Nhờ F247 lưu lại: Đây là những bài mình đã viết nhưng não cá vàng hay quên nên mở pic này lưu lại cần lại vào tìm đọc

Thuỷ sản, vải, gạo, linh kien dtu…Có phải là những mặt hàng container ko ai làm xuất nhập khẩu xác nhận giúp

4 Likes

Vậy muốn học ko mình tạo rôm mới nhưng chờ lớp đủ 50 mạng thì mình dạy lại từ đầu nhé.
:joy:
số Lê mở 3 năm nay thơm tháng 4 2022 mở thị trường nát
Thang 9/2023 mở rơi về 1020
Giờ rơi về đâu ha ha

5 Likes

chăc chưa đủ 50 nguoi nên còn lâu nữa mới mở đc đó anh, chắc chưa rơi về …đâu

1 Likes

e vẫn chưa hiểu câu hỏi tu từ này lắm, e làm nông nên ko rành xuất khẩu a ah…

2 Likes

Nhắn tin riêng nhé

1 Likes

:joy::joy: a tưởng e là hồng nhung nguyễn lm bên kế toán kkk
@Bongnhim @Sua1990 @AOE nhắn tin cho a nhé

6 Likes

Chờ cú sập sắp tới mở lớp thứ 5 là đúng tiêu chuẩn :joy:

6 Likes

E inbox r a ạ

2 Likes

Kkk sdt e chặn rùi a gửi link e vào nhé

3 Likes

E vào đc rồi nhé

1 Likes

@mr_le198x cho em tham gia lớp học nha anh

Zô bị lùa gà thu phí đó chịu dc ko ha ha.
Đùa á ae nào thích tham gia trại hè thì nt sdt riêng cho mình để add vào nhé.
Khấn thị trường sập mình sẽ khai giảng

3 Likes

Index 1300 nhiều ae hào hứng index đã quay lại sau 2 năm bla bla đủ thứ ae T+ cũng hào hứng hơn vậy bản chất con số 1300 này ẩn chứa điều gì và thị trường này đang ở mức nào nên mua bán hay nằm im?

6 Likes

Đầu tiên phải nói con số này là hợp lý và xứng đánh với nền kinh tế tăng trưởng đều qua các năm của vn nó chẳng có gì là đắt cả ko vì những lợi ích cá nhân những lũng đoạn thị trường thì nó đáng lý phải xứng đáng đạt từ từ rất lâu rồi và đúng vai trò của nó kênh “ dẫn vốn” chia sẻ bớt cho bank gánh còng vai.

Không vì những bất lợi nội tại như scb như vtp như trái phiếu như thị trường bds bla bla đủ thứ thì yếu các yếu tố như tỷ giá ko kéo index xuống 8xx được.
Vì 2022 nên kte cũng đâu đến nỗi quá xấu quá lao dốc đâu.

5 Likes

Tiếp đến index lên vùng lịch sử sau 2 năm nhiều ae broker đã hô hào up chén up bát, ae nhà nhà phấn khởi vì vn30 vì bank đã dc kéo dòng tiền lớn đang vào. Đủ thứ
Pe thị trường sau quý 1 ln doanh nghiệp tăng thì pe đã có sự cải thiện và giờ ở mức 15.2.
Với mức này thì sao:
Là mức trung bình của 4 -5 năm trở lại đây( đồ thị dưới)

6 Likes

Pe này ko quá đắt ko quá rẻ: ae tích sản đánh dài thích mua vùng dưới 12 ae trung hạn mua vùng dưới 15 còn ae trading, đánh ngắn Tê cộng thích trên 15 trade cho sướng tk cao.
Dùng điện thoại ngồi coffe ước sl thôi nhé:

• Margin loanh quanh 180k tỷ trên 230k tỷ cho vay max ctck.
  • nước ngoài bán đầu năm giờ loanh quanh 30k tỷ.
  • các doanh nghiệp pht đâu đó 10k kỷ( so này tui ước kkk) và sắp tới ồ ạt đổ bộ.
10 Likes

Như vậy NDT cá nhân( Bao gồm ae nhỏ lẻ như mình và cá mập, tạo lập, …) đang ngánh thị trường cân bằng lại lực bán.
Vùng này:

• Vùng trống thông tin
  • BCTC q2 bán niên sẽ có kiểm toán.
  • Câu chuyện vĩ mô có cái gì mới để làm động lực cho tăng giá CP cho index có thể đi lên 1400, 1500? Xu hướng thị trường dài hạn thì mình nói hoài rồi nhé ko cần nói thêm.
  • Nền Kte có quay lại thời kỳ khởi sắc và tăng trưởng mạnh mẽ hay ko?
  • Dòng tiền tươi mới sẽ đến từ đâu? Từ bán vàng?
    index từ vùng 1250-1300 tương đương với thanh khoản thị trường khoảng bao nhiêu K tỷ
    Giờ lên 1300-1350 cần tương đương bao nhiêu K tỷ
    Vùng từ 1350-1400 cần bao nhiêu K tỷ
8 Likes

Em xin phép được tham gia lớp học được không a?

NT riêng SDT và đọc 5 ko 3 có bạn nhé có quan trọng nhất là làm bài ko kick ráng chịu kkk
image

7 Likes

Với cá nhân Lê nhận định ntn với thị trường này:
Chẳng có nhận định gì cả ae may mắn mua đúng cp thì có thể vẫn có những cú X2
Còn ai kém may mắn chút thì đu đỉnh chỉa 2 → Xem như em chẳng may.
Nguyên tắc của mình là vẫn 20-80 có nghĩa 80% dùng để chém gió chuyện cơm cà chuyện thế giới chuyện chứng cháo còn 20% tập trung toàn lực cho những CP cho những cú sập.
Giờ thì Lê làm gì chẳng làm gì cả với: 50% cổ phiếu còn lại có mua thì tỷ trọng 10% dắt ch ó đi dạo, đi spa làm đẹp sau cả năm chứng cháo dạo này da đen xạm, vú sệ bụng to đít bự giờ đi tuốt tý.
Không để mất những gì trading từ đầu năm. HP là biết ntn là đủ và chúc cho người đến sau gặp nhiều may mắn.
Rồi thắp hương khấn chờ chập mà toàn bộ ae đã chốt hết hàng kkk.
Túm lại biết ntn là đủ ko ham sân si với đời

6 Likes