Nhất lộc mãi tài - 1623

Vâng ạ. Thấy anh lạc quan thế em cũng thấy có ít tia sáng cuối đường hầm ạ😇

4 Likes

Hiện tại vẫn chưa thủng đáy 1424, nếu hồi từ đó hoặc đáy sâu hơn (giả dụ 1400) thì lên các mức hồi gần đường tím (an toàn) thì canh sự vận động của mã và tình hình cụ thể thị trường để xử lý tài khoản, gọn lại. Mạo hiểm chút thì theo đường giá màu hồng.

20 Likes

Hồi nhỏ là sóng anh vừa nói tới, hồi lớn là tìm đáy A xong sẽ có đỉnh B. Xem xét vận động để tìm B xem nó có vượt đỉnh 1537 không - xét sau.

16 Likes

@Bach_nam em chào anh, lần đầu em vào PIC của anh, rất mong anh có thể cho em xin nhận xét về OCH ạ. Điểm cut loss em nghĩ đã qua rồi (Và em cũng không có ý định cut). Hiện theo anh giá này đã có thể tbg được chưa ạ hay có thể thủng tiếp về 11.x ạ

3 Likes

Bác nam cho em xin nhận định em AAA, hỏa quá bác ơi. em cảm ơn bác

3 Likes

@Anpha_jr nhà anh Bach Nam nha

4 Likes

Vâng em lưu chart về rồi anh ạ. Chắc em theo phương án an toàn thôi chứ nghe vẻ vni không xuôi chèo mát mái như xưa hay sao ấy anh nhỉ. Em cảm ơn anh nhiều nhé :rose::rose::rose:

3 Likes

Quan sát 11.6, thủng đó thì có hỗ trợ nến tháng 10.5 là khu vực trung bình giá được. Ngành này hoạn nạn đã qua, giờ cần thuốc tiên. Thời gian hàn gắn mọi vết thương.

10 Likes

Con này có sóng đủ đầy rồi, em còn muốn gì nữa? Khu vực 14-15 là khu mua được rồi. Giảm sâu hơn khu dự tính thì cũng không có gì ngại, có thể nắm giữ được rồi. Còn đánh lướt, anh chỉ tận tay nhưng ít người làm được. Sản xuất kinh doanh nó sẽ phục hồi sau dịch, có thể chưa tốt ngay nhưng có thể cầm được rồi. Nhựa liên quan giá dầu, giá dầu cao thì lợi nhuận sẽ kém hơn. Vì vậy cần đi vốn tốt.

8 Likes

Nhờ anh Bach Nam cho target của ANV ạ. Còn Gil e thấy nếu theo FA thì nó sẽ có giá 130-140k (cái này em tự định giá) Nếu FA đúng như vậy thì gil có khả năng lên mức giá này ko a?

2 Likes

Nếu em biết nghe lời anh Bach_nam thì tốt rồi 🥲

3 Likes

Anh @Bach_nam cho em tham khảo view anh mã APH và ABS. Em thấy hai mã này bị gãy hết hỗ trợ rồi! Em tìm điểm tbg có được không

3 Likes

A nam cho e xin nhận định con hax với ạ e đang lỗ 13% k biết có nên giữ ôm đợi hồi cắt lỗ ở a

3 Likes

Định giá thực sự chưa đủ cơ sở giai đoạn này bởi mặt bằng giá chưa xác định rõ ràng được. Và mỗi phương pháp định giá đều có ưu nhược điểm. Định giá quen và lựa chọn mục tiêu an toàn mới quan trọng. GIL anh nhận định kỹ thuật nhiều rồi, còn anh không nghiên cứu nó đủ sâu nên không định giá được.

Về ANV, hãy chốt lời phiên tới hoặc ít nhất là hạ dần. Mục tiêu phân tích kỹ thuật sắp đến mục tiêu giá. Còn nếu em nghiên cứu cầm lâu dài thì đó là do em đã lựa chọn. Mục tiêu khu 47-48.

13 Likes

Với tình hình nay thì khả năng mấy con của e dlg hag sjf lại giảm khá rùi a ạ :cry::cry:

3 Likes

Nó chỉnh tích lũy, hãy canh hồi bán thôi. Khả năng sẽ tạo đáy đầu khu 26-27, có thể cao hơn và không chắc chắn được.

11 Likes

Không tìm được, chỉ có cách mua dần mỗi khi nó giảm 15-20% với mục tiêu đầu tư lâu dài thôi. Hoặc an toàn nhất là chờ index chỉnh sâu về khu 1200-1300 thì mới mua. APH anh có biểu đồ, em tìm lại để quan sát. ABS thì kỳ vọng không thủng đáy khu 18 thôi, không đủ dữ liệu để phân tích.

13 Likes

Bình tĩnh em ơi, em dám cầm mà chỉ sau một hai phiên đã không chịu được thì anh nghĩ em cần xem xét lại và có định hướng rõ ràng khi đầu tư, trước khi em vào lệnh.

13 Likes

Em đang cầm C4G giá 25 với DLG 8.1, anh bach nam cho e xin nhận xét về 2 con này với ạ!

3 Likes

Lần này đánh rát quá a ạ mấy con của e đều có thông tin tốt mà cho thủng ngưỡng nhất là dlg, sjf thì kí đc 2 hợp đồng bên mẽo, ra khỏi diện kiểm soát cũg quay đơ sàn :cry: sóng gió mấy đợt trc từ khi uptrend đến h dlg cùng lắm loanh quanh 6k h cho thủng luôn. Nhưng e thấy lực bán có vẻ k nhiều nhà lái muốn ép tận cùng luôn. Hold đến h rồi e quyết tâm k bán :muscle:t2: Mong luôn được a BN bơm oxi ạ. E chỉ định từ h đến trc lễ hồi lên đc chút e hạ tỉ trọng để có nhỡ các a lái cho kẹp lâu thì khi ổn xác định đáy e còn có xiền mua tbg a ạ :pray:t2:

5 Likes