NHH - Khoản đầu tư lớn nhất của AAA và APH có gì!

Cụ động não tí nào. Nhh đang có 327 tỷ thặng dư vốn cp và 300 tỷ ln chưa phân phối. Nếu đem số này phát hành tăng vốn thì đây gọi là cp thưởng đấy. Cđ ko mất gì mà đc khối xèng

Về 12 mua!

Bác dự NHH phát hành cho ai bác ?
PHT cho 3A để 3A nắm quyền chi phối hay cho các anh lớn nội bộ? Hay cho XYZ ? Tks

Chắc chắn là bác nắm rỏ

Giờ làm gì ai nắm rõ đc cái nhà An Phát này nữa bác! Nằm rình thôi. Chưa chơi đc đâu!

1 Likes

Muốn dẫn đầu công nghiệp hỗ trợ ko thể vốn hoá quanh 1000 tỷ đc. Chỉ biết tăng vốn là sẽ có cơ hội đầu tư ngon rồi!

1 Likes

Tôi dự 12 vì sợ ra tin phát hành giá 10 thôi :joy:. Giá khác thì ko về đx 12

Nên trc khi biết phát hành giá nào thì cứ lên là táng đi chứ nó nhử đấy. Rõ ràng tí rồi chơi game phát hành.

Đầu tiên là An Phát sẽ thoái vốn NHH để lấy tiền nộp phát hành. Mà thoái vốn là tin xấu, thoái giờ lỗ mấy trăm tỷ lại càng xấu. Đợi đi!

1 Likes

Mình thấy BLĐ chơi bài mở rồi nên bác bảo theo dõi cũng hợp lý….

Khả năng lãnh đạo thoái APH và AAA là chuẩn bị tinh thần để hoạch toán lỗ khi thoái NHH

1 Likes

APH đã chuyển giao hết phần NHH cho 3 A rồi mà bác ơi.
3 A giờ nắm quyền chi phối NHH
và thấy có thêm CĐL a.L …chắc cũng là ng nội bộ?

Tài liệu họp ĐHĐCĐ có Mục “Thay đổi kế hoạch kinh doanh năm 2024 của Công ty”. Khả năng điều chỉnh giảm về Doanh thu & Lợi nhuận như APH, anh em cẩn trọng.

3A thì LN 2 quý rồi tốt nhưng không hiểu sao lại điều chỉnh giảm kế hoạch LN Q3&4 mà Q3 &4 là có bao gồm lợi nhuận của NHH vì NHH là cty con của 3A rồi.

Nếu tính theo kế hoạch LN của 3A thì Q3&4 thấp trong khi có phần NHH?

Bác có ý kiến gì về LN Q3&4 của NHH khg?

Tất cả đoạn này phục vụ game phát hành. Ko nên quan tâm kqkd để mua bán.

Khi ra Kế hoạch điều chỉnh giảm KHKD & LN thì chắc chắn sẽ ảnh hưởng tiêu cực đến nhà đầu tư, vì các yếu tố này là trọng yếu đối với doanh nghiệp

Mình đánh giá AAA với NHH khá tốt, tuy nhiên với dàn lãnh đạo như này thì không yên tâm cầm dài với tỷ trọng lớn được

Giờ thì theo tôi bán sạch chờ chứ chả nên giữ cổ nào của An Phát cả.

Tôi bán hết đợt ra kế hoạch điều chỉnh giảm KQKD rồi, giờ chờ xem BLĐ giở trò gì thôi

1 Likes

Các bác nói nhiều nhưng vòng vo tam quốc. NHH đã có 2 lần phát hành tăng vốn. Năm 2020 và 2022. Năm 2020 giá 45, năm 2022 giá 15. Cả 2 lần đều ok. Số cp ko phân phối hết đã đc aph và aaa mua hết. Vì sao phải phát hành tăng vốn? 1 lý do duy nhất là NHH đang nắm 35,5% vốn cty PBAT An Phát. Tập đoàn An Phát và SK Hàn Quốc đang lập dự án nhà máy sx nguyên liệu nhựa sinh học lớn nhất thế giới tại Hải Phòng và giao cty PBAT ký kết thỏa thuận góp vốn vào cty Ecovan Việt Nam, cty mà SK và PBAT An Phát cùng góp vốn. NHH đang nắm 35,5% cp PBAT An Phát. NHH phát hành tăng vốn là để góp vốn vào PBAT An Phát để làm dự án với SK. Phát hành với giá nào? Việc này căn cứ vào giá trị sổ sách của cty tại bctc kiểm toán gần nhất, thị giá bình quân 2 tháng gần nhất và tỷ lệ phát hành cũng như pha loãng sau phát hành. Hiện BV 6t là 19.128đ. Thị giá bq 2 tháng tầm gần nhất tầm 14.5. Nếu phát hành tỷ lệ 2:1 thì sau phát hành BV sẽ 13k. So sánh với thị giá hiện tại và bình quân 2 tháng thì giá phát hành giá 13k-15k, tỷ lệ 2÷1 là hợp lý. Còn phát hành tỷ lệ 1:1 thì giá phát hành 10k vẫn ok. Việc aph chuyển nhh sang aaa là vì lý do phát hành, aph ko có tiền để mua thêm nhh hơn nữa còn sở hữu chéo. Vấn đề còn lại cần quan tâm là phát hành tăng vốn bao nhiêu thì biết đc tỷ lệ. Cơ cấu cđ nhỏ lẻ chỉ chiếm 10-15% nên cũng chả ảnh hưởng gì nhiều đến thị giá khi phát hành. Đợt này chắc là phát hành tỷ lệ 2:1 giá 14k. NHH thu về hơn 500 tỏi, AAA góp 368 tỏi, cđ lớn Lê Xuân Lương 40 tỏi, còn lại 95 tỏi cđ nhỏ lẻ. Trước đây Dương trùm vụ pht. Nay về tay Thăng Long chắc khác. Nghe đồn CĐ lớn Lê Xuân Lương mới gom NHH trong khoảng 2 tháng trở lại đây. Ông này hạng đại gia tỉnh Vĩnh Phúc. Coi bộ có gì hay lão này mới gom cật lực vậy😄

Mình không biết BLĐ 3A & NHH tính toán thế nào nhưng NẾU CÁC ANH APH SANG TAY NHH CHO 3A rồi lại PHT giá 10k mệnh giá cho APH thì sao?

Giống bác chủ bình là APH bán cho 3A để có tiền gom cổ phiếu PHT ?

Bài mở thì 50%-50% ăn thua là BLĐ NHH tính toán thế nào thôi bác ơi.

Cõn bác L đại gia thì bác bỏ tí tiền gom NHH đi đường dài đợi tăng vốn, mở rộng kinh doanh, làm ăn phát triển thì sao?

Nhỏ lẻ ít tiền nên mua tí là mong phi vèo vèo ( mình cũng thế) …nhưng nhiều khi đại gia họ dư tiền, họ đầu tư dài hạn vài năm nhỏ lẻ mình theo nổi không?

Bà con giờ toàn t+, tuần t+ là dữ lắm rồi…nói chi đến tháng +, năm + …và mình chán ngán ckvn vì toàn dánh lô, đáng kho t+
Ckvn giờ lạm dụng đánh lô, đánh kho t+ quá và kéo dài …nên càng ngày càng tệ hại…đến mấy anh tiền ảo còn ngon gấp mấy lần ckvn…cứ tình trạng này tiếp tục thì đến một lúc sẽ không tránh khỏi sập nặng

1 Likes