Nhất lộc mãi tài - 1623

Nên mua dần vào phiên nay và mai. Đừng mua nhiều, hãy mua theo sự phân bổ.

8 Likes

Vâng em cất két rùi anh ạ. Hi vọng k đi quá xa ạ.

3 Likes

A Nam ơi, KBC e có thể mua dần trung bình giá được chưa ạ? E mua giá 52! E cảm ơn anh

2 Likes

Không ngại gì đâu em, sóng hồi nhỏ lớn đều có. :star_struck: :star_struck: :star_struck:

7 Likes

Chưa em, quan sát xem nó thủng 46-47 không? thủng đó thì về sâu hơn, lúc đó hãy trung bình giá, không thì cứ kệ đã.

9 Likes

Dạ e cảm ơn anh!

3 Likes

LCG khi nào mua Tbg đc a nhỉ, e còn 60% tiền chờ giải ngân bắt ạ, e cảm ơn a

4 Likes

Đánh lớn và dài thì chờ thời gian nữa đi cho an toàn. Khi đó nó về khu 17 hoặc quanh đó rồi mua và nắm giữ. Nắm giữ chờ ăn 50-100% rồi bán.

14 Likes

Dạ cảm ơn a :grin:

2 Likes

Có sóng và nhận định cơ bản về nó, hãy tìm lại bên trên để có kế hoạch cẩn thận.

9 Likes

kk thế là ăn lớn ak a.

3 Likes

17*1.5=26k, trong tầm tay.

11 Likes

Hay đơn giản người dùng Margin thì 17 * 1.25=21k, 0.25 * 2=0.5, chẳng ăn 50% trong tầm tay :star_struck: :star_struck: :star_struck: :star_struck:

12 Likes

Vâng, em rải 1 ít tbg hôm nay rụi ạ, mai em sẽ canh tiếp. Em cám ơn anh Bạch Nam ^_6.

3 Likes

Chào ad, mai tôi mua ITA được không? Cảm ơn ad

3 Likes

An toàn thì nên quan sát 12.8, thủng đó có thể về bên dưới và 10.6 là hỗ trợ mạnh, nếu sợ lỡ và kỳ vọng vào nó thì giảm sâu phân bổ dần, giai đoạn này không tham được.

6 Likes

Anh Bạch Nam ơi. Em đang cầm vnd, anh xem giúp em chiều giữ ạ. Em mua ở giá 34.7

4 Likes

Ad có thể nhận định giúp tôi mã pen FID đc không? Tôi mua cao gan giữ vừa hoảng bán một phần.
Tôi vừa xem nhận định của ad về LCG, mai mua vào đc rồi ad nhỉ?
MBG tôi vẫn giữ để đó liệu có xg sâu k ad?
Cảm ơn ad nhiều

2 Likes

Chiều giữ là phải giữ lâu dài, ngắn hạn các mã chứng khoán đều xấu, VND không ngoại trừ. Hiện đã thủng hỗ trợ tuần, còn hỗ trợ tháng ở 28, kỳ vọng vào hồi để ra hàng. Về lâu dài thì thị trường chứng khoán vẫn ổn, phát triển và các mã chứng khoán cũng có cơ hội đi lên theo thị trường, nhưng phải trường kỳ. Chỉ tiếc là em mua điểm hơi cao. Lúc nó giảm sâu đợt chỉnh ở tháng 1 thì lại không mua?

12 Likes

FID: Thủng 6.3 tuần trước là nên cắt lỗ nếu an toàn, thủng 5.9 thì cắt hoàn toàn. Lỡ rồi thì ôm hoặc chưa thiệt hại nhiều thì chờ hồi để tính toán. Giờ còn cây nến hỗ trợ tuần tháng 9/2021 ở 4.8

MBG: Hỗ trợ mạnh và điểm mua tốt ở 10.5-11

7 Likes