Nhờ F247 lưu lại: Đây là những bài mình đã viết nhưng não cá vàng hay quên nên mở pic này lưu lại cần lại vào tìm đọc

Cái này mình cũng đã nói khi index ở vùng 1300 rồi nè

1 Likes

Xem tuần nay bạn nhé chốt tuần sẽ quan trọng rõ xu thế
Còn chỉnh ntn mình nói trên rồi á

Kkk thị trường bao năm nay hay các đợt sập thì nó cũng như nhau rồi mà sập rồi thay máu lại lên thôi ae đầu tư ck cố gắng làm sao nhẹ nhàng nhất có thể.
Ae nhìn mấy ae khoá 4 8 với nhau đó đâu quan tâm gì thị trường

1 Likes

Nay liệu có rút chân k bác

1 Likes

Mua cp nào điểm mua bao nhiêu phân bố tỷ trọng ra sao có sẵn rồi thì vui vẻ đón nhận thị trường thôi

2 Likes

Rút chân rút cẳng mà cp của bác vẫn lõm thì qtrong gì kkk.
Giai đoạn này phải chọn cp đúng và tỷ trọng hợp lý theo thị trường mới là điểm quyết định bác.
Rút hay ko phải xem chiều nay ntn

6 Likes

thật, ai cũng bảo rút chân nhưng mà tài khoản e vẫn đỏ …

2 Likes

Có ai tự hào bao giờ cũng chiến thắng thị trường đâu bạn chỉ quản trị được rủi ro là khi vùng cao nguy hiểm hạn chế mở mua mới giảm tỷ trọng để có sức mua khi thị trường điều chỉnh mạnh là thành công rồi.
Bản thân minh hôm trước mua test 30% cũng đâu giám chắc chắn mua sẽ lời đâu. Nhưng chắc chắn cp đã về tài khoản của mình.

4 Likes

cảm ơn các ý của anh, tha hồ lựa cổ phiếu

1 Likes

Kkk a chờ giảm mạnh hơn chưa thấy để nhập đủ hàng danh mục anh vẫn là cảng điện thép chứng đủ phòng thủ và tấn công :slight_smile:

3 Likes

giảm tới đây là ba con mệt rồi, a đòi giảm nữa. e cũng mới nhặt con điện

1 Likes

Pc1 em à
Con này a cũng thích bởi vì các mảng của nó đều còn kỳ vọng chỉ tiếc đợt trước cổ đông lớn bán khối lượng gần 80tr cp nên anh chia tay:

• thuỷ điện ở miền bắc nó chiếm tương đối
  • xây lắp điện đợt này mấy mạch 500kv nó cũng dợt dc hàng
  • mỏ niken vẫn mang lại lợi nhuận ổn định.
    Chỉ là nhịp này nó nhúng chưa đủ sâu :slight_smile:
    Và nợ của nó giám mạnh tương đối thì ok
6 Likes

Hế lô bro. nay đánh con gì tím tái vậy? Vam mới trên núi xuống kkk mấy nay vô núi cắm trại k có wifi k biết TT lên hay xuống luôn :joy:

2 Likes

:joy: tím mắt rồi kkk danh mục e mua đợt giảm gần 30 điểm đều lỗ lòi hết rồi

2 Likes

Quý 2 bác vam view nên chọn dòng nào ạ

2 Likes

Chưa ra list hàng chủ lực bạn à. nay đâu còn quý 2 nữa nay view quý 3 chứ. chờ sập =))) tôi nghĩ tuần này vẫn kéo luân phiên mỗi hôm 1 dòng hôm sau nó trả điểm hết đỏ tè le ai đu tím thì xác định hehe
Phải quan sát TT đầu tháng 7 nhất là tuần đầu tiên xem cung cầu test ntn nếu tiền k đỡ nổi thì sẽ ngồi hóng tiếp. nên đoạn này Vam đi chơi còn đánh lai rai mấy con nhẹ nhàng chứ chưa đi vốn lớn. Trừ CMG vẫn hold dài xác định hold tới cuối năm nên k nhìn theo nhịp chỉnh tháng 7.
sập là khi múa bên trăng call margin và VN30 sàn chứ mấy nhịp nhấp nhổm vừa rồi k tính. Đó là lúc xuống tiền hàng chủ lực & hàng chủ lực dòng nào thì tôi cần nhìn kỹ theo Smart money

10 Likes

Cảm ơn bác nhé

1 Likes

Một cách để nhìn tiền lớn là bạn soi danh mục cơ cấu đoạn tới của Quỹ đóng quỹ mở và tổ chức. Tiền lớn dòng tiền ra vào có dấu vết hết k sai biệt lắm

7 Likes

Xem cái quỹ ở trang nào ạ

Tím mắt là ngon rồi. tím môi mới ghê :roll_eyes: