Nhất lộc mãi tài - 1623

tháng 4 mùa nói dối của a :joy: :beers:

7 Likes

Aps, là 1 người đã theo mã này cho x3 tk năm ngoái. Thực sự giá giảm đến mức này là 1 niềm đau.
Tôi có nói bên pic aps, thủng 31 bỏ.
Nội tại của nó, cũng phải chờ bề trên xử lý. Vì nó cũng có vi phạm nhất định.
Hi vọng giơ cao đánh khẽ

11 Likes

Dạ, em cảm ơn anh nhiều ạ. Em vô duyên ko đọc đc pic đó nên giờ âm 30%, thôi phải cắn răng cắt lỗ chứ hy vọng hồi mãi lại càng lỗ thêm.

3 Likes

Mã chứng khoán nó là thế, nhạy với thị trường. Hỗ trợ khu 18 sâu hơn là khu 15-16, muốn cắt thì chờ bull lên trong phiên để cắt, nhịp dao động trong phiên không dễ đoán. Cần bám sát thôi. Thị trường hồi phục là nó hồi, cần cân nhắc để hành động.

7 Likes

Trước đây vi phạm phạt hành chính xong thôi đâm nhờn thuốc, sau vụ Qc hủy phạt hành chính chuyển án hình sự thì lại rúm ró cả lại. Cổ không lái như gái không chồng. Nhiều mã cp có lẽ đội lái đã buông

13 Likes

Vậy là OCH đã giảm 9 phiên liên tiếp rồi anh @Bach_nam ạ, kinh khủng không thua gì đợt trước Tết em cầm LDG đo sàn 10 phiên liền :joy::joy::joy:

3 Likes

Ban nhan xet dung day. Nhung ma " cay thong" nen vut het di.

4 Likes

bác giúp em nên giữ hay nên cắt CIG với, càng ngày nó càng bước xuống sâu hơn và xa hơn. Bác @Songda, bac @Bach_nam ơi

3 Likes

Bác Bach_nam ơi! khi nào tt hồi về 1500, tt có khi nào roi về duoi 1300 k. Thank!

3 Likes

Canh hồi cắt đi thôi chứ giờ làm sao được. Các mã cơ bản khi đạt sóng kỹ thuật hay nội tại đều sẽ điều chỉnh. Nam có nhận định ở chủ đề trước là mục tiêu nó đã đạt, nó đang chỉnh.

8 Likes

Bác đi Cướp tàu ak

2 Likes

Bác loạn chưởng thế không biết, bình tĩnh được không? Nếu một vài ngày mà nhân lần nọ lần kia thì tiền từ đâu sinh ra? Bạn muốn có con cũng phải lập gia đình, chín tháng mười ngày mới sinh ra được con. Nói dễ vậy nhưng có bao nhiêu thứ diễn ra, nào tán tỉnh, đau khổ trong yêu đương, thụ thai, cấy ghép, tiêm chủng, tầm bổ…mới sinh ra được đứa con.

Hiện tại đang sóng chỉnh và mốc 1400 test lần này có thể không thủng nhưng chỉnh lần sau sẽ thủng. Nếu thủng 1400 lần này, khu 1376 là hỗ trợ của cây nến đột phá suốt giai đoạn gần năm qua là điểm tựa tinh thần cũng như thị trường. Nếu về 1400 hồi thì cũng chưa lên được 1500 với độ tin cậy cao được. Mức đó có thể rơi vào cuối năm khi vĩ mô ủng hộ.

20 Likes

Thank Bác! E chỉ sợ bị sập thui, còn k thì chờ đợi bao lâu cũng ok. Bác nói vậy e yên tâm rùi! Cám ơn Bác nhiều!

3 Likes

Mình biết nhận định từng mã. Ý hỏi dưới 1400 thì sập. Theo kinh nghiệm thì chạy kiểu gì ý bạn. Sợ dẫm đạp ko có người mua

2 Likes

Chạy giờ thiệt hại, xem xét các mã, mã nào cắt thì cắt, mã nào đạt target thì bán, mã nào là kỳ vọng xa xôi bán, gọn lại danh mục và có tiền chờ mua giá rẻ. Tỉ trọng trong danh mục cần nghiên cứu và quyết định. Mã cơ bản còn giảm nói gì mã đầu cơ và nội tại không đủ tốt. Danh mục nhiều mã là bạn đã đánh theo kiểu buôn tạp hoá, rất loạn chưởng. Nên cần phải gọn lại danh mục đã.

Thị trường chưa xuống sâu được ngay nên có cơ hội hồi để xử lý, quan sát vận động từng mã để quyết định.

16 Likes

Thank Bác! Mai ngồi canh bảng dt

2 Likes

Cám ơn bạn BN, cho nhận định thị trường chưa xuống sâu ngày. Để xem xét giảm tỷ trọng

2 Likes

Thanh khoản vẫn ổn hơn giai đoạn đầu năm trước mà. Nên đừng bi quan quá. Nam đang mua dần từ hôm qua.

17 Likes

Ối 1406 đó, hết hồn. Chiều nay mà còn thời gian chắc sút hết luôn mất. Rất cảm ơn bạn lời chia sẻ chân tình cho sự hoảng sợ này

4 Likes

Điều tiết chỉ số rất dễ giai đoạn này nên không dựa hoàn toàn được, phải đánh giá sự vận động của mã.

10 Likes