NHH - Khoản đầu tư lớn nhất của AAA và APH có gì!

Trước khi vào sóng thần tăng mạnh thì cũng bị cổ đông lớn đăng ký bán ra rất nhiều (bơm hàng cho lái). NHH cũng vừa bị APH thoái ra 9tr đúng giai đoạn gom hàng của cá mập.

Chart 3 tháng nhìn rõ quá trình downtrend, hồi phục, tích lũy rất tương đồng về Đường giá và thời gian.
Đường giá gần như nhau. Quá trình downtrend 3 năm FRT giảm còn 12%, NHH giảm còn 15%. Quá trình hồi phục sau đó 1 năm FRT tăng 64%, NHH tăng 68%. Quá trình bùng nổ thanh khoản và tích lũy cho đến hiện tại từ đỉnh hồi phục là 6 tháng.

Tiềm năng mở rộng của NHH:

1. Nhà máy ván sàn An Cường (NHH sở hữu 95%) thêm đc 1200 tỷ doanh thu (Doanh thu 2023 là 2000 tỷ, tăng thêm hơn 50% DT).
  2. PBAT lớn nhất thế giới kết hợp SK của Hàn Quốc (NHH sở hữu 39% PBAT của tập đoàn).
  3. Nhà máy tái chế lốp oto, dự đoán của PBAT. (NHH sở hữu 39% PBAT lớn nhất trong tập đoàn)
    Ngoài ra dự án sắp tới sẽ là ….cũng là NHH tại KCN An Phát 1.

Múc!

Cụ có vẻ kết em này nhờ

1 Likes

Phân tích thấy cơ hội lớn nên ko bỏ qua đc bác ơi! Kiên trì theo đuổi đến cùng :sunglasses:

NHH mà chạy thì aaa vs aph cũng chạy à

Ko biết cụ ơi! NHH nó mảng riêng chứ ko phải AAA. Còn APH là tổng thể nhiều mảng thì cái hiệu quả cái chưa hiệu quả bù trừ khó đoán.

NHH mở rộng nhà máy tại Hải Dương và tham gia nhà máy tái chế lốp oto tại Hải Phòng.

Lên!

An Cường mở rộng ko phải của NHH rồi. Dù gì thì An Cường hiện tại cũng đang full công suất và đem kết quả tốt cho NHH. An Cường mở rộng sẽ mở ra cơ hội đầu tư AAA thời gian tới!

1 Likes

Theo đó, Nhựa An Phát Xanh đã phát hành gần 83,6 triệu cổ phiếu với tổng số tiền huy động được là 1.170,4 tỷ đồng. Ngày kết thúc phát hành là 16/5/2018.

Theo kế hoạch, AAA sẽ dùng 810 tỷ đồng để nâng vốn sở hữu tại Công ty TNHH Khu Công nghiệp Kỹ thuật cao An Phát (Công ty con của Nhựa An Phát Xanh) để đầu tư Dự án xây dựng tổ hợp nhựa kỹ thuật cao tại Khu Công nghiệp Kenmark - Việt Hòa - Hải Dương (Nhà máy số 9). Còn lại, gần 360,4 tỷ đồng sẽ được sử dụng để đầu tư dự án Nhà máy sản xuất bao bì mảng phức hợp (Nhà máy số 8).

Nhà máy số 9 về Tổ hợp nhựa kỹ thuật là ngành nghề của NHH cũng đc AAA mở rộng thì đúng là NHH bị AAA rút hết ruột!

Dần dần NHH chỉ còn lại thương hiệu giúp cho tập đoàn kinh doanh!

Bán trước khi rớt khỏi 17 nha các bác! Cần thêm thông tin cơ bản hỗ trợ trước khi vào lại! Do vị vụt mất An Cường mở rộng nên cần đánh giá lại.

Tôi thấy như cụ nói thì aaa hưởng lợi mà có kéo giá đâu.