Nhờ F247 lưu lại: Đây là những bài mình đã viết nhưng não cá vàng hay quên nên mở pic này lưu lại cần lại vào tìm đọc

À chẳng khó gì đâu bạn trong nhóm vẫn có 1 số cội đầu tư 5-10 năm giao lưu đó mà.

1 Likes

Để Lê viết rõ ko mọi người hiểu nhầm:
Các đây 5 năm Lê tham gia các diễn đàn khác và thường mỗi năm Lê thường tổ chức 1 nhóm chia sẻ kiến thức cùng nhau: dc 5 nhóm 5 năm rồi.
Vì sao chia sẻ bởi vì Lê còn học mọi người mà chỉ là đại diện mọi người để nhóm nó đi vào quy củ: nhiều ae làm bank, lm cty chứng khoán, làm dầu khí đã giúp Lê bổ sung thêm kiến thức:
Nội quy đơn giản thôi:

1. Ko thu phí khoá học
  2. Ko rôm vip
  3. Ko quyên góp từ thiện.
  4. Ko phím cổ phiếu
  5. Ko phù hợp thì âm thầm tự ao
    ———
  6. Có phải làm bài tập
  7. Có hoà đồng với mọi người
  8. Có Tự bơi mà kiếm ăn
10 Likes

Đây là của năm vừa rồi nhóm thành lập từ tháng 9 2023 ngay cú sập.
Cái giá trên là lê post cho vui thôi nhưng ae nào vừa làm bài vưa hold cũng ổn
:joy: lê muốn lừa gà cũng ko dễ bởi mỗi nhóm chỉ từ 50-100 người và rất nhiều ac đã đầu tư từ 5-10 năm
Thiếu:
Vĩ mô graber
Phân tích ban lãnh đạo
Đọc hiểu 1 báo cáo tài chính
Phân tích kỹ thuật cơ bản

6 Likes

Chủ tịch châu Phi thì em có xem, follow đầy đủ, chứ Poo tỷ tỷ em chịu rồi :rofl:

Ui trên lầu có máy lạnh đó anh :rofl:
Nhà em cũng hay ăn chỗ này :joy: thằng cháu khen cơm gà nướng :rofl:

1 Likes

Kkk có hở để a nhìn có e ko

1 Likes

Nói chung quan trọng danh mục chứ index cũng vậy nay tài khoản chẳng giảm còn tăng nhẹ hold tiếp vậy kkk

5 Likes

co co hoi/nhom moi cho e vao vs bac @mr_le198x

1 Likes

Khi nào mở lớp mới mình nói nhé để dứt điểm nhóm cũ đã :joy:

7 Likes

@Vampire_rtn a thoát hết hàng chưa a? Mong đc học hỏi từ các bác

1 Likes

Giảm nhẹ mà nó sao đâu anh, con dệt e nói lúc sáng nhà máy 1.6k tỷ đưa vào hoạt động tháng 7 này kỳ vọng nó có trend dài xíu

7 Likes

Con dbc e ra gần hết hàng rồi đu theo nó từ giá 2x coi như có duyên rồi

3 Likes

bgio a mở lớp cho e xin 1 xuất với a…chân thành cảm ơn và mong chờ ạ

2 Likes

:joy: toàn ae mới lại nói Lê lập nick dụ gà như thầy Khải tự bấm like cho mình á kkk.
Đùa chứ mỗi diễn đàn Lê chỉ có 1 nick trừ f3 1 9 2 cái vì tội đi chửi lộn bị con admin nó khoá miệng block vĩnh viễn.
Uhm xong khoá tháng 9 vừa rồi bạn nhé.
Khoá tháng 9 ban đầu 15-20 bạn làm bài giờ cũng chỉ 2 3 tên chăm chỉ lm mà thôi kkk

5 Likes

Khi nào bác mở lớp cho e theo học với nhé. Cảm ơn bác nhiều

Áp nực đó :joy: chịu dc ko ha ha

2 Likes

Bị sếp chửi nhiều nên quen áp lực rồi bác ơi.

Đợt này quay lại 1250 là xúc full cổ luôn

À mình nói thị trường nhịp này vùng 129x-1300 tương đối khó gặm và vì sao lại để ý nhóm Bank BDS Chứng và Thép đều có lý do của nó

2 Likes

Yếu tố tỷ giá là yếu tố tối quan trọng và những chính sách của sbv kiềm chế nó sẽ tác động trực tiếp vào thanh khoản thị trường và sẽ làm ảnh hưởng nhiều kênh đầu tư mà một trong những kênh nhạy cảm với ls đó là chứng khoán vì sao nhạy cảm bởi vì nó là kênh đầu cơ lớn :).
Nhưng từ đầu năm giờ yếu tố tỷ giá cũng đã hấp thụ dần dần vào index rồi và cũng phản ánh 1 phần là khác với DJ chứng khoán Việt vẫn lẹt đẹt :slight_smile:

4 Likes