Nhờ F247 lưu lại: Đây là những bài mình đã viết nhưng não cá vàng hay quên nên mở pic này lưu lại cần lại vào tìm đọc

Chơi gì combo 3 con công nghệ lúc vậy a e thường rải mỗi ngành 1 con 3 4 cp 4 ngành

1 Likes

Bạch thủ 1 ngành chơi 3 con chíp- pen-mid
Cách đánh của tôi năm nay là vậy

2 Likes

Em chơi mấy ngành nên ngành lên ngành xuống nhìn tài khoản đỡ ngứa mắt kkk

KKK chúc mừng anh múc đúng ngành mạnh nhé :).
Em có còm vài hôm sau thị trường tăng mạnh nav nở ra ầm ầm là ae lại quên hết kkk

3 Likes

nói chung thấy rẻ theo tiêu chí của mình thì mua và thấy đắt thì bán. chỉ khi mình hiểu cổ của mình thì mới thắng được TT chứ ngoài kia mấy ông khen chê loạn xạ cả lên chưa chắc họ hiểu về DN đó. tuy nhiên Vam vẫn rất thận trọng đoạn này, đấm nhau mà nổ ra thì ngon dở gì cũng sàn hết tâm lý bầy đàn của VNI là bất diệt

4 Likes

Trừ nhạy cảm chính trị còn lại cứ để đi anh có đọc dc đâu mà xoá :joy:

2 Likes

Trước nói rồi mà ae lại chửi bảo ghen ghét nên dèm hàng NVL nhưng nếu thay vì đầu tư NVL ae đầu tư vào như KDH, NTL … vừa ăn ngon ngủ yên mà giá CP lại bay cao đẹp

3 Likes

Đầu tư đơn giản là giản đơn, chẳng biết đúng hay sai nhưng cái quan trọng là chúng ta đầu tư như ko đầu tư ăn ngon ngủ yên

3 Likes

Mới nói khi chiều xong nay tối ra tin luôn nè bro. chiến lược trọng tâm của VN 2024-2030. trước đây Vam đánh các DN nhỏ về CN của Mẽo nay khi làn sóng sa thải diễn ra bên đó và chuyển dịch cán cân về khu vực chúng ta đặc biệt VN là 1 gương mặt mới nổi sau thời hậu covid thì Vam chốt gần hết danh mục công nghệ bên đó và vào hàng dần nhóm CN ở VN mình
Lý do vì sao đại bàng FDI đổ bộ sắp tới: nhân công mình quá rẻ. lương trả cho 1 ông kỹ sư bên San francisco Sillicon bằng 20 ông kỹ sư VN mình :grin:

2 Likes

2 Likes

Uhm a VN có khá nhiều lợi thế:

• quyết tâm của cả bộ máy chính trị: nào là chuyển đổi số, công nghệ 4.0, nào là AI nào là nhà máy bán dẫn … —> đây là xu hướng cộng hưởng tất yếu.
  • nhân công: giá rẻ, chất lượng trình độ ngày dc nâng cao
  • giáo dục: nhìn cpi là biết rổ dành cho giáo dục chiếm tỷ trọng khá lớn—> đầu tư cho giáo dục la đầu tư cho tương lai.
    Chất lượng hssv việt nam về các môn tư duy logic như Toán, Lý, Hoá là khá tốt.
    —> các trường đại học chuyên ngành về công nghệ luôn là ngành hot và thu hút dc lượng khá lớn hssv.
  • sau biến động về covid, chiến tranh thương mại trên toàn cầu làm đứt gãy chuỗi cung ứng —> kéo theo 1 xu hướng dịch chuyển, đa dạng hoá.
  • VN có những tập đoàn lớn uy tín trên toàn cầu như FPT, Viettel… —> đây chính là những bệ đỡ là động lực.
  • chúng ta có các mỏ khoáng sản lớn về đất hiếm về niken về phốt pho —> đây là đầu vào cho chất bán dẫn, các linh kiện điện tử.
    Như vậy,
    Địa - Linh - Nhân - Kiệt chúng ta có đủ hết

Giờ là chúng ta có quyết tâm đến cùng hay ko? Hay vẫn tư duy nhiệm kỳ 5 năm 10 năm? Triệt để xử lý nạn nhũng nhiễu tham nhũng vặt
Chúng ta có sẵn sàng tạo điều kiện để các đại bàng và siêu đại bàng về làm tổ hay không
Và cái quan trọng nữa chúng ta có đáp ứng được đầy đủ các điều kiện để không bỏ lỡ cơ hội hay không: như hạ tầng( kcn, giao thông, kết nối mạng, điện, nước …) đặc biệt là nguồn nhân lực trình độ cao luôn sẵn sàng.

4 Likes

Phiên qua vẽ đẹp nhỉ KKK lái áp dụng công nghệ AI vào chỉ số chăng?
Kỷ niệm 70 năm ngày 07/05 chiến thắng Điện Biên Phủ

2 Likes

Hi hi đơn giản vậy thôi mà

1 Likes

@Bongnhim @Doan_huynh @f568f568
CMG hàng Vam hold dài k ăn kiểu T+ & đã nói rõ từ trước khi VNI sụp. Chỉ có ng hiểu cổ mình nắm mới nhận ra giá trị thật của nó.
CMG đã chính thức vượt đỉnh.
Nhất là @Doan_huynh ở pic cũ công nghệ của tôi bạn nói muốn hàng volume to đánh cho phê chứ gì? CMG đợi đi tháng 7 nó sẽ to đó nhưng điểm mua đẹp qua rồi mua đợt sụp rồi mới ngon. nhiều thứ ng ta phiền nên k muốn chia sẻ sâu nưa vì k đáng

5 Likes

Chúc mừng bác nhé nay ce rồi

2 Likes

KKK cổ của anh bay bung nóc nhỉ

2 Likes

Đợt ấy tôi hơi thất vọng và tiếc nên có nói nặng lời xin lỗi bác. vì bác múc giá quá đẹp lái nó lơ là đạp sàn mới thả rông hàng cho bác xúc 1 tỷ giá 3x =))) mà bác bán ngay khi hàng về

2 Likes

Em giờ tỷ trọng 60 cp 40 tiền nó lên hay xuống gì cũng dc cả :slight_smile:

2 Likes

CMG TTN tím ELC yếu nhất danh mục

1 Likes

Uhm a em vẫn chưa có hàng công nghệ nào vẫn quanh quẩn mấy con chờ chốt kkk 3 con bốc đầu ngon rồi