Nhờ F247 lưu lại: Đây là những bài mình đã viết nhưng não cá vàng hay quên nên mở pic này lưu lại cần lại vào tìm đọc

Em giờ tỷ trọng 60 cp 40 tiền nó lên hay xuống gì cũng dc cả :slight_smile:

2 Likes

CMG TTN tím ELC yếu nhất danh mục

1 Likes

Uhm a em vẫn chưa có hàng công nghệ nào vẫn quanh quẩn mấy con chờ chốt kkk 3 con bốc đầu ngon rồi

Đợt đó đặt vu vơ mà cũng ăn ngay sát giá sàn cũng lãi đậm sau có tuần. Nhưng cũng đã nhặt lại cổ Phân BFC vùng 27.x rồi bác, hôm nay giá cũng đã qua 32.x tạm lãi mỗi cổ 5.000 đồng cũng ổn.

Chúc mừng bác nhé

2 Likes

Cụ chuyên dòng vinachem đúng ko nhỉ :slight_smile:

3 Likes

Quen và am hiểu dòng nào thì hay nhặt dòng đó mà bác. Đang canh LIX nhịp tới…vừa rồi vào lại dòng Phân giá yêu thương nay canh thêm LIX

2 Likes

Uhm bác nên vậy ai giỏi nhất về cái gì thì hãy tập trung vào cái đó :).

1 Likes

Bác @Vampire_rtn quả là am hiểu về mảng công nghệ

3 Likes

Thôi thím ơi, có tím trần t cũng ko chơi. Còn từ đáy hồi phục con nào chả lên 10-20 % rồi. Huống chi mã này margin thấp tè, có tím nữa t cũng ko nghía. Thiếu gì mã

2 Likes

Ae cũng ko cần phải fomo mua bán bất chấp đâu muốn ăn dc cần có chút kỷ luật và kiên định, lỡ nhịp rồi thì bỏ chờ nhịp sau mình cũng đã hạ 1 phần tỷ trọng để tăng sức mua. Giờ tăng đến đâu mưa đến đâu mát mặt đến đó thôi.
Chính cái kiên định ko mua bán bất chấp hay nghe ngóng quá nhiều trên mạng mà e đỡ chết những lúc thảm sát đó.
Lời ít nhưng bền vững và nhớ nhé giữ tiền và giữ tiền - kim chỉ nam đó :slight_smile:

6 Likes

hôm nay thấy các broke hô mua nhiều quá

1 Likes

Tăng bao nhiêu % chỉ số nó nói ra hết rồi. bất chấp TT sụp hay hồi, mã mạnh nhất TT vẫn mạnh nhất. 3 tuần qua CMG vững vị trí top 1, 2 hôm nay mới nhường vị trí số 1 cho TCH.

2 Likes

CP vào điểm nổ thì lên nhanh hơn nhịp này thôi, nhịp sau thì đến CP khác có gì đâu mà sốt ruột B. B cứ tổng kết lại 1 chu kỳ sóng xem, các mã cơ bản thì tăng giảm rồi cũng same same nhau thôi. Còn 1 vài mã sẽ khỏe hơn TT cầm được thì chúc mừng B thôi, còn t chỉ theo những mã quen thuộc.

1 Likes

Kệ đi 8 cho vui mỗi người 1 phong cách 1 sở trường khác nhau ai giống nhau đâu nên quan điểm khác cũng là bthuong anh.
Như em đi gây war khắp đây kệ họ thôi

Em vẫn còn cổ phiếu chỉ là thu gọn bớt danh mục lại cho đẹp đẽ chút thôi anh

2 Likes

Uhm nói chung là các dòng rồi cũng kéo lần lượt bởi vậy mới có người đầu tư ngành này cổ này cổ kia chớ nếu ko họ chỉ tập trung vào 1 vài cổ thì kéo lên cung trăng luôn.
Ai hiểu gì mua đó miễn có lời là cổ tốt.
Siêu cổ ko phải là cổ tốt nhất hay nhất cái gì cũng nhất mà siêu cổ là những cổ bình thường nhưng mang lại lợi nhuận phi thường

2 Likes

Haiz nếu pht ko thành công ko kiếm dc hàng ngàn tỷ thì khó khăn của nvl sẽ càng ngập

Những đại dự án Aqua Nova Hồ Tràm, Phan Thiết với phân khúc bds nghỉ dưỡng cao cấp gần như chưa có thanh khoản. Đến Nam Long pháp lý đầy đủ sổ đỏ trao tay còn ko hoặc ra hàng chậm nói gì novo.
Cái tin của công an HCM chỉ là cái cớ mà quan trọng là làm sao novo phải có dòng tiền.
Tài sản nhiều mà dòng tiền yếu kém thì ko dễ vay bank( ae vay thử 3 -4 tỷ mặc dù cầm tài sản 7-9 tỷ thì nó vẫn bắt chứng minh dòng tiền mỗi tháng phải 50-70 tr thì cấp số nhân đó nhân lên đối với novo)
Trái phiếu pht giờ cũng khó
Cứu cánh duy nhất:
bán sỉ dự án cho ndt nước ngoài.
Pht thành công để có trả lương, trả nợ, cầm cự trong giai đoạn khó khăn này.
Đây cũng là bài học cho nhưng cty quy mô tăng trưởng quá nhanh quản trị ko theo kịp cứ nghĩ thời hưng thịnh sẽ còn dài dài khi người đẻ mà đất ko đẻ —> đến khi gặp dk bất lợi thì …

7 Likes

Mỗi người 1 quan điểm thôi, nếu như lên đây mà cứ nghe ai hô mã nào cũng xúc thì xác xuất ăn bô chắc lớn lắm. Lên bác có bình luận, mua bán thì cũng phải chấp nhận quan điểm mỗi người thôi. Ckvn tăng nhanh thì giảm nhanh, tăng chậm thì đợi đến lượt. Nghe theo hô hào mã ko hiểu tốt nhất ko theo

1 Likes

T thỉnh thoảng hay bình loạn tí. Nhưng phong cách đầu tư của b rất hay, cứ xác định dc đáy đỉnh, chọn mã cơ bản, mua nắm giữ, mã nào cũng đến lượt thôi

1 Likes