngờ.

3 Likes

Chào ad. 3A có vẻ khó tăng ad nhỉ. Tôi cảm giác nó sắp sụt giảm mạnh về 15 giống kiểu TCH trước kia xg 16 rồi mới tăng mạnh.

2 Likes

Cần xem xét cụ thể để có kế hoạch, lên sóng như hình là dự kiến, còn lại có thể nó chưa lên sóng được như hình và nó chỉnh phức tạp hơn.

12 Likes

Đợt này thị trường sideway trên đỉnh, cái kiểu lình xình này có khi smallcap (penny) là hưởng lợi, tăng giá nhiều nhất. Các cổ midcap, largecap tăng giảm đan xen tính ra thua smallcap. Cuối tuần này và tuần sau ai cầm nhiều smallcap có khi lại lãi to các bác ạ

4 Likes

Bác lại chém gió. Thực tế đang ngược lại . Định dụ vụ gì đây.

2 Likes

Nhìn điểm số thị trường thì biết! Ko biết nhìn thì đừng nói linh tinh bạn nhé!

@bach_nam Anh nhận định về BDS và cổ BDS thời điểm sắp tới như nào ạ?

3 Likes

Hãy lựa chọn doanh nghiệp và điểm vào cẩn thận. Bất động sản có hai chủ đề chính, bất động sản dân sinh và công nghiệp. Trong công nghiệp, nó là kỳ vọng và là kỳ vọng có cơ sở, nhưng thị giá chưa đủ hấp dẫn và hầu hết đang chỉnh tích lũy, điểm mua thực sự chưa lý tưởng. Bất động sản dân sinh thì chỉ một số ít doanh nghiệp có tài chính lành mạnh, ảnh hưởng mạnh bởi trái phiếu, lãi suất cho vay, chỉ một số ít doanh nghiệp có cơ hội trong gói kích thích dân sinh.
Nếu bạn lý luận ngân hàng cầm cố bất động sản thì bạn chưa hiểu sâu sắc vấn đề. Hãy tự tìm hiểu để tự mình nhận biết vấn đề.

19 Likes