Nhờ F247 lưu lại: Đây là những bài mình đã viết nhưng não cá vàng hay quên nên mở pic này lưu lại cần lại vào tìm đọc

chưa kịp xem mà bác Lê xóa mất tiêu.

1 Likes

Sợ ae đẩy nó lên trần thành phím hàng kkk

Cám ơn bác Le chia sẻ cho anh em học tập a

1 Likes

Tôi đưa bác một con, bác giả bộ đưa thêm vào list cho anh em kéo trần được không bác?

1 Likes

:joy::joy: chọc cho vui thôi cổ trên sàn đầy kéo chi nổi.

Ko có gì bạn

1 Likes

Lần sau để lâu hơn tí nhé lol

Mọc đâu ra mấy thằng xàm đi khắp topic spam.
Mod @SuperModerator ơi có cách gì chống spam linh tinh không ạ.
Cảm ơn

3 Likes

Thị trường phiên hôm qua cũng như câu chuyện vĩ mô giai đoạn này chẳng có gì để kể cả nhỉ Lê đã nói thứ 6 tuần trước thì tuần này là khá quan trọng vẫn giống như nhận định hôm qua ở trên vùng quan tâm 1240-1250 xe có bị thủng ko phiên hàng bán mạnh hôm trước về xem thử thị trường sẽ hấp thụ ntn:
Khả năng thì vẫn là 1 nhịp điều chỉnh index cùng lắm giảm thêm 1 2% hay giảm 10-20 point nữa rồi rút chân cũng là 1 kịch bản đẹp cần thêm cú rung rũ thậm chí gãy sâu xuống dưới ma50 để rũ bỏ bớt ndt t+ và thay máu lứa mới.
Nhịp này khó giảm khá sâu bởi:
Index ko qua đắt ko quá rẻ nằm vùng pe 15.x
Cũng ko có tin gì quá xấu đạp thị trường giảm mạnh
Vĩ mô thì vẫn thế
Các ngành lead chưa tăng nhiều như bank bds …
Vùng trũng thông tin chờ bctc có kiểm toán quý 2

6 Likes

Nhưng là 1 thị trường tâm lý 90% ndt cá nhân thì chỉ có thể đoán về trung và dài hạn thị trường vẫn ổn chứ ngắn hạn thì khó nói trước điều gì cả giờ là lúc tìm thêm ý tưởng cho cp mới dòng mới trong nửa năm còn lại:
Tích sản dài hạn thì mình thấy còn ngành ngân hàng là còn điểm mua an toàn còn những cp cơ bản như fpt dgc … thì bay khá xa rồi.
Ý tưởng giờ trung và ngắn hạn:
Chọn những ngành chưa bay nhiều nhịp rồi, và còn câu chuyện để kể lể cho cuối năm và dòng tiền bắt đầu xuay vòng đến nó:
Ai thích thuỷ sản thì mua thuỷ sản
Ai thích điện thì mua điện
Ai thích cảng biển thì mua cảng
Ai thích thép thì mua thép
Ai thích bds mua bds
Ai thích đầu tư công thì mua đtc
Ai thích hoá chất phân bón thì mua—> khi giảm mạnh
Ai thích chứng khoán thì mua chứng —> khi giảm mạnh

—> đây là gợi ý của Lê vì các ngành này vẫn còn triển vọng dù ít hay nhiều:
Nhớ chọn cp mới là điều quan trọng và ohair có điểm mua an toàn.
Lê để nhiều ngành như vậy là để ae có sở trường hiểu nhiều về ngành nào thì mua ngành đó và chỉ mua từ 3 đến 4 cp tương ứng 3 đến 4 ngành đừng ham lam ôm ấp cả thị trường

9 Likes

Hi bạn,
Khi cần báo cáo các trường hợp vi phạm, bạn chọn giúp mod " :black_flag: "bên dưới bình luận. Mod sẽ theo dõi và xử lý theo quy định diễn đàn. Bạn xem hình ảnh minh hoạ, cám ơn bạn.

2 Likes

Cảm ơn mod :rose:

1 Likes

cái này hay. Vậy mà bây giờ mới biết. Sau để bọn e report cùng cho đỡ loãng pic.

1 Likes

Ae cứ bình tĩnh ko việc gì all in nhé xem 1 2 phiên này hấp thụ của thị trường ntn vùng hỗ trợ quan trọng vẫn là 1240-1250:
Đưa những cp cần mua vào danh mục trước

4 Likes

F bỏ tính năng chặn tương tác rồi à mod Jenni?

3 Likes

Còn nè chị
image

nhưng mà chặn xong em vẫn thấy bài những người đã chặn, nên chưa hiểu lắm hiệu quả của công cụ này :grin:

3 Likes

Cái avatar của bà @Lizzie là ảo chặn lun đi kkkk

2 Likes

Là để người bị chặn không thể tiếp tục comment trong pic của mình đó em.
Anh @mr_le198x chọn cách này nhanh, chủ động và triệt để hơn nè anh.

3 Likes

Có 1 điều cuối thì mình góp ý thế này. Lượng giấy đến nay đã tăng trên 30% so với Quý 1 2022 (vùng đỉnh). Sắp tới 1 loạt DN lại in thêm nên nếu không có dòng tiền 30-40K-50k đều mỗi phiên thì không thể mơ 14xx-16xx được.
Lưu ý là dòng tiền đều chứ không phải 1 vài phiên xong tụt

6 Likes

Dạ theo anh đợt chỉnh có kéo dài lâu không ạ?

1 Likes